Kinh nghiệm: Kinh Nghiệm Thanh Lọc Cơ Thể Bằng Nấm Lim Xanh Và Các Loài Dược Liệu Tự Nhiên

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi Trịnh Ngọc Dũng, 25/9/2016.

1. Trịnh Ngọc Dũng

Trịnh Ngọc Dũng Cho đi niềm vui, mang về hạnh phúc

thanh loc.jpg
    Chào các anh chị em trong diễn đàn, chào tất cả mọi người!
    Vốn là một người sinh ra và lớn lên ở miền núi vùng cao, nơi xa nhất của tỉnh Bắc Giang, nơi đó chính là huyện miền núi vùng cao Sơn Động, cách trung tâm Thủ đô Hà Nội gần 200km. Nơi em sinh ra có rất nhiều sản vật rất tốt cho việc bồi bổ sức khỏe, em xin kể ra vài thứ thông dụng rất được ưa chuộng đó là: nấm lim xanh (tự nhiên và nấm trồng), sâm cau, sâm nam, củ ba kích, củ béo đen, củ béo trắng...
    Theo y học cổ truyền và kinh nghiệm dân gian thường gọi đó là dược liệu. Em thì có một cách nhìn khác dựa trên trải nghiệm bản thân và kiến thức mình được tiếp cận.
    I. Khái quát về nấm lim xanh và một số loài dược liệu
    1- Về công dụng: đặc điểm chung của nấm lim xanh cũng như các loài dược liệu tự nhiên nói trên đó là thanh lọc cơ thể, giải nhiệt, mát gan, mát thận, bổ thận, tráng dương, tăng cường khả năng miễn dịch...
    2- Nguồn gôc: hoàn toàn tự nhiên, riêng với nấm lim thì hiện tại đã được Viện gien di truyền tách gien và trồng thử nghiệm thành công tại Hợp tác xã nấm dược liệu Sơn Động.
    3- Tác dụng phụ: không có
    4- Chất bảo quản: không có, vì:
    - Đối với nấm lim xanh trồng: nấm này có độ thích nghi rất tốt, vì bản thân có nguồn gốc tự nhiên, hoang dã. Tuy nhiên lại rất nhạy cảm với các loại thuốc bảo vệ thực vật và thuốc kích thích tăng trưởng. Chỉ cần có mùi thuốc bảo vệ thực vật hoặc thuốc kích thích tăng trưởng là nấm đổ bệnh chết hàng loạt.
    Việc bảo quản cực dễ vì sau khi thu hoạch nấm xong, bà con đem nấm phơi nắng tự cho khô hoặc mang sấy, sau đó đóng túi ni long bảo quản tránh ẩm mốc.
    - Các loài dược liệu: cách thức bảo quản cũng giống như trên.
    5- Cách sử dụng: Hiện các sản phẩm nói trên được dùng phổ biến bằng 2 cách đó là ngâm rượu và đun nước uống hàng ngày.
    Em yêu thích việc đun nước uống hàng ngày hơn.
    II. Kinh nghiệm thanh lọc cơ thể
    Bấy lâu nay người dùng thường thần thánh hóa công năng của nấm lim xanh và các loài dược liệu núi rừng. Song với quan điểm cá nhân đã qua trải nghiệm em thấy:
    1- Về tác dụng thanh lọc
    - Các loài dược liệu nói trên có tác dụng rất tốt trong việc giải độc tố, thanh lọc cơ thể và không có chứa bất cứ tạp chất nào. Do vậy mỗi khi dùng bằng cách đun nước uống rất tốt, sau khi dùng cơ thể cảm thấy rất khoan khoái, khỏe khoắn và rất thanh thoát. Vì có thói quen dùng hàng ngày nên hiện em có sức khỏe rất tốt.
    - Về những lời đồn thổi nó có tác dụng chữa bệnh ung thư, tiểu đường, gút: thực chất là những loài này không thể thay thế cho thuốc, nó chỉ làm thanh lọc cơ thể. Khi độc tố được đẩy ra khỏi cơ thể một cách triệt để nhất thì tất nhiên cơ thể sẽ không còn bệnh tật gì nữa. Vì vốn dĩ bệnh tật sinh ra do độc tố tích tụ mà nên.
    Nó không có tác dụng diệt khuẩn, kháng khuẩn do vậy không thể dùng thay thế cho thuốc được.

2- Dùng thế nào để hiệu quả nhất
    - Đó là sắc nước uống hàng ngày để thanh lọc cơ thể, khi đó người dùng sẽ có cơ thể khỏe mạnh, làn da mịn màng, trẻ trung, tươi tắn và sinh lực vì thế mà tăng lên.
    - Vì nó không thay thể cho thuốc nên hãy dùng thường xuyên khi cơ thể còn đang khỏe mạnh, nó sẽ có tác dụng rất tốt trong việc đẩy lùi bệnh tật, tạo cuộc sống yên ấm, hạnh phúc.
    - Khuyến cáo không nên đem ngâm rượu vì rượu vốn là độc tố, nếu dùng không đúng cách rất dễ gây phản tác dụng.
    3- Tính kinh tế
    Hiện trong số này ba kích và nấm lim xanh có giá cao nhất, giá dao động từ 1.2tr-1.5tr/kg khô. Còn lại các sản phẩm khác giá chỉ dao động từ 150.000đ-300.000đ. Mỗi kg dùng hàng ngày cũng được khoảng thời gian từ 2 tháng trở lên.
    Nếu đem so sánh với việc dùng các loại thức uống ở các tiệm thanh lọc thì việc thanh lọc cơ thể bằng cách này sẽ tiện ích hơn rất nhiều vì không bị khống chế về mặt không gian, thời gian cũng như giá cả lại rất hấp dẫn.
    Do vậy, về tính kinh tế thì đây là một lựa chọn rất đáng quan tâm.
    4- Bài học rút ra từ bản thân
    Với đặc thù công tác, em vốn bị bệnh rất nặng vì thường xuyên uống rượu bia, lại ham game. Khi đó cơ thể em suy nhược rất nặng, em đã đối diện với tử thần: cụ thể em từng bị bệnh gan, vàng da rất nặng; bệnh trĩ; xung huyết và phù nề niêm mạc đường tiêu hóa; thận yếu.... Khi điều trị tại Bệnh viện Bạch Mai xong, em trở về nhà và bắt đầu chế độ tập luyện thể thao và ăn uống điều độ, đun nước uống các loài trên hàng ngày, hiện nay em có sức khỏe rất tốt.
    Vậy nên, để có sức khỏe tốt, trước hết hãy có chế độ ăn uống, tập luyện điều độ, và hãy tự thanh lọc cơ thể bằng cách uống nhiều nước mỗi ngày, kết hợp với việc dùng các loài dược liệu nói trên, chắc chắn anh chị sẽ có được sức khỏe tốt nhất.
    Tiết lộ với anh chị, hiện em có thể chạy bộ với tốc độ 5-15km/h liên tục trong 5-7km đấy ạ.
    Cảm ơn anh chị đã đọc tin này. Hy vọng với bài viết này sẽ bổ sung cho anh chị hiểu biết thêm về nấm lim xanh Sơn Động và các loài dược liệu núi rừng quê hương em.
    Tạm biệt và chúc anh chị dồi dào sức khỏe, gia đình hạnh phúc!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Trịnh Ngọc Dũng
    Đang tải...

2. Cố-Gắng-Mỗi-Ngày

Cố-Gắng-Mỗi-Ngày MỸ PHẨM MINISIZE CHÂU ÂU

Cũng mong sp việt cl sẽ đến đc với ng dùng việt, chứ toàn dùng linh chi Hàn mãi sao đc.

Trịnh Ngọc Dũng thích bài này.
  3. Phương COSMETIC

Phương COSMETIC Bắt đầu nổi tiếng

nấm lim xanh mua ở đâu nhỉ

4. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

oh.... đọc bài của anh mới biết công dụng của nấm lim xanh đây...hihi...

5. Trịnh Ngọc Dũng

Cảm ơn bác! Đúng vậy, hiện nay người dùng Việt thường mua theo tâm lý đám đông, sính hàng ngoại rất dễ mua phải hàng không rõ nguồn gốc, kém chất lượng, lại mua với giá rất cao. Trong khi sản phẩm Việt tạo ra có chất lượng rất tốt, giá cả hấp dẫn. Em nghĩ chúng ta nên thay đổi thói quen, nhận thức mua hàng để có lựa chọn đúng đắn, hiệu quả nhất ạ.

6. Trịnh Ngọc Dũng

Cảm ơn bác! Hiện em đang cung cấp nấm lim xanh trồng và nấm rừng.
    Địa chỉ: Khu 4, thị trấn An Châu, huyện Sơn Động, tỉnh Bắc Giang.
    ĐT: 0915872966
    Em sắp ra mắt website để phục vụ, chăm sóc, hỗ trợ khách hàng, trong đó có mở thêm chi nhánh ở Hà Nội để các bác tiện tham quan và mua hàng ở khu vực Hà Nội ạ. Mong nhận được sự ủng hộ của các anh chị em ạ.

7. Trịnh Ngọc Dũng

Cảm ơn em nhiều nhé!
    Có vấn đề gì cần tư vấn anh sẵn sàng hỗ trợ em và mọi người. Mong nhận được sự ủng hộ của em cũng như anh chị em trong diễn đàn!
    Chúc em sức khỏe, hạnh phúc!

nguoikhiemthi thích bài này.
  8. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

dạ vâng ạ...,,,3D3%005

9. Trịnh Ngọc Dũng

3D3%016

nguoikhiemthi thích bài này.
  10. Trịnh Ngọc Dũng

Trân trọng giới thiệu với các anh chị trong diễn đàn cùng toàn thể quý khách hàng gần xa. Hiện bên em đã chính thức công khai trang web bán nấm lim xanh cùng các sản phẩm dược liệu núi rừng, đồng thời mở Đại lý bán lẻ ở địa bàn Hà Nội để phục vụ quý khách hàng được chu đáo, tận tình hơn. Đây là trang web của bên em, các anh chị trong diễn đàn và mọi người ủng hộ em với nhé: http://sondongxanh.com/
    Cảm ơn anh chị cùng mọi người ạ!

11. chuoicabuong

chuoicabuong Thành viên kỳ cựu

Nấm lim xanh cũng nuôi trồng ạ?

12. Trịnh Ngọc Dũng

Vâng bác ạ. Nấm bên em đã được Viện gien di truyền về nghiên cứu, tách gien từ nấm lim xanh rừng thuộc hành lang Tây Yên Tử, giáp danh giữa dãy Sơn Động- Bắc Giang với Quảng Ninh. Nấm ở đây có chất lượng rất tốt (hiện các công ty kinh doanh nấm của Quảng Nam chủ yếu nhập nấm của Sơn Động).
    Về phẩm chất nấm trồng cũng rất tốt bác ạ. Bản thân em và gia đình em trồng và dùng nấm trồng thường xuyên thấy dùng nấm trồng thấy sức khỏe mình cùng gia đình tiến bộ rất nhiều, nhất là ăn ngon miệng, ăn khỏe hơn, chức năng tiêu hóa tốt hơn, da dẻ mịn và đẹp hơn. Trước em hay bị nổi mụn thì giờ không bị nữa. Em cũng bị nóng trong người, dùng nấm được một thời gian giờ không bị nữa bác ạ.
    Ngoài ra chúng em cung cấp cả nấm rừng nữa. Bác nào vẫn không thích nấm trồng thì có thể mua nấm rừng thì tùy các bác ạ. Nấm rừng bên em cũng có giá tốt nhất, vì em nhập trực tiếp của bà con đi rừng về.
    Cần tư vấn các bác cứ hỏi em, vì dùng nấm nhiều rồi em sẽ trả lời bằng chính những gì mình được biết về nấm.
    Chân thành cảm ơn các bác!

13. Mẹ Kiều An

Mẹ Kiều An Thành viên mới

Người Việt Nam dùng hàng Việt Nam là đảm bảo và an toàn nhất

14. Trịnh Ngọc Dũng

Dạ đúng ạ! Cảm ơn bác! Trước đây nấm rừng rất rẻ bác ạ, chỉ có vài trăm ngàn/1kg thôi mà không ai mua, ai cũng tưởng nó độc, nhặt được lại đem vứt đi. Khoảng chục năm lại đây, khi tiểu thương Trung Quốc sang mua lại nấm lim rừng của mình, bà con mới biết giá trị thực của nấm. Giá cao phần nhiều là do tiểu thương Trung Quốc và chính các cửa hàng cung cấp nấm đẩy giá lên, hơn nữa nguồn cung cấp nấm lim cũng ngày càng bị khan hiếm vì nấm này rất tốt cho sức khỏe.
    Thực chất em từng mang nấm lim trồng của mình mang đun nước uống và so sánh với nấm Hàn thì em thấy nấm trồng của em đắng hơn rất nhiều, giá hấp dẫn hơn và rõ ràng nguồn gốc xuất xứ, biết rõ là sạch và tốt. Ngoài ra em không được dùng nhiều nấm Hàn, chỉ vài ấm để so sánh thôi, nên không so sánh được tác dụng thực sự của nó ạ.

15. Trịnh Ngọc Dũng

Tối nay em sẽ có clip hot về công dụng của nấm lim xanh, không dàn dựng, không biên tập mà câu chuyện hoàn toàn tự nhiên, em tình cờ quay lại được. Mời bà con đón xem ạ.

16. nhat88

nhat88 Thành viên chính thức

Mua nấm này mắc lắm ko nhỉ? Thấy mấy loại nấm có công dụng tốt toàn giá cao thôi a

17. dung367

dung367 Thành viên chính thức

Hàng chuẩn thì giá mới cao nhưng giá cao chưa chắc đã hàng chuẩn nha mn :D

18. Trịnh Ngọc Dũng

19. Trịnh Ngọc Dũng

Chào bà con, đã có clip chia sẻ để mọi người cùng hiểu thêm về nấm lim xanh ạ!

20. Trịnh Ngọc Dũng

Không mắc đâu bác ạ, giá cực hấp dẫn. Nếu so về giá thì nấm bên em có giá rất hấp dẫn, 1.2tr/kg khô loại 1. Bác có thể tham khảo tại website sondongxanh.com ạ.