Tâm sự Có Mẹ Chồng Nào Tuyệt Vời Như Mẹ Tôi Không?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi MinhMuong, 7/9/2016.

1. van_lee

van_lee Thành viên nổi tiếng

Hiện tại tớ ko biết là e ấy thực sự
    có xứng đáng đc như thế hay ko nhưng có lẽ e ấy được " hưởng" những điều tốt đẹp ở hiện tại là e ấy may mắn, và khi e ấy đc như thế thì e ấy cũng sẽ cố gắng sống tử tế để xứng đáng đc như vậy bạn ạ.

Đang tải...

2. chipbong2016

chipbong2016 Bắt đầu nổi tiếng

b that co phuc co me chong nhu the

3. yeuthuong76

yeuthuong76 NHƯỜNG NHỊN-YÊU THƯƠNG

Hi..Nếu như bạn nói thì em dâu bạn không may mắn đâu , chỉ là cô ấy đang được mẹ bạn cho vay thôi , mà vay thì sẽ phải trả . Cuối tuần vui vẻ nhé

4. yeuthuong76

Bạn đã suy nghĩ đúng . Từ trái tim sẽ đến trái tim

nguoikhiemthichuky113 thích.
  5. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

"NGười ta chuộng của, chuộng công. Nào ai có chuộng người ko bao giờ?". Cá nhân mình chưa gặp, chưa từng thấy ngoài đời mẹ ck nào coi dâu như con, và cũng chưa gặp con dâu nào coi mẹ ck như mẹ ruột. Nghe các mẹ kể mà thèm quá, m thì ko thích trường hợp là mình phải chịu đựng trong abc năm thì mới dc mẹ ck quý đâu, vì như thế, thâm tâm mình ko quý cho nổi ngta. Như thế, chẳng hóa sống khổ sở sao? M có quyền dc tự do, hạnh phúc mà. Ko ở dc vs nhau thì ra thuê nhà mà ở thôi, xa thì thơm, mà gần thì sẽ thối.

6. yeuthuong76

Đúng thế đó , nếu mình tự có khả năng thì không ai ăn hiếp mình được , nhưng đôi khi trời không chiều mình tất cả được . Có điều này phải hy sinh điều khác đầy ạ

7. MinhMuong

MinhMuong Thành viên chính thức

Mình mới phát hiện thấy mc mình: Cứ lúc ko có mình ở đó rất hay kêu ka, chỉ trích,... abc này nọ về mình với cả gd. Khi mình ló mặt ra thì bà lại vui vẻ và tỏ thái độ bình thường. 1 vài lần mình vô tình nghe được và mình thật sự bị thất vọng. Mình thì cứ nghĩ tc giữa m và bà tốt, nhưng sau nhiều lần thấy thái độ của ck và nghe được bà nói khi ko có mình thì mình bị buồn :(

8. yeuthuong76

Ngoài xã hội chúng ta cũng gặp trường hợp như vậy bạn ạ , nếu chồng bạn mà tỏ ý không hài lòng thì bà cũng không thể abc . Trước đây mình cũng thế , khi nghe một người muốn nói xấu người khác , mình cũng nói là mình không muốn nghe ...Thế là mình giải thoát dc cho cái tai của mình .
    Mình đi làm cho người ta cũng vậy . Mẹ và con gái nói qua lại với nhau thì không sao nhưng bà nội mà làm không hài lòng con dâu là mình lại nghe con dâu cằn nhằn với mình , trong trường hợp này mình chỉ biết im lặng mặc dù biết cô ấy không đúng

9. Hamypham

Hamypham Thành viên rất tích cực

B thật may mắn

10. Thai Anh

Thai Anh

sung sướng thật, thèm quá

11. MinhMuong

ai sung sướng vậy?

12. Thai Anh

Thai Anh

dâu nào đc làm dâu của mc như chủ top kể thì sung sướng chứ sao ????

13. Huy Lân

Huy Lân Bắt đầu nổi tiếng

ngưỡng mộ mẹ của chủ top quá, hì ông bà có kinh tế thì con cái cũng đỡ. Mẹ chồng e k có kinh tế nhưng mà lại rât tình cảm và lo lắng cho các con, lúc mới cưới vợ ck e hay cãi nhau thì mẹ ck e là người ở giữa giải hòa ( k phải cãi nhau to đâu, chỉ là tranh luận thôi), bà bít e đi làm xa vất vả nên cũng chả muốn e làm gì, tối về có khi bảo e để bát đấy mai mẹ rửa mà nghĩ thương bà sáng phải trông 2 đứa cháu vất vả rùi, hôm nào vợ ck e nghỉ mẹ ck e mới đc ăn sáng chứ bình thường bà còn k kịp ăn sáng nữa cơ. Nhiều khi thấy mẹ chồng chả khác gì mẹ đẻ ý chứ, ai lại mẹ chồng toàn đi mua quần áo, váy vóc cho con dâu, xong lại cả chị chồng nữa, rất hay mua cái nọ cái chai cho em dâu. Có gì k phải thì thường cả nhà góp ý thẳng chứ k nói sau lưng và đặc biệt nhà e chả bjo có thói quen đi buôn dưa nói xấu các thành viên trong nhà cả

14. MinhMuong

Nhà mình k phải là bà nói xấu. Mà bà kêu ka sau lưng mình ấy. VD bà ngứa mắt mình làm việc này chưa dc nhưng bà k nói luôn mà cứ nói khi m ko có đó. Hình như bà ko muốn bất hòa, nhưng mình lại thích có gì nói luôn đi để biết còn sửa chứ k nói thì chả biết đâu mà lần :(

15. skin27

skin27 chè vằng sẻ quê

cũng có nhưng ít trường hợp được như nhà bác lắm
    2 chị dâu thật là sướng quá đi

16. SUSUROSE

SUSUROSE Thành viên rất tích cực

Vẫn người tốt thật mà nhưng số lương chỉ ít lắm , mong sao từ thời chị em mình nghĩ thoáng ra cho con dâu mai này đỡ khổ.

17. mehiuhiu

mehiuhiu Thành viên nổi tiếng

Bố mẹ chồng mình không cho được nhiều về vật chất nhưng tinh thần ông bà ủng hộ ah

yeuthuong76 thích bài này.
  18. Gaubongvip

Gaubongvip Sỉ lẻ xe cho bé & gấu bông cao cấp

Ko nên chỉ nhìn vào những cái bề nổi này mà đánh giá mẹ chồng tốt hay ko? Có thể mẹ chồng trong câu chuyện này là rất có điều kiện. Nhưng với tôi, bố mẹ chồng tôi chẳng có tiền gì cho vc tôi mặc dù tôi vẫn cho tiền ông bà hàng tháng nhưng tôi vẫn thấy bố mẹ chồng tôi rất tuyệt vời. Họ yêu thương tôi như con đẻ thông qua các hành động như: họ trò chuyện với tôi một cách thoải mái, mỗi khi tôi đi ra ngoài là ông bà lại nhắc tôi mũ nón chỉnh tề ko ốm, rồi trong nhà chuyện to chuyện nhỏ đều bàn với tôi, khi tôi ốm đau ông bà chăm sóc tôi như một đứa trẻ,...

yeuthuong76Huy Lân thích.
  19. yeuthuong76

Bạn rất đúng , thế nào là sướng còn tùy thuộc mỗi người . Có người còn suy nghĩ là không ai thương kẻ không có , thật ra đó cũng là phước phận của từng người . Như em dâu mình đây , nói phải tội , em nó về nhà mình cũng nở mày nở mặt , cũng ốm đau suốt , con cũng thế , nhưng bố mẹ mình luôn hỗ trợ về tinh thần và kinh tế ,có thể bằng cách này hay cách khác nhưng chưa bao giờ mình thấy là em nó sướng hay may mắn gì . Cuộc sống còn dài phía trước , không nói được bất cứ điều gì , nếu em nó về nhà mình thì đã là người nhà mình , tuy không bằng ruột thịt nhưng chắc chắn là tình cảm luôn thật lòng , thương ghét rõ ràng
    Cuộc sống luôn phía trước , phước phận tạo từ hiện tại
    Mình hơi dài dòng nhưng những gì trải qua mình đã nghiệm ra

20. EnglishHN449

EnglishHN449 Thành viên tích cực

Thật hạnh phúc khi có bà mẹ ck như vậy , ước gì......