Kinh nghiệm: Topic Chia Sẻ Về Quỹ Đen (quỹ Phòng Thân)

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi yennhi63, 31/8/2016.

By yennhi63 on 31/8/2016 lúc 3:46 PM
  1. yennhi63

yennhi63 Thành viên tích cực

Chào các mẹ,

Dù biết, có những cặp vợ chồng đang rất hạnh phúc và kinh tế ổn định. Hiện tại không lo lắng vấn đề gì về tài chính hay cuộc sống hàng ngày. Nhưng ... lại là một từ nhưng. Xã hội bây giờ đảo lộn lắm ạ. Các mẹ nghĩ sao nếu bỗng 1 ngày các mẹ gặp 1 vấn đề trong cuộc sống hôn nhân? Mất việc hay đại loại như gia đình ko trọn vẹn ...sẽ như thế nào nhỉ?

Mình đọc nhiều bài trên mạng và cả những gia đình xung quanh nơi m sống, người thân bạn bè hay chính bản thân mình, có những hoàn cảnh khó khăn khác nhau. Khi vợ ck có chuyện, phụ nữ m đều yếu thế và đơn độc. Nên cũng cần phải lo xa là vừa ạ.

Các mẹ có nghĩ mình nên tạo quỹ đen cho mình phòng khi cơ nhỡ không :p. theo mình có vẫn hơn là không. và các mẹ hãy vào đây chia sẻ lấy động lực và tạo niềm vui , yêu thương chính mình đi khi còn chưa muộn ạ.

Mình cũng đã từng rất khổ sở vì có những lúc bơ vơ và như sắp chết nên m muốn lập topic này nếu mẹ nào thấy cần thì vào chia sẻ và động viên cho nhau nhé.

Chúc cả nhà sang tháng mới nhiều thành công. Ai có quỹ đen rồi thì quỹ thêm to thêm mạnh nhé.
    Mình đang cố gắng qua 40-45t có thể thoải mái hơn và làm những điều mà m muốn mà chưa làm được.

:) Thân !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi yennhi63
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi yennhi63, 31/8/2016.

1. mehancoi93
      mehancoi93
      Cố gắng lên mn ạ, e làm mấy việc 1 lúc cơ
      yennhi63 thích bài này.
    2. yennhi63
      yennhi63
      3D3%002 ôi mình cũng đang cố đây bạn ơi , mà ko biết trình bao giờ mới được như bạn :D mà vụ mua xe chạy đó m cũng chưa hiểu lắm. bạn mua rồi thuê tài xế chạy lấy doanh thu hay ntn ?
    3. Mẹ Tí sún
      Mẹ Tí sún
      Dạo này chuyển mùa đâm ra mình là bà già khó chịu, trước ck mắng cho vẫn cười hì hì, giờ thì mạnh miệng nói nhiều tôi đi luôn. Nói xong nghĩ " chết rồi", nhỡ đuổi thật thì toi, về nhà bố mẹ thì không được rồi (ông bà tuyên bố trước thế). Thế là xuống nước làm lành trước để tích tiền đã, bao giờ có độ 1 tỷ thì mình đi (giờ mỗi tháng để ra được từ 2-5 triệu, được 50 triệu rồi).
      yennhi63 thích bài này.
    4. yennhi63
      yennhi63
      trời , bgio mới gặp đúng toàn cao thủ rồi , hâm mộ quá :D các mẹ nói thế làm mình lại càng muốn cố gây quỹ to nhanh hơn :)
    5. thinhtran198
      thinhtran198
      nhà em,em cầm tiền lương của 2 vc, chồng tiêu gì em đưa
      cơ mà em cũng chả có đồng quỹ đen nào. lý do là dồn hết tiền để mua trả góp cái chỗ chui ra chui vào
      yennhi63 thích bài này.
    6. yennhi63
      yennhi63
      vì 1 mục tiêu chung , khi nào có nhà rồi lại tính tiếp vậy mn nhỉ :D
    7. AUM
      AUM
      E để quỹ đen vài lần chưa kịp đen thì đã bỏ ra mua sắm phấn son các thứ rồi :D
      yennhi63 thích bài này.
    8. yennhi63
      yennhi63
      :p chả mấy khi được tự do theo ý mình , nhưng cũng cần lập lại kế hoạch đi mn ạ :D
    9. thinhtran198
      thinhtran198
      không biết bao giờ mới trả xong cái đống nợ đấy để chuyển sang mục đích riêng đây MN ợ
      yennhi63 thích bài này.
    10. 4everlovelovelove
      4everlovelovelove
      mình đút lợn mà toàn rút ruột ra tiêu thôi, thế này sau có muốn lập quỹ cũng khó ý
    11. yennhi63
      yennhi63
      làm xong xong đi mn , quỹ riêng m tích đồng lẻ , quỹ chung tích đồng chẵn :D kiểu gì chả có cái gọi là quỹ ? phải ko :D
    12. thinhtran198
      thinhtran198
      đến lúc bí quá lại moi ra hết mn ợ
      yennhi63 thích bài này.
    13. yennhi63
      yennhi63
      lúc bí thì mình ko biết chứ như bgio thì m sống chết ko động đến. Bí thì tìm cách kiếm thêm hoặc kêu gào với ck vậy :D
    14. thinhtran198
      thinhtran198
      mình có chị bạn bằng tuổi mình mà chị có 100tr tiền ngoài chồng ko biết rồi
      yennhi63 thích bài này.
    15. yennhi63
      yennhi63
      nhiều mẹ quỹ to lắm luôn ý :) mình cũng đang cố gắng đây :D
    16. melinh2008
      melinh2008
      Mình mà lập quỹ đen có khi lên đến tiền tỷ rồi ý chứ. Nhưng mình ko thích lắm nên bây giờ vẫn ko có quỹ đen. Cũng chẳng vì thế mà mình buồn vì mình luôn độc lập về tài chính, có thể tự lo được cho con cái nếu chẳng may có chuyện gì xảy ra.
      yennhi63 thích bài này.
    17. yennhi63
      yennhi63
      uhm, cái chính là m độc lập về tài chính và tự lo được cho bản thân và con cái là ổn rồi bạn ạ.
    18. Phuongthuy61
      Phuongthuy61
      Phụ nữ mình thì thường lo cho gia đình, thương chồng thương con nên chi phí trong nhà cứ tự bỏ túi ra. Ngoảnh đi ngoảnh lại thì tiền đã đi đâu hết rồi. Em đang như thế, nên quỹ đen không biết có duy trì được không ::D::D::D
      yennhi63 thích bài này.
    19. nguyenbaochau
      nguyenbaochau
      Chuẩn như mình đó. Chả nhẽ thấy quần áo chồng con cũ lại không tự động bỏ tiền túi ra mua vài cái mới nhỉ ^^ nhiều khi ngồi thừ ra không hiểu tiền mình tiêu gì mà cứ hết, vì nhìn lại mình có thấy có được đắp thêm gì vào đâu,, hụ hụ
      yennhi63 thích bài này.
    20. Cốm baby
      Cốm baby
      Trước con gái thì mình có 60tr
      Lấy chồng xong, mình đang phấn đấu đến cuối năm có 70tr
      Và đặt mục tiêu mỗi năm 10tr quỹ đen
      Nhè nhẹ vậy thôi ạ. Bao giờ đủ 300tr thì tiêp tục đổi ra đất cho tròn miếng. Bao giờ đủ 30m2 đất thì mình giàu rồi (giờ có 10m2 rồi). Mình chỉ có cần vậy thôi ahihi

Còn quỹ chung thì to hơn, nhưng cũng chưa ra ngô ra khoai gì hết :(
      yennhi63 thích bài này.