CLB các ông bố, bà mẹ đơn thân tại Hà Nội

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi hydiudang, 6/3/2015.

1. NDkembong

NDkembong Thành viên đạt chuẩn

E cứ kiên nhẫn hỏi thăm mẹ bé. Mẹ bé chắc cần time để thích nghi với cs mới và quên đi nỗi đau , e cứ ra chơi với con gần gũi bé thực hiện đúng trách nhiệm của mình e cứ chân thành quan tâm chị tin là mẹ bé sẽ hiểu, phụ nữ họ cần time đừng nản e nhé

Đang tải...

2. hydiudang

hydiudang Bắt đầu tích cực

Yêu chị Kembong^*^

3. bi be yeu

bi be yeu Thành viên tích cực

chủ top cho mình tham gia vs, mình hãy tổ chức off và có nhiều hoạt động vui chơi cho yêu đời nhé

4. NDkembong

Chào mừng mn tham gia hội cũng muốn off lắm mà hầu như k có time ai cũng phải lo toan kinh tế . Mn có j cứ chia sẻ vào đây hy vọng đợt tới các mẹ rảnh ta gập nhau nhỉ

bi be yeu thích bài này.
  5. bi be yeu

bi be yeu Thành viên tích cực

cuối tuần ý, các mẹ gặp nhau, các con chơi vs nhau, chuyện thì dài dằng dặc viết thành tiểu thuyết mới hết, chỉ mong gặp nhau 8 chuyện cho vui. Trước mình đã có bài Sau khi lấy chàng cũng dc các mẹ theo dõi động viên lắm, giờ chắc thêm phần Sau khi bỏ chàng :)

cuocsonglakhongchodoi thích bài này.
  6. Phuongmiu42

Phuongmiu42 Thành viên tập sự

minh co ck ma nhu khong ck, song cug nha cung giuong ma nhu vo hinh voi nhau, co le cug sap tro thanh me don than. chao cac me

7. NDkembong

Chào mẹ Phuongmiu42 cs có rất nhiều điều mình k ngờ tới hy vọng mmẹ k phải trải qua cs như các mẹ ở đây. Còn nếu k có cách khác có lẽ đành chấp nhận vậy mong mn hãy cố gắng lên hội lúc nào cũng chào mừng

8. NDkembong

Chủ nhật tuần này tức ngày 21/8 hội tổ chức off gập gỡ giao lưu giữa các mẹ trao đổi về mọi điều trong cs các mẹ nào đăng ký tham gia cho ý kiến nhé.
    Kế hoạch mình định off ở 1 quán nào đó có không gian cho các con chơi tầm 9h sáng chúng ta có mặt ở đó , còn
    Các bố các mẹ chúng ta ngồi 8 chuyện về cs về cách nuôi dậy con buổi trưa chúng ta sẽ dùng bữa cùng nhau địa điểm mình chưa chốt mn cho ý kiến ntn tuần này đc k hay tuần sau và gợi ý địa điểm nữa nhé

9. Gau_Con_11

Gau_Con_11 Thành viên chính thức

Mình cũng sắp làm mẹ đơn thân, mong sự chia sẻ,giúp đỡ của mọi người

hauhoa thích bài này.
  10. hydiudang

Chủ nhật này là 14.8 ah. Tuần sau thì e bận rồi. Mng cho ý kiến và thống nhất chốt lịch vào t6 nhé!

11. NDkembong

Gau_con_11 Hi mn thật lòng có thêm mẹ nào tham gia cũng thấy buồn vì vậy là có thêm 1 gia đình tan vỡ. Vẫn chào mừng mn vào đây chia sẻ nhé có j khó khăn trong cs mn cứ tâm sự

Gau_Con_11 thích bài này.
  12. mylove5176

mylove5176 Bắt đầu tích cực

Cuộc sống, chẳng ai biết trước được chữ "ngờ". Cũng như chẳng ai muốn mái nhà của con mình bị thiếu đi hình bóng của người cha hay người mẹ. Nhưng xét cho cùng, thì vẫn phải chọn ra giải pháp tốt nhất cho mình và con mình thôi các mẹ nhỉ? Biết là đau đấy, thương con đấy, và cũng có chút gì đó tàn nhẫn đấy nhưng vẫn phải gồng mình lên mà mạnh mẽ. Thà đau rồi để tự đứng lên còn hơn cứ luẩn quẩn trong cái mê cung tình cảm dở dang để cứ tự cầm dao đâm chính mình.

hauhoamomloveyou0715 thích.
  13. hydiudang

Đọc
    Bài viết của mn mà rớt nước mắt. Duyên nghiệpnchir đến thế thôi. Oán hờn cũng chả giải quyết được gì. Thôi đành chọn Tự do để bắt đầu. Mong cho các con luôn an vui^^

hauhoamylove5176 thích.
  14. 01249367128

01249367128 Thành viên tập sự

Nếu mà cho mình quyết định lại mình vẫn chọn ly hôn và trở thàng SM như bây giờ, chả hiểu lúc đó làm sao m nuôi đc 2 bé khi bé út mới sinh đc 3 tháng và bé lớn 3 tuổi nữa. Giờ cs của 3 mẹ con tạm ổn cũng 3 năm rồi thì bố bọn trẻ lại lằng nhằng đòi nuôi 1, mặc dù tiền nuôi con như thỏa thuận chả mấy khi đưa các mẹ ạ. Năm nay chắc anh ý nộp đơn đòi nuôi con, mình ko quá lo vì điều kiện của anh ý và cả tình cảm, cách sống cũng ko thể đảm bảo tốt cho các con như mình nhưng đấy là nếu đúng luật mà phán xử thôi. Nghĩ cũng thấy dở hơi các mẹ ạ. Mẹ nào có kinh nghiệm mấy vụ tranh quyền nuôi con thì tám với mình nhé. Luật cơ bản mình nắm đc nhưng sợ thực tế ng ta dùng chiêu trò thì mình chưa biết.

15. cuocsonglakhongchodoi

cuocsonglakhongchodoi Thành viên tập sự

21/8 qua rồi, các mẹ chưa tụ tập được à

16. thuydungmanhai

thuydungmanhai Thành viên mới

Chào mọi người trong group. Mình muốn join vào group để có thể giao lưu với những người đồng cảnh ngộ cùng chia sẻ các vấn đề gặp phải trong cuộc sống hậu li hôn. Đọc câu chuyện của mọi người mới hiểu được là không chỉ có mình mà còn có rất nhiều người phải chịu chung nỗi niềm. Hy vọng group này sẽ càng lớn mạnh hơn nữa.

17. Đồng hành cùng cha mẹ

Đồng hành cùng cha mẹ Thành viên tích cực

Chúc các ông bố bà mẹ luôn vui vẻ và mạnh mẽ để có cuộc sống hạnh phúc ạ,

18. Mẹ SuZin

Mẹ SuZin Thành viên kỳ cựu

Chào các mẹ, em làm mẹ đơn thân của 2 bé gái đc 2 năm r ... Cs nhiều lúc mệt mỏi bế tắc lắm nhưng vẫn phải cố gắng vượt qua. Nhiều lúc nhìn lại ko ngờ mình đã chèo lái đc 1 quãng đg khó khăn ...
    Mong đc làm quen với các mẹ cùng hoàn cảnh :) Em ở Đống Đa nhé.

19. Gau_Con_11

Gau_Con_11 Thành viên chính thức

Chào các mẹ.

Mình là một người mẹ, giống như bao người mẹ khác muốn con cái 1 tương lai tươi sáng vì thế nên nhẫn nhịn chịu đựng rất nhiều áp lực từ mẹ chồng và gia đình nhà chồng. Hơn nữa mình còn phải chịu đựng nhiều nỗi đau về thể xác trong suốt thời gian qua.

Nhưng đến ngày hôm nay sức chịu đựng của mình đã cạn kiệt trước mắt mình chỉ còn 2 con đường 1 là chết, 2 là ly hôn. Mình đã chọn cách thứ 2 như vậy có phải là ích kỷ và tàn nhẫn với tương lai của con không các mẹ

Mình luôn là nơi để chồng trút giận sau mỗi trận rượu bia với bạn bè, con là người luôn phải chứng kiến cảnh đó. Nhưng sau mỗi lần đó, mình đi viện tuy không phải nằm việc nhưng cũng phải thuốc thang và đầu thì như cũng không còn được như trước vì thường xuyên đau. Nhưng chồng thì ko tỏ ra là người có lỗi và mẹ chồng cũng luôn là người tát nước theo mưa lấy trăm nghìn lý do vô lý ra để đổ lỗi cho mình. coi việc mình có bị đánh chết cũng đáng. Lần nào cũng những lý do cũ đó, những mâu thuẫn mẹ chồng con dâu tưởng chừng như đax được hóa giải nhưng cứ mỗi lần đánh mình xong họ lại lôi đó ra để làm cái cớ, mà lỗi hoàn toàn ko phải do mình
    Mình quyết định giải thoát cho bản thân và sống cho mình cho bố mẹ đẻ mình - người mà ở xa cách mình hàng trăm cây số nửa đêm chỉ biết nghe tiếng kêu cứu của con qua điện thoại:

- Bố ơi cứu con với con đau lắm , con không biết gì hết

Con rể thì:

- Con khóa cửa lại rồi, hôm nay con sẽ đánh chết nó

Sáng dậy Mình không nhớ và tới tận bây giờ mình cũng không nhớ được sự việc gì xảy ra. Chỉ biết được câu thoại trên là do bố đẻ đau xót kể lại.

Sáng ngủ dậy thấy đầu đau anh trai gọi điện hỏi:

- Em thế nào rồi

- Em thấy đau đầu đau vai anh ạ. Em bị làm sao thế anh

- Sao để chồng đánh cho như thế hả em

- Em ko biết, em không nhớ gì hết, em bị đánh à....

Mình sợ chết lắm các mẹ ạ.
    Các mẹ đã làm thủ tục ly hôn chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm với ạ. Mình chắc chắn sẽ phải dành quyền nuôi con chứ ko thể để con mình sống với gia đình toàn rượu chè như thế được, mặc dù kinh tế mình khó khăn hơn họ nhiều

20. mylove5176

mylove5176 Bắt đầu tích cực

Mn chọn giải pháp ly hôn là đúng rồi. Nếu là mình thì mình sẽ không để tới mức như vậy mới quyết định đâu. Vì mn càng nhẫn nhịn thì mn đang tự hại bản thân và tương lai của con. Những đứa trẻ phải chứng kiến cảnh bạo lực thì đa số tương lai bọn chúng cũng sẽ đi vào bước xe đổ như thế...
    Mạnh mẽ lên mn ạ. Mn muốn ly hôn, muốn dành phần nuôi con thì trước hết mn phải xác định được mình phải sống, cần phải sống. Dù kinh tế khó khăn nhưng nếu có ý chí quyết tâm sống thì sẽ có đường để đi. Trời không phụ lòng người đâu mn ạ
    Ngoài ra, mn phải thu thập các bằng chứng bị bạo hành như giấy đi viện, sổ khám, những người hàng xóm tổ dân phố... để họ lm chứng cho mình. Phải chứng minh là mình không sai, nhưng bị bạo hành. Và gia đình chồng và chồng bạn là những kẻ vũ phu nên sẽ k đảm bảo được cs cho con bạn, có thể dẫn đến những tình huống xấu, hoặc bị bạo hành nếu như con bạn được giao cho họ nuôi giữ...
    Nói chung, mình k ở hoàn cảnh của b nên mình cũng k bjk khuyên như thế nào. Nhưng nếu muôn ly hôn và nuôi con thì chắc chắn b phải cần thu thập mọi thứ logic để họ k thể cãi và dành quyền nuôi con bạn.
    Nên nhớ khi mình đau thì chỉ bố mẹ mình đau thôi, còn những ng khác họ chỉ đến xem và đôi khi còn cười vào mặt mình vì mình ngu ấy. Nên chẳng việc gì phải để đứa nào đụng vào mình cả mn ạ
    Cố gắng lên mn! Mạnh mẽ lên nhé !!!