các mẹ thông thái chỉ giúp em cách chữa nám với ạ !!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Dezaino, 14/8/2015.

1. Dezaino

Dezaino Thành viên nổi tiếng

Các mẹ ơi, sinh xong nhóc thứ hai tớ bị nám 2 bên gò má, cũng không nhiều lắm nhưng nó cứ tọa trên cái mặt tiền rất chi là khó chịu ấy ạ ...

Tớ có dùng mấy loại thuốc mà càng dùng càng bị...chán lắm roài ấy, có mẹ nào dùng phương pháp gì từ trái cây hay rau , lá tự nhiên không ạ , chỉ giúp mình với nhé !!

Mình xin chân thành cảm ơn !!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Dezaino
    Đang tải...

2. vietbun

vietbun Thành viên đạt chuẩn

Minh cung bị vậy, ko chữa dc,cung hoan canh

3. Thuhang82

Thuhang82 Thành viên đạt chuẩn

hiện tại công nghệ ngày càng tiên tiến,trị nam chữa dc mn nhé,mn qua Linh Trang beauty & spa 34 kim ngưu đi nhé hoặc mn để lại số đt để dc tư vấn nhé
    https://www.facebook.com/LinhTrangSpa

4. Mỹ phẩm Nhật & Pháp

Mỹ phẩm Nhật & Pháp Bắt đầu nổi tiếng

Bạn dùng thuốc tây hay sao? Thuốc tây uống nhiều hại gan và thận nên không giảm nám được đâu bạn ah. Bạn nên uống mấy loại rau hoặc sinh tố có tính thanh nhiệt đó, uống thật nhiều nước và chế độ ngủ nghỉ cân bằng.
    Bạn cũng có thể mua Haku để bôi ngoài da, và uống bổ sung Transino hoặc Pure C White của Nhật đó. Còn hiệu quả ra sao thì bạn chịu khó vào các diễn đàn mà xem thử nha, chứ nói nhiều đâm ra là mình PR cho sản phẩm của mình. Bị nám là phải kiên nhẫn chứ ngày nào cũng ngồi trước gương săm soi rồi ủ rũ là thấy bi quan hơn thôi bạn ah.

Mình thấy nhiều người xài thấy OK nên có lấy bên Nhật về bán. Nếu cần thì bạn nhắn tin cho mình qua Zalo/Viber 0906 152 896 hoặc FB Petite Tien Cosmetics nha.

5. nuoc_chanh

nuoc_chanh Mỹ phẩm Nhật Hàn xách tay Anvishop

Ngày xưa em học, nám da và sạm da cũng 1 phần là do thiếu canxi. các mẹ mang thai, là xương mẹ bị rút canxi để hình thành nên xương cho con. nếu k bs canxi trong thời kỳ mang thai đủ, thì cả mẹ và bé đều thiếu canxi. Và 1 trong những bh của thiếu canxi là nám da chị ah :(

Dezaino thích bài này.
  6. Dezaino

Dezaino Thành viên nổi tiếng

uhm, thanks b !! giờ vẫn cứ đau mỏi mãi thoai, tớ vẫn phải dùng can xin nè...

7. Menhimcua

Menhimcua Bắt đầu nổi tiếng

Cm bị nám dùng sữa ong chúa tươi đi ạ.sữa ong chúa tươi chứa n vtm,khoág chất,chất kháng khuẩn...chuyên trị mun,nám,da sạm,da nhon...bvệ và dưỡg da rất tốt.dùng lâu dài có thể trị tận gốc nám mà k bị tái fát.soc còn làm jảm qtrình lão hóa,cho làn da ság mịn tự nhiên ​

8. Dermal Beauty Care

Dermal Beauty Care Thành viên tập sự

Các mẹ ơi, cơ chế xuất hiện nám là do sắc tố melanin nằm sâu dưới da tích tụ nhiều, kích thích lớn (như trường hợp sau sinh) được đẩy lên bề mặt đã tạo thành các nám mảng thâm đen. Melanin thay vì nằm sâu dưới tế bào sẽ phát triển lên tầng thượng bì của da để bảo vệ da khỏi sự xâm nhập tia tử ngoại, do đó hình thành nên các đốm nám, vùng nám. Tùy từng tình trạng da, tình trạng nám, nám được hình thành do tia cực tím, do bức xạ ánh sáng tạo thành nám mảng thâm đen có thể chữa trị không bị tái xuất hiện. Còn nếu nám do nội tiết tố hình thành lên, các chân nám hình thành sâu dưới lớp biểu bì thì chỉ có thể làm sáng tông màu da, mờ xỉn nám chứ không thể đánh bay được.

Dòng sản phẩm Dermalogica, hiện đang có dòng sản phẩm trị nám Chroma White TRx . Nếu nám của các mẹ thuộc vào loại 1 thì Dermalogica có thể điều trị triệt để nám và ngăn nám không quay trở lại. Bộ sản phẩm này có các tinh chất trị nám sẽ thẩm thấu sau vào biểu thì da, ức chế quá trình hình thành và phát triển của tyrosinase, ngăn chặn các tế bào truyền tin làm kích hoạt sự tổng hợp melanin, từ đó ức chế sản sinh melanin hiệu quả.

Nếu nám của các mẹ ở vào trường hợp 2 thì bên e sẽ có các liệu pháp giúp sáng tông màu da, giúp da được cái thiện tốt nhất. Các sản phẩm hay địa chỉ quảng cáo có thể đánh bay hoàn toàn bất kể loại nám nào là không phải các mẹ nhé.

Mẹ nào bị nám mà gần khu Trung Tự, qua salon em, em xem da rồi tư vấn miễn phi cho các mẹ luôn. Các mẹ nám thuộc loại nào còn biết hướng điều trị, đỡ tránh tình trạng bỏ tiền ra chữa trị mà không được như ý, thậm chí da bị yếu đi, bào mỏng da, chuyển sang da bị nhạy cảm, nám lên nhiều hơn trước. Có mẹ đến salon em do dùng sản phẩm không được tư vấn, da bị nhạy cảm đến mức mạch máu trên da bị nổi đỏ lên bề mặt, cảm giác châm chích khó chịu, gần như đã bị viêm da. Với những trường hợp này, bên em phải phối hợp điều trị rất vất vả mà mất thời gian của các mẹ lắm

9. CherryJimy

CherryJimy

Cho e hóng ké, hình như gò má e cũng bị nám hay sao ý... thấy mờ mờ như vết thâm, ko biết có pải ko, có mấy cái nốt mờ mờ tròn tròn bên má phải... huhu...

10. nuoc_chanh

nuoc_chanh Mỹ phẩm Nhật Hàn xách tay Anvishop

:D cứ qua 25 là già nhanh lớm ạ :) hị hị

11. Menhimcua

Menhimcua Bắt đầu nổi tiếng

Thế nên bjo cần c.sóc da sớm cm ạ.fòng hơn chống hihii.

12. Kimcuc2016

Kimcuc2016 Thành viên tập sự

Các chị ơi. Các chị bị nám đã dùng thuốc Đông y chưa ạ. Thuốc nam của người Dao. An toàn và đảm bảo ạ

13. anhxin1000

anhxin1000 Shop mẹ kún

Mẹ nó bị nám thì nên chú ý đến chế độ ăn uống hàng ngày, tuyệt đối không ăn thức ăn, trái cây có tính nóng: ớt, tiêu, sầu riêng, mận... nói không với chất kích thích: cà phê, rượu, thuốc lá, không ngủ sau 23h vì sau 23h là nội tạng nghỉ ngơi nếu thức nội tạng cơ thể sẽ gánh sức nặng và ảnh hưởng đến chức năng gan mà tế bào nám cư trú ở gan. Ngoài chữa nám bên ngoài mẹ nó nên kết hợp uống thuốc từ bên trong để bổ sung khoáng chất, làm mát cơ thể, bổ huyết thì nám sẽ mờ dần và sau khi chữa trị sẽ không quay lại hay lan rộng.

14. lannhantho

lannhantho Bắt đầu nổi tiếng

B ko nên dùng sản phẩm linh tinh ko rõ nguồn gốc nhé, dùng nhiều còn bị hỏng da , mòn da làm hỏng lớp bảo vệ của da là khó chữa lắm đấy, nếu b muốn hiệu quả nhanh thì dùng sản phẩm độc quyền Dermalogica công nghệ Mỹ, còn muốn rẻ hơn thì dùng sp từ thiên nhiên nhưng hiệu quả chậm hơn 1 chút

15. ntphuong_2012

ntphuong_2012 Bắt đầu nổi tiếng

Theo như mô tả của mn thì có thể mn đang bị nám mảng. Để chữa loại nám này mn có thể dùng pp trị nám bằng laser toning của Dạ Yến Thảo spa. Còn nếu mn không có điều kiện để đến thẩm mỹ viện thì hàng ngày mn mua cho em 2k lá chè tươi về nấu để uống đồng thời rửa mặt hàng ngày, mn dùng kiên trì nám cũng sẽ mờ đi đc phần nào đó.

16. Thuỳ Trang 95

Thuỳ Trang 95 Trang - ú nu

nước chanh nhạt rửa mặt thường xuyên ha