Cần giúp: Kinh Nghiệm Đà Lạt 4 Ngày Ăn Ngủ Nghỉ Ở Đâu

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi Hoacomay_93, 23/9/2016.

1. haituong117

haituong117 Thành viên chính thức

sao bạn hk zô Vườn Hoa Thành Phố.. hoa bát ngát lun

Đang tải...

2. TƯ VẤN KHÁCH SẠN

TƯ VẤN KHÁCH SẠN Thành viên tích cực

Đây bạn nhé:
    Đồi hoa lavender hay còn được gọi là hoa oải hương mới này được trồng trong khuôn viên khu du lịch Lavender Đà Lạt, thuộc khu vực hồ Tuyền Lâm (cách trung tâm Đà Lạt khoảng 7km). Để đến được vườn hoa này, các bạn đi theo đường Triệu Việt Vương theo hướng về hồ Tuyền Lâm, rẽ phải ngay khi thấy bản chỉ dẫn đường đến khu du lịch Đường Hầm Đất Sét, cứ đi thẳng cho đến khi thấy biển chỉ dẫn khoảng cách còn 4 Km đến khu Đường Hầm Đất Sét và bên phía phải có biển hiệu LavenderDalat, rẽ vào ngã rẽ thứ 2 bên trái rồi đi thẳng là đến được triền đồi nơi cánh đồng hoa lavender tọa lạc

3. Du lịch xuyên Việt

Du lịch xuyên Việt Thành viên chính thức

dĩ nhiên rồi, đẹp hơn mong đợi đấy, tại nhiều mùa hoa rơi vào thời gian đó. lúc đó thời tiết lại đẹp, k có mưa, cực cực hay đấy bạn. Mà mình cso gởi tặng bạn cẩm nang với địa điểm ăn uống k biết bạn nhận được chưa? mà đi tháng 11 nhớ mang áo ấm nha

4. Du lịch xuyên Việt

ha ha. r bạn học dc gì chưa, cần giúp gì k? đi tháng 10 mình có thể giúp bạn book ks 4* giá chỉ 696,000 cho 2 người, ngay trung tâm, ăn buffet sáng. ^^.

5. meoicondoi

meoicondoi Bắt đầu nổi tiếng

Tớ vừa vào Đà lạt ở gần tuần. Khách sạn khuyên chân thành là không ở mấy cái biệt thự cổ, ẩm thấp khó chịu lắm :(
    Tớ ở biệt thự 1 đêm ngứa người không ngủ được phải chuyển sang nhà cao tầng.
    Tớ ở Gold dream(550k/đêm) ngay đầu Lê Đại Hành, đi bộ vài bước là vào chợ. Rất tiện cả ăn uống và đi chợ.
    Về ăn uống: Ra ấp ánh sáng ăn bún bò, buổi chiều có bánh mỳ xíu mại bà Sương rất ngon. Cơm thì tớ chả ăn bữa nào ko biết nhưng ở đường Bùi Thị Xuân có 2 quán phải tránh: Quán Tài ký (chặt chém dã man 150k/đĩa cơm rang trứng) và quán nướng BBQ (quán này nhóm tớ ăn xong bị ngộ độc thức ăn). Trên đường Bùi Thị Xuân có quán lẩu Hạnh ăn ngon, bổ rẻ :) Nguyễn Văn Trỗi có quán bánh tráng nướng của 1 bác khá lớn tuổi vừa ăn vừa nghe chửi ngon (quán nằm bên tay trái). Quán kem bơ trên đường Nguyễn Văn Trỗi ăn bình thường (bơ xay ra xong cho 1 muỗng kem dừa vào gọi là kem bơ). Quán bánh ướt lòng gà kiêm cháo gà ở ngay khu Hòa Bình ăn cũng được. Bánh mỳ thì cứ vào Liên Hoa mà mua, nếu bạn đi đúng ngày rằm sẽ có nhiều quán bán đồ ăn chay :)
    Đi lại: Thuê xe máy lượn lờ là thích nhất. Đường đà lạt dễ đi, ko có đèn xanh đèn đỏ, đổ đèo phê cực.
    Mấy cái thác của Đà lạt quá xấu, cái nổi tiếng nhất là Poungour trông bé tí. Dalanta thì phải nói là quá bình thường :(
    Đồi mộng mơ, thung lũng tình yêu, hồ than thở (vừa than vừa thở) tớ đều thấy bình thường :D Đặc biệt hồ than thở giờ nhiều rác, lại hơi bốc mùi :(
    Nên đi biệt điện của Madam Nhu, lạ, đẹp.
    Vào đà lạt có 2 thứ bạn có thể mua là khoai lang ngào gừng và hồng sấy dẻo (mua ở chợ đà lạt mới, ở Phan Bội Châu ý). Món này là chính chủ Đà Lạt. Ngoài ra có thể vào tận vườn hái dâu tây, nhớ là tự tay hái nhé ko có họ lại trộn lẫn dâu trung quốc vào đấy. Mấy cái loại kẹo xanh đỏ bảo là của Đà lạt đều xuất xứ Trung quốc hết đấy :)
    Bạn cần thêm thông tin gì cứ pm tớ :) Tớ biết tớ chia sẻ

hoathai thích bài này.
  6. meoicondoi

Đi tour làm gì cho lãng phí. Các địa điểm khá gần bạn đi xe máy phê pha hơn nhiều :)

7. Du lịch xuyên Việt

bạn đi mùa mưa hả, mùa mưa đi hồ vs thác k có mùi mới lạ hà :") biết nhau sớm gt bạn khách sạn 4* giá 696.000k/2 người sát chợ r. vào Đà Lạt mua Atiso về làm quà nữa, nó cũng là đặc trưng của dl đấy bạn. mai mốt có vào lại khuyên bạn đi vào mùa hoa ngắm hoa ^^

8. meoicondoi

Cơ bản là có nước thì nó cũng bé tí :(
    Atiso thì tớ cũng mua trà, còn đồ tươi tớ ko thích :D
    Nói chung ko hợp đà lạt lắm, lần nào vào cũng ko ốm thì ngộ độc. Đồ đà lạt hơi mặn, chắc tại lạnh nên thế.
    Có điều là đường đà lạt quá đẹp, chỉ lượn lờ xe máy phố xá thôi cũng thấy yêu rồi :D

Sửa lần cuối: 28/9/2016
  9. Du lịch xuyên Việt

có người già vs trẻ nhỏ đi tour tiện hơn chứ bạn. nhiều điểm du lịch ở xa bạn đi xe máy cũng mệt, đi tour có xe ô tô hướng dẫn viên, k lo vụ dặt khách sạn này kia, cũng ok chứ bạn ^^

10. Du lịch xuyên Việt

ha ha. thác v thôi bạn ơi, to nữa thì k có, mà nói bé tí thì hơi quá. Bạn phải xuống thác Prenn này kia mới bik bé là ntn ^^ ha ha. nhưng vào Đà Lạt người ta đi vì khí hậu bạn ạ. Đôi khi đổi gió á mà, bạn đi vui k?

11. meoicondoi

Tớ thấy đi xe máy lượn lờ đường xá là thú vui thích nhất ở Đà lạt đấy, còn các địa điểm thăm thú tớ gọi là đi cho biết thôi chứ thấy bình thường :)

12. huong221994

huong221994 Just do it and success

13. huong221994

huong221994 Just do it and success

nhớ mang theo máy ảnh xịn để làm 1 album như thế này nhé :h: có thể tự mua đồ về nấu BBQ dưới ánh nến là siêu siêu lãng mạng luôn

14. haituong117

haituong117 Thành viên chính thức

welcome Nha Trang nhé bạn ơi... :)

15. Du lịch xuyên Việt

ừ thì đi cho biết thôi, thật ra đi du lịch tính chất nó v mà, lên hình qua tay nhiếp ảnh đẹp như mơ, đi r thì vỡ mông, nhưng vẫn nên đi cho biết :")

16. Du lịch xuyên Việt

tớ cực ghiền atiso tươi hầm canh đấy, chắc bạn đi không đúng mùa, đi mùa nắng 11,12,1,. này kia nắng ấm mà thơm lắm, Đường Đà LẠt đẹp chứ lại ít xe,không đèn giao thông, khỏe re

17. Hoacomay_93

Hoacomay_93 Thành viên chính thức

cảm ơn b nhé. mình định ở khách sạn Ngọc Phát sau đó thuê xe máy lượn lờ phố, đi mấy khu du lịch nổi tiếng một chút có 4 ngày nên cũng thoải mái, tha hồ khám phá

18. Hoacomay_93

chưa đi mà cũng thấy m.n bảo mua ô mai hoa atiso khen ngon lắm ngoài cái đấy ra còn j ngon làm quà nữa k ạ

19. Hoacomay_93

vườn hoa thành phố ạ. vào đó có mất vé k ạ

20. Hoacomay_93

cho e hỏi khu đường hầm đất sét có nằm ở trung tâm k ạ