Khác: Khám Thai Bác Sĩ Trần Danh Cường Năm 2016

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Conlatatca2012, 16/9/2016.

1. Conlatatca2012

Conlatatca2012 Thành viên kỳ cựu

Em mạo muội mở topic mới vì thấy các topic cũ, tra trên các web đều đã được mấy năm rồi!
    Mục đích em mở topic là mong có chỗ để những người có thông tin thì chia sẻ cho những ngừoi chưa có thông tin về bác ấy được biết ạ. Mẹ bầu chúng ta hãy cùng giúp đỡ nhau nha cả nhà .
    E thấy cũng có người khen, có ngừoi chê bác ấy, nhưng bản thân e , đây là tập 2 nhưng trong tháng đầu e không biết nên có uống thuốc kháng sinh. E rất lo, nên dù bác ấy có đồng bóng, có khó tính, có mắng chửi như các mẹ nói e vẫn cố gắng đăng kí khám bằng được :) Tất cả vì con em chúng ta

NHƯNG NHƯ KINH NGHIỆM E ĐI KHÁM LẦN ĐẦU CHỖ 12 TTT TRỘM VÍA NGHÌN LẦN EM THẤY MỌI NGƯỜI Ở ĐÓ RẤT BÌNH THƯỜNG, KỂ CẢ BÁC C CŨNG VUI VẺ BÌNH THƯỜNG CHỨ KHÔNG ĐẾN MỨC HẰM HẰM SÁT THỦ NHƯ MỌI NGƯỜI VẪN ĐỒN ĐẠI
    ĐÂU Ạ. NÊN MẸ NÀO MUỐN KHÁM CHỖ BÁC Ý CỨ MẠNH DẠN ĐĂNG KÍ THÔI.

Em cập nhật thông tin mới nhất ngày hôm nay là e gọi tới Vietlife Mỹ đình hay viện Đại học Y họ đều trả lời rất nhẹ nhàng là : Bác ấy không còn khám ở đây nữa. Nên bâyh để khám đươc bác ấy chắc chúng ta phải đăng kí ở PK TÔN THẤT THIỆP rồi.
    Đ/c: 12 Tôn Thất Thiệp: 04 22403224, 04 22160567. Hiện tại phòng khám nhận đặt chỗ trước 3 ngày qua điện thoại. Không nhận đến đặt trực tiếp nữa. Tuy nhiên, nếu mẹ nào ở xa, ở các tỉnh khác mà khéo kheó trình bày với cô ấy thì vẫn có thể đặt được (phải là mẹ bầu nhé, chồng không đặt hộ trực tiếp được đâu). các mẹ gọi điện từ sáng sớm thì mới đặt được chỗ (từ 7h30). Sau khi đã đặt được lịch thì các mẹ sẽ được hẹn thời gian đến lấy số. Các mẹ nhớ đến đúng giờ được hẹn nếu không sẽ bị mất số.
    mẹ Mamacook có thêm thông tin là :Các mẹ gọi điện đặt khám vào buổi chiều cũng đc nhé,tầm 4h, 4h30 trở ra mình vẫn thấy cô nghe điện nhận đăng ký đấy
    em cũng gọi đt đăng kí rồi ạ ,e gọi đc số 04 22403224 có chú ý cho các mẹ là các mẹ khi đăng kí nên chuẩn bị sẵn giấy bút memo ngày giờ và số thứ tự ạ. họ sẽ hỏi thai bn tuần? tên là gì ? thai 1 hay đôi? sdt di động ....
    Sáng thứ 7 và chủ nhật thì bác Cường khám buổi sáng từ 7h30, còn buổi chiều thì từ 1h30 ah. Giá: 500k/ lần

Mai e đăng kí rồi up thông tin tiếp
    Em update thông tin mới toanh
    sdt di động đặt lịch bayh là 0916901212 ạ

Em nhờ những mẹ có kinh nghiệm khám thai tại chỗ bác Cường cho mẹ bầu chúng e chút thông tin mới nhất về bác ấy. Em xin cảm ơn cả nhà :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Conlatatca2012
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Sửa lần cuối: 24/9/2016
    tocmayy thích bài này.
  2. mamacook

mamacook Bắt đầu tích cực

Các mẹ gọi điện đặt khám vào buổi chiều cũng đc nhé,tầm 4h, 4h30 trở ra mình vẫn thấy cô nghe điện nhận đăng ký đấy

3. Conlatatca2012

cảm ơn mn, chiều e thử gọi luôn :)

4. ngokyeuanh

ngokyeuanh Thành viên rất tích cực

Em khám bác ý lúc 12 và 18w rồi. Em toàn gọi điện đăng kí khám chủ nhật thôi. Lúc thì gọi buổi sáng lúc gọi buổi chiều, vẫn có người nghe máy và cho mình đăng ký lịch. Cô trực đăng kí và sẽ phát số cho mình (khi đến khám) khá là ghê gớm
    Chủ nhật là buổi sáng khám từ 6h30 rồi, ở đó ưu tiên những mẹ bầu 12w thì phải. Em thấy ai 12w cũng đc lấy những số đầu luôn, lúc em 12w đến khám được phát số thứ tự 2
    Nói chung thai em bình thường nên bác ý khám cũng nhanh thôi, thấy ko quát tháo gì đâu ạ. Bác ý hỏi tên rồi siêu âm thôi, xong thì bảo xong, rồi mình ra thanh toán 500k (thai 1) hoặc 1tr (thai đôi)
    Lúc 18w em đến khám thì nghe nói số điện thoại đăng kí khám thay đổi từ số máy bàn sang số di động (lúc ý em lên tầng 2 rồi nên ko nghe rõ để ghi lại số). Không rõ giờ số máy bàn gọi để đăng kí có được nữa hay không.
    Giờ em gần 30w rồi, không khám ở đó nữa vì đi lại khá xa chỗ em

Conlatatca2012tocmayy thích.
  5. Conlatatca2012

Ôi thế hả mn? E gọi mãi cứ báo bận:( không biết e đến trực tiếp mà không đăng kí qa đt trước đc k mn nhỉ ?

6. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Mình theo khám đủ các mốc chỗ bc Cường, nhưng từ năm ngoái. Tuy nhiên, m đọc mn chia sẻ thì hình thức năm nay vẫn như năm ngoái.
    - M đăng ký khám ngày thường. Vì lấy số từ tầm 4h chiều (m nhớ ko nhầm là nv), mà 5h bác ý mới bắt đầu khám, hồi m khám, m hay được phát tầm số 20-22. Nên m đi ăn linh tinh rồi 6h quay lại là khoảng còn mấy người nữa là đến lượt. (Chéo sang bên đường có cái ngõ nhỏ, gần đầu ngõ có quán chân, cánh gà chiên khá ngon,hehe)
    - Mỗi đợt sẽ gọi 5-7 người lên 1 lượt (Mới đến thì ngồi tầng 1 chờ, cô ở đấy gọi thì lũ lượt lên tầng 2), lên tầng 2...ngồi chờ tiếp bác già già (cũng là bác sẽ thu tiền khi siêu âm xong) gọi vào. Người số 1 vào, bác ý sẽ nhắc luôn người số 2 xuống đi wc (lại quay xuống tầng 1 đi).
    - Trong lúc khám bc Cường chẳng nói gì đâu, mà cũng chỉ mong bác đừng nói gì, vì bác k nói gì nghĩa là e bé bình thường. Thi thoảng cũng có hôm bác khó tính, cau có, hoặc nằm ko đúng vị trí bác cg nói to, nhg kệ bác thôi.
    - Khám xong ra nộp tiền cho bác già già ngồi ở bàn, chờ in kết quả ra roài đi về là xong.

Conlatatca2012tocmayy thích.
  7. HƯNG NGỌC 58

HƯNG NGỌC 58 Khăn sữa, khăn tắm, khăn mặt, khăn lau giá rẻ

Hic, cái tâm lý các mẹ đi khám đi kiểm tra lúc nào cũng lo lắng, cũng muốn biết thật nhiều về mẹ và con. Cơ mà gặp bác sỹ này thì cũng phải biết tính biết cách bác ấy,, ko cẩn thận lại chịu ấm ức ngay. Hihi

Conlatatca2012 thích bài này.
  8. ngokyeuanh

Em cũng ko rõ đến trực tiếp đăng kí được ko, vì em toàn gọi đt. Tiếc là hôm ý em lên tầng 2 rồi nên ko nghe rõ để ghi lại số di động

9. Conlatatca2012

mãi đến sáng nay e mới gọi được các mẹ ạ
    e gọi số này là được luôn :04 22403224
    còn số này báo là số máy không đúng : 04 22160567
    may quá e gọi 1 lần được luôn, 1 chú nghe máy , e đăng kí khám chủ nhật nhưng chú nói là chủ nhật thì mai mới đăng kí , nên e đăng kí luôn sáng t7 cho chắc ăn :)

10. ngokyeuanh

À bên ý họ chỉ cho đăng kí trước 3 ngày thôi mn nhé. Ví dụ đăng kí chủ nhật thì thứ 5 gọi đăng kí là được

11. Conlatatca2012

Dạ e cũng nghe nói thế nhưng lại có thông tin trái chiều là nhiều TH gọi bị hết số đến cả tuần sau nên e sợ phải gọi sớm :)
    He thôi cứ đặt dc là e mừng lắm rồi:) qua đc vòng gửi xe :)

12. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

minh di sieu âm bac cương tuan thư 12 ở phong kham so 1 dai hoc yha noi
    phí cung như cac phong kham khac thoi mà ban
    chăng qua xet nghiem thi tôn tiên hơn thôi

13. Conlatatca2012

mn đi khám lâu chưa ạ? sao hôm rồi e gọi điện qua bên đó họ nói bác Cường không khám ở dây nữa ? hức, vì em làm ngay viện Y

14. Conlatatca2012

Em update thông tin mới toanh
    sdt di động đặt lịch bayh là 0916901212 ạ

15. Conlatatca2012

Hôm nay e đi khám chỗ Bác cường rồi ạ! thực sự mọi sự đồn đoán từ trước tới giờ e thấy đều không đúng
    Theo bản thân e thấy, Mình cứ đi đúng giờ, các cô các bác ấy hỏi gì thì trả lời cho đúng,, thế là ổn. E đến sớm được số 1 luôn, đến cô phát số rất vui vẻ niềm nở , còn buôn dưa lê rất vui.
    Như kinh nghiệm e thấy
    1. Tuyệt đối không được nhờ người đăng kí hộ, vì e thấy cô ấy rất ghét ai đăng kí hộ, cô ý mắng xơi xơi ngay
    2. Hỏi gì thì trả lời đấy, đằng này mấy mẹ cứ hỏi tuổi thai thì khai tuổi mình. hỏi tuổi mình thì khai tuổi thai, 1 ngày ngta tiếp cả trăm người, các mẹ làm thế họ cáu cũng phải thôi.
    3. AI số cao tầm 20 trỏ đi cô phát số đều bảo cứ đi ăn sáng rồi về.
    4. Bắt đầu ngta gọi số 1-10 lên tầng 2 đợi,đến số nào thì đi vệ sinh rồi lên tầng 2, vào phòng siêu âm thì ngồi chỗ bàn khai, khai tên tuổi, địa chỉ, tuần thai. xong thì tự giác lên giường, kéo quần, đặt tay lên đầu. đừng hỏi gì vì có gì bác ấy sẽ nói, thế nên mọi người cứ làm đúng thì không sao đâu ạ.
    Em thấy bác khám rất nhanh nhưng rất kĩ . đầy đủ thông số, mặt mũi cùng bình thường, vui vẻ . không đến mức hằm hằm sát thủ như mọi người nói ạ. xong bác bảo xong rồi. không nói thêm gì. mình lau bụng xong thì ra chỗ bàn chị gọi số, gửi 500k rồi nhận kqua sa
    5. Ra về.
    Lúc e xống chỗ cô trực điện thoại phát số còn hỏi e bé có sao không con?
    Nói chung e rất hài lòng ạ.. con bình an, đi khám cũng không đến mức kinh khủng như mọi người đồn đoán.
    Nhưng có bạn đằng sau e số 2, lúc siêu âm, bác C hỏi tuổi thai thì nói tuổi, hỏi tuổi thì nói tuổi thai. Lên nằm không kéo quần, không đặt tay lên đầu, bác cũng nói to đấy ạ. nên các mẹ đến khám cứ làm đúng theo hướng dẫn thì không sao. e thấy nhiều mẹ lo cho con mà nghe trên mạng mọi người dọa cho sợ cũng không giám đến khám bác ý. Có bạn ngồi đợi bên cạnh e, ở xa, muốn khám bác C từ đầu nhưng sợ quá k đi khám, nói chung mội thứ ổn cả đến khi thai 26 tuần đi khám ở quê lại nói có vấn đề mới lục đuc xuống đây.
    Mọi người đừng lo nữa. e chuột bạch rồi. :) cứ làm theo chỉ thị hướng dẫn thì ổn cả thôi.
    Chúc cả nhà mẹ vui con khỏe ạ.

16. ngokyeuanh

Chúc mừng mn con khỏe mạnh nha. Em thấy 12w đến khám thì y hệt mn miêu tả. 12w thì được cô xếp số nhiệt tình hỏi han vậy ý, chứ đến 18w trở đi thì lại bình thường. hi. Cứ làm đúng những gì mn nêu ở trên là ok chẳng có vấn đề gì khó khăn xảy ra cả

17. Conlatatca2012

Cảm ơn mn nhiều
    Nhưng thực sự, đi khám lần đầu cũng run mn ạ :) khám xong nhẹ cả người :)

18. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

Nghe danh bs này nhiu mà m xa cug ngai khám

19. Conlatatca2012

lúc đầu e cũng như mn, nhưng e sợ chứ không ngại :) rồi cuối cùng vẫn quyết định đi khám, dù sao đi khám dc bsi giỏi mình cũng ytam hơn nhiều mn ạ

20. Thời Trang Cho Bé Yêu

Thời Trang Cho Bé Yêu Bắt đầu tích cực

mỗi lần đi siêu âm là mỗi lần hồi hộp lo lắng nhất là siêu âm

ở thời điểm do điểm sáng đằng sau gáy, hôm cả hai vk ck đi đều lo lắng bồn chồn nhưng h thì mọi thứ đã ổn hi mình đã có 1 bé con ngoan ngoãn trộm vía ăn ngủ khì khì.