Đừng Thanh Lý Lấy Được

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi tranhong303vn, 24/9/2016.

1. mehoatrau0510

mehoatrau0510

2. Thuthuy9999

Thuthuy9999

Đấy là các mẹ chỉ nói trên quan điểm của người mua, còn của người đi thanh lý thì sao. Có mẹ hẹn đến nhà mình lấy cái váy, mời vào tận nhà uống nước, thử lên thử xuống, ném cả váy sạch thơm tho của người ta xuống sàn đo lên đó xuống chán chê, xong lợi dụng lúc người ta không để ý thì bỏ ra ngoài chạy xe máy nổ đi mất chả hiểu vì sao. Còn nhiều trường hợp các mẹ mua hàng cũng quái quỷ nhiều chiêu trò lắm nên các mẹ đừng chỉ nên đổ lỗi cho người thanh lý. Mình cũng mua thanh lý nhiều trên này nhưng mình thấy cũng ổn so với giá tiền, cái váy mình mua có dưới 100k thì tất nhiên làm sao mà mới cứng long lanh được, mình xác định mua rẻ là cũng đã biết trước chất lượng nên mình hài lòng vì nó, vì số tiền ít ỏi mà mình bỏ ra. Có mẹ giao cho mình cái váy 100k cũng đứt cúc, sứt chỉ, sờn vải và cũ hơn trên hình (nói như các mẹ là chỉ đáng làm rẻ lau nhà thôi) nhưng mình nghĩ là với số tiền có 100k mà lại giao tận nhà thế là cũng ok rồi nên mình vẫn mặc (dù mình còn đầy 1 tủ đồ cũng đang muốn thanh lý). Nói vậy cho các mẹ hiểu là thanh lý thì cũng có người nọ người kia nhưng mình phải biết là tiền nào thì của nấy, còn nếu muốn chắc chắn và cẩn thận thì đến tận nhà người ta thử (nhưng lưu ý đừng có làm trò mèo là đợi lúc người ta ko để ý thì lên xe máy trốn tiệt đi mất ko để lại dấu vết - vì tất nhiên sẽ bị đánh giá là người không đàng hoàng và nếu chẳng may nhà mình mất đồ đúng ngày hôm đó thì người mình nghi ngờ nhất sẽ là ai thì các mẹ biết rồi đấy)!!!

alium81 thích bài này.
  3. tranhong303vn

tranhong303vn Thành viên rất tích cực

mình nói rõ là mình bị 3 lần nhé, không nói tất cả cả mẹ thanh lý đều ko tốt nhé. Và mình nói rõ mình không mua giá <100k nhé. Mình mua 250-350k/cái nhé. Nhưng người tly nói: mới/như mới + đẹp +vừa... nên mình mới bực nhé. Vậy nên mình mới phải phàn nàn và nhắc nhở cả nhà thanh lý cũng phải có tâm một chút, đừng kiểu có nói quá lên cố ấn sp đi và thu tiền về, vậy thôi. Còn dĩ nhiên người xấu đều đáng bị lên án, kể cả người mua ko trung thực cũng như người bán không trung thực các bạn nhé! Hãy vì một cộng đồng tốt đẹp!

depchanphuong thích bài này.
  4. tranhong303vn

mình cũng hay kiểu giống mẹ, hihi.

5. depchanphuong

depchanphuong Thành viên rất tích cực

Chia buồn với chủ thớt..to cũng bị 1 vố ao chụp mơi dẹp lung linh,đặt sz M nhung nhận dc cái s..ko chú ý..đau nhất la khoá dưới bị rách..may tớ sửa dc..cơ mà ưc..ức nhất la luc chưa sửa nt dt con ko giả lời cơ..thế nên các mẹ cứ xác đinh lam phúc roi lần sau bố trí nghỉ!Gio lừa nhau mà chả thấy có ti cắn dứt ăn ngon ngủ kỹ cơ!Tớ chịu..Nên từ lau tớ len đd cho vui thoi..sợ mua thêm bực vào người

TamNguyen_88 thích bài này.
  6. TamNguyen_88

TamNguyen_88 Thành viên tích cực

E người khó mặc lên chả mua quần áo váy vóc thanh lý bao giờ lên chả bao giờ dính phốt cả. cơ mà e nghĩ các mẹ bán lên có lương tâm một chút để người mua không bị mua cái bực vào mình. Còn e rất ủng hộ mục thanh lý vì rất hợp với những mẹ ko có điều kiện sắm sửa đồ mới cho bản thân và cho gia đỉnh..

tranhong303vn thích bài này.
  7. TamNguyen_88

TamNguyen_88 Thành viên tích cực

Lâu ghê e mới thấy mn ....

8. LinhChi_89

LinhChi_89 Bắt đầu tích cực

mấy vụ mua bán kiểu này còn lạ gì c ... nói chung là may hơn khôn còn ko tốt nhất là đến tận nơi mà check hàng rồi hẵng mau c ạ ko thì cx xem mn mua trước đánh giá thế nào rồi tham khảo mà quyết định mua hay ko !

9. Thanhte

Thanhte Have a nice day!

Kinh nghiệm của mình là mua đồ thanh lý phải xin ảnh thật, chứ mn đừng nhìn ảnh web

10. tranhong303vn

Minh cũng rất ủng hộ mục tly. Vì thật sự có rất nhiều lúc cần đồ gì đo và muốn tiết kiệm chi phí, và cả nhiều lúc mình cũng tly đồ của mình. Chỉ mong là khi trả lời tư vấn các mẹ trung thực một chút. Còn các mẹ đe giá sao là việc của các mẹ, miễn là nói đúng tình trạng so để người mua Mường tượng đc để họ xem có chấp nhận mức giá đó với sản phẩm đo hay ko. Từ đó mới dẫn đeen qđịnh mua bán đúng.

mat_hit thích bài này.
  11. grenade.kill

grenade.kill Thành viên kỳ cựu

haizz nghe cảnh cm thấy thật tội thân mình, em thanh lý toàn cái mới đẹp giá cực rẻ để mong dọn tủ sắm mới mà chả mn ngó ngàng :( đăng giá đắt thì ngại cm ko ngó ngàng. Còn với những đồ mốt cũ dù mới đến đâu em cũng đem tặng hết. Mà em dễ tính toàn freeship, có lần bán đôi giày new mà có mẹ bảo ok giá nhưng freeship. ôi trời em tưởng gần mà nhà mẹ ở tít tít dưới hoàng mai xong là vào ngõ nghách siêu nhỏ :( mà em ở tận cầu giấy. Thằng em trai chở em đi rồi bảo thế này mà để chị đi 1 mình chắc đêm mới mò về nhà :(. Rồi có lần ship váy đến cho 1 mẹ, ok tiền nong xong hết, em về đến nhà thì mẹ lại nhắn tin bảo ko lấy nữa vì có 1 váy ko vừa, thông cảm qua lấy giúp chị để chị mua sữa cho cháu. Thế là em cũng ok quay lại lấy váy và trả tiền cho mẹ ấy, tất nhiên là mẹ ấy có trả thêm tiền ship. Nhưng em cũng ok hết, nói chung em tự thấy mình bán hàng dễ dãi mà đi mua hàng thì ít đc dễ dãi như vậy :D. Share tý cho vui ạ :)

12. tranhong303vn

hihi, top của mn đâu mình vào hóng he he

13. lelumber

lelumber Thành viên tích cực

em thấy nhiều chỗ thanh lý còn đắt hơn cả hàng mới tốt nhất là xem tận nơi khuân được thì khuân ko lại về làm rẻ lau tốn tiền

14. what

what Bắt đầu nổi tiếng

e thì chả biết chụp đẹp, toàn chụp dìm hàng, nên chắc k dc cm ngó ngàng như các mẹ chụp đẹp :( đồ ngoài thì đẹp, giá thì để rẻ huhu

15. Bùi Hào Nam

Bùi Hào Nam Bắt đầu nổi tiếng

Bác nào làm ăn không đàng hoàng bác nhắc nhở trước, nếu không được thì công khai lên.

mat_hit thích bài này.
  16. ngoinhahanhphu

ngoinhahanhphu Thành viên nổi tiếng

hay nhể kaka

17. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

mình thì không mua quần áo thanh lý trên này vì không biết thế nào. Mình cứ hay canh hàng giảm giá để mua hoặc cuối vụ mua để năm sau mặc, nó là đồ mới, lại vừa với người mình, giá cũng rẻ nữa mà lại là hàng hãng chứ cũng không phải hàng chợ!

18. quyettien1994

quyettien1994 Thành viên tích cực

Chắc là do mấy mẹ bán hàng không chuyên về quần áo , chắc chỉ là làm thêm nghề tay trái đây mà

19. tranhong303vn

Mình vốn ko muốn làm rùm béng. Hì hì, nhắc nhở mọi người để chúng ta có một nơi thú vị đe lui tơi thôi,

Bùi Hào Nam thích bài này.
  20. ga nam

ga nam Thành viên rất tích cực

Tiếc cái chân váy trắng của chị này, e mới đánh dấu topic, sau đã thấy tl xong r, hôm sau nữa thì thấy nó trên topic khác, và giá cũng khác nữa ahihi