Cần giúp: E Mù Tịt Tiếng Anh Mong Các Mẹ Giúp

Thảo luận trong 'Học tập' bởi Phương khúc, 22/7/2016.

1. maihuongth

maihuongth Bắt đầu nổi tiếng

Tớ thấy tự học là tốt nhất còn tự học theo phương pháp nào hiệu quả thì mỗi người có cách tiếp thu khác nhau quan trọng là phải thật quyết tâm, học sâu ko chạy theo số lượng, ví dụ 1 ngày nghe hiểu 1 bài tầm 10 phút là ok lắm rồi, học tư duy kiểu tiếng Anh ntn, học nghe ntn đều cần biết phương pháp ko sẽ nhanh chán và bỏ cuộc lắm. Nếu mng cần hỏi gì thêm cứ inbox tớ vì tớ đang ở nhà chăm con nhỏ và cũng tự học tiếng anh 1 mình thấy cũng chuẩn bị làm chủ cái ngôn ngữ này rùi

Đang tải...

2. trangnguyenbk56

trangnguyenbk56 Thành viên kỳ cựu

em cũng đang cày lại tiếng anh đây, trc e bv luận văn bằng tiếng a, giờ quên hết chữ rôi=)))

3. SUSUROSE

SUSUROSE Thành viên rất tích cực

Học từ căn bản thì nên đi học 1 khóa tại trung tâm , rồi sau đó bạn tự học ở nhà cũng được ạ

4. zi.zou

zi.zou Thành viên chính thức

Các mẹ lập 1 group trên skype roài rảnh vào chém tiếng Anh với nhau tí nhở ? Em cũng đang có nhu cầu, hê hê.

5. Lê Thị Thùy Ninh

Lê Thị Thùy Ninh Thành viên mới

chị tới trung tâm học lại từ ban đầu ấy, từ phát âm luôn :)) em cũng mới đi học khóa chơ người mất gốc.

Nhím bù xù thích bài này.
  6. trang07

trang07 Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó cho mình xin nick skype hay zalo để mình học hỏi thêm nhé, thank mn!

7. sunsunsmile

sunsunsmile Thành viên chính thức

Em dạy phát âm và giao tiếp cơ bản cho các anh chị đi làm. Nếu mn muốn chia sẻ về phương pháp học, mn có thể ib e nhé

8. chipbong2016

chipbong2016 Bắt đầu nổi tiếng

bắt đầu không bao giờ là muộn b ạ

sunsunsmile thích bài này.
  9. Maikon

Maikon Thành viên tập sự

theo mình thì bây giờ nguồn tài liệu để học tiếng anh trên internet là vô tận từ những cái đơn giản nhất đến những cái nâng cao. Chủ yêu là bạn có chịu bỏ thời gian mà chú tâm vào học không thôi. Không thì để có động lực bạn cứ đăng ký theo học khóa tiếng anh cơ bản nào đó, có chút kiến thức rồi thì tự học cũng dễ hơn

10. Snpconpany

Snpconpany Thành viên tập sự

Chào các mẹ!
    Em cũng là một người thế hệ 8x mà tiếng anh là số 0. Em sợ lắm, cứ bảo học là xấu hổ vì sợ nếu học theo lớp m ko biết gì thì ngại với mọi người. Ko biết có nào giống em ko?
    Từ khi em tham gia 1 khóa học giao tiếp học bên trung tâm SNP English Center, do cô Tâm và thầy Andrew phụ trách lớp. SNP English Center là trung tâm tiên phong trong việc học tiếng anh theo PHƯƠNG PHÁP MÔ PHỎNG THỰC TẾ, ko theo phuong pháp trò nghe thầy giảng nữa, nên em học mà thấy dễ hòa nhập. Giờ em thấy yêu tiếng anh hơn bao nhiêu.
    Em có một lời khuyên cho các mẹ mất gốc như sau:
    1. Đầu tiên, M nên tìm đến 1 trung tâm tiếng anh, học khóa học giao tiếp bắt đầu lại từ đầu.
    2.Học từ cách phát âm (cái này chỉ có nhìn trực tiếp miệng giáo viên phát âm mình mới có thể học được )
    Sau đó khi mình biết phát âm chuẩn rồi, dám nói bậm bẹ là ok hơn.
    Lưu ý: +Nên chon trung tâm nào mà giáo viên dạy phát âm chuẩn
    +Số lượng người chỉ từ 10-15ng/ lớp
    + có đội trợ giảng theo sát giúp mình chỉnh sửa
    + trung tâm có phương pháp học hay khiến mình kích thích khả năng ham muốn học tiếng anh
    Chúc các mẹ có thể học tiếng anh dễ dàng.

Nếu cần thêm thông tin các mẹ cứ alo em, em giờ còn làm tại trung tâm. Số dt em là: 0987783896
    ------------------------------------------------------
    SNP English Center
    Địa chỉ : Số 4, ngõ 1, Phố Đỗ Nhuận, Xuân Đỉnh , Bắc Từ Liêm, HN
    Mobile : 0987783896
    Website :http://luyenthi24.com/

11. GrowMan

GrowMan Bắt đầu tích cực

Mình chỉ góp ý bạn có thể tham khảo tài liệu và phương pháp học của "Cách học tiếng anh thần kỳ" bạn search trên internet là ra, thử xem nó có phù hợp với bạn không.
    Còn về phần nỗ lực học thì mình đưa kinh nghiêm về học tiếng anh chung mà mình nhận thấy, đó là phải có kế hoạch hoặc bản đồ chỉ dẫn ta phải làm gì, đi đến đâu, trở thành như thế nào ở từng giai đoạn thì chúng ta mới không bị cảm giác mênh mông trên biển.
    Tiếp theo đó là mình phải kiên trì, học ít hay nhiều không quan trọng nhưng cố gắng đều, học mỗi ngày, học đến khi kết thúc con đường trên tấm bản đồ mà mình đề ra nhé.
    Chúc mọi người sớm chắc vài năm :) nói đến tiếng anh thì ok luôn.

12. Chloenguyensinh1108

Chloenguyensinh1108 Thành viên mới

bạn ơi, bắt đầu học lại tiếng anh không bao h là muộn quá đâu, dù cho bạn bao nhiêu tuổi đi chăng nữa. Nên trước hết bạn cứ bình tĩnh xác định cho mình mục tiêu học tập, cứ chậm rãi mà chắc chắn học không đốt cháy giai đoạn bạn nha. Để bắt đầu lại với ngôn ngữ này mình nghĩ bạn nên học lại ngữ pháp từ đầu, và có một vốn từ vựng cơ bản kha khá để có thể tiếp cận các nguồn tài liệu nghe, nói, đọc, để hiểu chúng dễ dàng hơn. Nhiều người khuyên nhủ nên học giao tiếp trước tiên nhưng mình thấy nếu bạn không có một vốn ngữ pháp và phát âm cơ bản chắc chắn thì khi học lên cao dần bạn sẽ mất rất nhiều thời gian vất vả lấp lại nhưng khoảng kiến thức rỗng và sửa lại những lỗi sai khi ngay từ đầu không học chúng một cách chính xác cẩn thận đó. Hơn nữa, khi giao tiếp, từ vựng ngữ pháp của bạn sẽ khá nghèo nàn và dễ bị chê bai là "tiếng anh bồi" đấy.;);););)

13. huonglan95

huonglan95 Thành viên mới

nếu có thời gian thì bạn đến Ah ngữ Toe ở thủ đức học cũng được nè, mình cũng đi làm, công việc bận rộn, ít thời gian, tranh thủ được buổi tối đến trung tâm hoc mà thấy giáo viên tận tâm, hướng dẫn phương pháp học nhiệt tình lắm, có phần mềm luyện Nghe ở nhà nữa, thuận tiện cho người ít đến lớp thường xuyên dc, có thực hành cuối tuần với người nước ngoài mình thấy hay, thực tế hơn.