Kinh nghiệm: Muốn Con Thông Minh Thì Nên Chọn Sữa Có Chứng Minh Lâm Sàng Cho Phát Triển Trí Não

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi lilysmama, 12/9/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Tuệ Minh_cute

Tuệ Minh_cute Thành viên sắp chính thức

Tổng có 7 cột mốc vàng, bé nhà em đạt được tới cột thứ 4 rồi cả nhà ơi. Nhìn con lanh lẹ, nói năng phát triển tốt cũng thấy yên tâm ghê lắm.

Đang tải...

2. Ngọc Linh_ 09

Ngọc Linh_ 09 Bắt đầu tích cực

Như vậy là mẹ đã lựa chọn đúng sản phẩm và phương pháp chăm sóc con rồi, có gì cùng chia sẻ thêm với tụi mình ở đây nhé. Bé nhà mình chuẩn bị đi học nhà trẻ, đang lo con lại ốm đau cho mà xem, hic

Khánh Ljnh thích bài này.
  3. Khánh Ljnh

Khánh Ljnh Thành viên chính thức

Bé nào mới đi học cũng vậy thôi mom ơi, cứ bình tĩnh và kiên trì thì sẽ vượt quá. Giai đoạn này cả 2 mẹ con cùng phải cố gắng chứ không riêng gì con đâu. Mẹ vẫn cố gắng bổ sung sữa đầy đủ cho con để con có dinh dưỡng vượt qua thời điểm này nha.

4. Thuypanda

Thuypanda Bắt đầu tích cực

ôi trời, bé mới đi học ốm hết. Thay đổi môi trường lạ, khóc nhiều lại chẳng chịu ăn uống gì mà. Cu nhà mình đi học chỉ uống sữa, cứ phải chuẩn bị sẵn nhờ cô pha cho rồi ôm bình ti. Chứ không ăn bất cứ thứ gì mới khổ đấy cả nhà ạ, hiu hiu.

5. Nga.Do

Nga.Do Thành viên chính thức

Chúc mừng mẹ nó nha, thế mẹ cho bé uống sữa gì mà trộm vía bé phát triển tốt vậy?

6. Nga.Do

Nga.Do Thành viên chính thức

Bé mới đi nhà trẻ sẽ dễ bị ốm do thay đổi môi trường, thay đổi thói quen sinh hoạt. Vì thế mẹ cố gắng bổ sung đầy đủ dưỡng chất cần thiết để tăng sức đề kháng cho bé khi tiếp xúc với môi trường mới nhé.

7. phetbongxinhxau

phetbongxinhxau Thành viên tích cực

Các bạn nhỏ đầu năm đi học tình trạng chung là dễ ốm vì thay đổi môi trường, vì thế các bà mẹ chúng ta cần phải tăng cường dinh dưỡng cho con thôi. chẳng có gì đầy đủ dưỡng chất thiết yếu bằng sữa các mẹ nhỉ. Nhà mình cứ Enfa A+ cho con uống hàng ngày, nên trộm vía bé đi học vẫn okie lắm, dù mới vào năm học nhưng các cô cũng khen con lanh lợi hoạt bát và ngoan lắm.

8. Cong Chua Xinh Tuoi

Cong Chua Xinh Tuoi Thành viên chính thức

Theo thông tin của mẹ nó như vậy thì sữa Enfa A+ là đạt chất lượng cho sự phát triển của bé rồi. Mà em cũng vừa nghiên cứu vụ "7 cột mốc vàng" thấy con em đang ở cột mốc thứ 5 rồi, ngôn ngữ giờ phong phú lắm á. Chắc tại bé được uống sữa Enfa A+ hihihi

9. phetbongxinhxau

phetbongxinhxau Thành viên tích cực

Chúc mừng bé nhà mẹ nó nha, thế là con phát triển tốt rồi, cố gắng phát huy để đạt tới mốc thứ 7 tốt nhất nha. Duy trì cho con uống sữa Enfa A+ đều đặn giúp con phát triển toàn diện.

10. Cong Chua Xinh Tuoi

Cong Chua Xinh Tuoi Thành viên chính thức

Nhà mình thì toàn ra đại lý lớn gần nhà mua sữa, đảm bảo chất lượng chẳng lo hàng nhái

11. anhtom1912

anhtom1912 Thành viên tích cực

Từ hôm nghe các mẹ nói tới 7 cột mốc vàng, em suốt ngày ngắm con để xem con có tiến bộ và vượt qua từng cột mốc như thế nào, thậm chí em còn in 7 cột mốc đó ra để cho vào sổ làm kim chỉ nam nè, hihi

12. tomchua2011

tomchua2011 Thành viên rất tích cực

hiih, mẹ nó cẩn thận quá cơ. Mỗi cột mốc cũng không cách nhau xa xa ra phết, bé nhà mình 4 tuổi nên cột mốc này kéo dài sang cả 5 tuổi nên là cả 1 hành trình bên con đây.

13. Tuệ Minh_cute

Tuệ Minh_cute Thành viên sắp chính thức

Suốt những năm tháng đầu đời của con cho tới khi con 6 tuổi là giai đoạn quan trọng nhất để mẹ có thể hỗ trợ phát triển trí não ngay từ đầu cho con, vậy nên cả nhà cùng cố gắng bổ sung đầy đủ dinh dưỡng để con có 1 tương lai tươi sáng nhé.

Ngọc Linh_ 09 thích bài này.
  14. Ngọc Linh_ 09

Ngọc Linh_ 09 Bắt đầu tích cực

Mới nghe cứ nghĩ nó xa vời lắm ý, nhưng mà nhanh thật. Cứ vèo 1 cái là con lại thêm tuổi mới rồi các mẹ nhỉ. Nuôi con thì lâu chứ thời gian thì nhanh mà, mình có 2 bạn nên chăm cũng theo 2 giai đoạn khác nhau chứ, hì

15. linhmeo_88

linhmeo_88 Thành viên chính thức

phuong2114 thích bài này.
  16. phuong2114

phuong2114 Bắt đầu tích cực

bài báo nhiều thông tin hữu ích ghê, đúng như tiêu chí mình đang lựa chọn sản phẩm sữa có qua chứng minh lâm sàng cho con đấy, cảm ơn mẹ nó nhiều.

17. bimaca

bimaca Thành viên tích cực

Thích nhất là ngắm các bé yêu lớn lên và thông minh từng ngày mẹ nhỉ. Đi làm cả ngày vất vả nhưng cứ về với con, ngắm con chơi đùa là em lại như được tiếp thêm sức mạnh ý, có mẹ nào như em không?

18. thanhtam1

thanhtam1 Thành viên tích cực

Các đại lý sữa hay các siêu thị họ bán hàng chính hãng đó các mẹ ơi. Mình cũng hay chọn đại lý sữa to để mua, chứ mua các hàng nhỏ lẻ mà không quen cũng chẳng biết thế nào :(

19. shopten

shopten Thành viên tích cực

Hôm nay mẹ đầu tư cho con thật tốt, từ dinh dưỡng tới việc học tập. Khi các con có nền tảng vững chắc từ nhỏ chắc chắn sẽ phát triển tốt trong tương lai

20. laogiabebe

laogiabebe Bắt đầu tích cực

Mình cũng thu nhặt được khá nhiều thông tin và các kiến thức cần thiết từ bài báo này. Mẹ nào có băn khoăn hay có những thắc mắc khi chọn sữa cho con thì nên cập nhật ngay và luôn nha

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.