Cần giúp: Bé 7m Bị Sổ/ Ngạt Mũi 1 Tháng Không Khỏi

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi trangkina91, 26/9/2016.

1. trangkina91

trangkina91 Thành viên tập sự

CHÀO CÁC MẸ,

BÉ NHÀ MÌNH ĐẾN HÔM NAY LÀ 7M, CON BỊ NGẠT MŨI TỪ LÚC 6M, SAU ĐÓ DẪN ĐẾN VIÊM HỌNG, HO, SỔ MŨI. TRIỆU CHỨNG HO - VIÊM HỌNG UỐNG THUỐC VÀ ĐỠ NGAY SAU ĐÓ, CÒN SỔ MŨI THÌ ĐẾN BÂY GIỜ LÀ 1 THÁNG RỒI KHÔNG KHỎI.

MẸ NÀO CÓ CÁC GÌ GIÚP MÌNH VỚI.
    - BÉ ĐÃ DÙNG NATRI 0,9%
    - OTRIVIN SƠ SINH
    - ILLADIN SƠ SINH
    KÈM XỊT MUỐI BIỂN MÀ KHÔNG ĐỠ.

HÔM NÀO CŨNG ĐÈ RA HÚT MŨI XONG NHỎ, VỪA CÓ CHỊ BẠN MÁCH DÙNG ILLADIN THÌ MÌNH NHỎ ĐẾN HÔM NAY LÀ 3 NGÀY RỒI, BÉ KHÔNG BỊ SỔ MŨI NỮA MÀ NGẠT THÔI, CÒN THẤY NGẠT RẤT NHIỀU, THỞ BẰNG MỒM LUÔN, SÁNG CÒN THẤY MẤY TIẾNG HO LẠI RỒI.

CHÁN QUÁ CÁC MẸ ƠIII

Xem thêm các chủ đề tạo bởi trangkina91
    Đang tải...

2. Oanhpqa

Oanhpqa Thành viên đạt chuẩn

mn có thể tham khảo dùng thuốc đông y cho con nhé, vừa an toàn và hiệu quả. mn có thể vào mục thông tin của mình để xem các video đã khỏi của các bé xem có giống trường hợp bé nhà mình ko.

3. dacsanphanthiet01

dacsanphanthiet01 TRAO GIÁ TRỊ TẶNG NIỀM TIN <3

cho đi nhi TW mà vẫn ko khỏi hả mn? đi khám lại đi hay viêm phế quản hoặc phổi đó nếu để lâu

4. Me Zo va Nhim

Me Zo va Nhim Thành viên tập sự

bạn đốt bồ kết cho bé ngửi cũng sẽ đỡ ngạt đó..hoặc kết hợp với phương pháp xông mũi bằng cảm xuyên hương: đun nước sôi cho vào bình (giống như bình sữa bé tầm 30ml mà cổ rộng ý) xong bạn cho cảm xuyên hương dạng con nhộng (bỏ vỏ ngoài chỉ lấy bột bên trong), khoắng lên rồi cho bé ngửi..cái này thì lúc nào bé ngủ bế trên tay cho bé ngửi b a..ko sợ lúc thức nó khua khoắng bỏng mất.
    bé nhà tớ làm thế này đỡ ngạt rất nhiều

5. mekhanhan2015

mekhanhan2015 Thành viên mới

Mẹ nó có là bs không , nếu không mẹ nó cho đi khám bs đi

6. rubydtn

rubydtn Thành viên chính thức

Sao mn để con bị lâu thế. Sổ mũi, cảm cúm là do viruts, nhưng nếu không xử lý nhanh là cũng dễ bị viêm ý. Bé ho mn thử mấy bài thuốc dan gian như húng chanh đường phèn, rau dấp cá với nước vo gạo xem sao nhé.

7. Cố-Gắng-Mỗi-Ngày

Cố-Gắng-Mỗi-Ngày MỸ PHẨM MINISIZE CHÂU ÂU

Đưa bé đi bsi tai mũi họng xem có cách gì dứt điểm đc k? Bé nhà mình bị 3 đêm, k bú đc vì phải thở bằng miệng, nhưng chỉ dùng bình xịt thông mũi kèm nhỏ nc muối 0.9 thường xuyên thôi.

8. mekhanhan2015

chả hiểu sao để con lâu thế mà không cho con đi khám , mình thì sốt ruật lắm

9. mesunht

mesunht Thành viên chính thức

Cho bé đi khám đi chị ơi, để lâu con phát thêm bệnh gì nữa thì sao. Trẻ con sức đề kháng yếu nên k coi thường đc đâu

10. bongnamlun

bongnamlun Bắt đầu nổi tiếng

Tớ nghĩ nếu bé đã sổ mũi lâu ngày mà mẹ càng xịt thì càng làm tổn thương niêm mạc mũi của bé. Tớ cung cấp cho bạn hai cách đơn giản như sau, bạn thực hiện cho bé hy vọng là bé sẽ hợp với cách chữa này và khỏi nhanh.

Cách 1: bạn dùng 2 ngón giữa và trỏ kéo ngược từ đầu mày lên chân tóc. Nhớ kéo theo chiều mũi tên như trong hình. Kéo khoảng 40 lần, kéo ma sát vào da trán cho nóng là nước mũi ngưng chảy ngay. Nếu vài giờ sau có bị lại bạn cũng làm như vậy nhé!!
    Cách 2: Dùng ngón tay cái ấn mạnh vào huyệt Ấn đường giữa hai đầu mày, ấn và đẩy mạnh khoảng 3 phút. Sau đó thoa chút dầu vào huyệt này. Tiếp tục dùng 2 ngón trỏ ấn mạnh vào hai huyệt Nghinh Hương ở hai bên cánh mũi, ấn và đẩy mạnh 2 huyệt này cũng 3 phút rồi thoa dầu vào hai huyệt này, nước mũi sẽ ngưng chảy ngay.
    Tớ theo trường phái chữa bệnh không dùng thuốc nên việc thực hiện sẽ đơn giản, không hại người. Tuy nhiên vì là không dùng thuốc nên cũng cần các mẹ kiên trì, chăm chỉ.
    Chúc các bé khỏe, các mẹ vui!

11. trangkina91

trangkina91 Thành viên tập sự

Các mẹ ơi, mình có cho đi khám và không dứt điểm được đấy chứ, đi khám nhiều vì sốt ruột lắm. Nhưng bsi bảo là do thời tiết thay đổi, cứ chuẩn bị khỏi thì đổi mùa, lại tiếp tục 1 vòng nữa, sợ quá thôi.
    Viêm mũi dị ứng các mẹ ơiii

12. katexinh88

katexinh88 Thuocnamthaoduocgiamcan

nên đi khám chị ơi

13. mekhanhan2015

mẹ nó khám bs đi chứ . Xịt cái đó chỉ xịt được 1 tuần thôi , xịt nhiều bé viêm xoang đó . nươc muối biển còn đc ,