Cần giúp: Bé bị viêm kết mạc dị ứng

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi phuongngoc5a, 9/6/2012.

1. immortelle_pa

immortelle_pa Super Member - Nước hoa mini auth Pháp

2. tumyna

tumyna Thành viên mới

Mình rất cảm ơn chia sẻ của mẹ nó, nếu được bạn cho mình địa chỉ email hoạc nick facebook được ko? mình muốn được hỏi thêm bạn, vui lòng gửi mail cho mình nhé: kimtutran@gmail.com Cám ơn mẹ nó nhiều nhé!

3. tumyna

tumyna Thành viên mới

Mình rất muốn mẹ phuongngoc5a và mẹ ong mật cho mình nick Facebook hoạc địa chỉ email, mình rất muốn hỏi thêm 2 mẹ nó. Địa chỉ email của mình: kimtutran@gmail.com
    Cám ơn mẹ nó nhiều nhiều!

4. phuongngoc5a

phuongngoc5a Đồ chơi, quần áo Tân Đức cho bé

Lâu rồi mình mới lại vào topic này. Tình hình là bệnh viêm mắt của bé nhà mình đỡ rồi các mẹ ah. Sau tiêm 1 năm, bé đỡ hơn. thỉnh thoảng thay đổi thời tiết bé lại bị đỏ và ngứa, mình nhỏ thêm pataday là bé lại hết nên ko tiêm nữa. Nhưng bé nhà mình căn nguyên cơ địa dị ứng nặng, nên khỏi mắt bé lại bị ngứa da, mề đay. chỗ vòng quanh mắt do bé dụi nhiều, rỉ mắt nó làm cho viêm da xung quanh đấy. bé càng ngứa hơn nên lại hay dụi. mình phải bôi emouvat cho bé thì đỡ.
    đấy, bệnh nọ kéo theo bệnh kia. các mẹ có con bị lưu ý nhé. mình thì cũng ko nghĩ là bé bị ngứa thế đâu. ai dè...thôi thì cứ đành phải chiến đấu trường kì. giờ bé 6 tuổi rồi mà cơ địa dị ứng chưa đỡ gì cả.

tumyna thích bài này.
  5. Minhsunny

Minhsunny Thành viên tập sự

Mình cũng là bệnh nhân viêm kết mạc dị ứng,đã khám ở nhiều nơi và bị đi bị lại nhiều lần.Lần tái phát gần đây nhất,mình đến viện mắt tw khám bác sĩ Hoàng Cương.Các bạn thử đến viện mắt tw khám xem sao nhé. Tốt nhất là khám được các bác sĩ thuộc khoa kết giác mạc viện mắt tw ý.

Sửa lần cuối: 5/10/2016
    nana_23 thích bài này.
  6. hoahongxanh2014

hoahongxanh2014 mẹ bông

chia sẻ cùng mẹ nó nha,tiếc quá tớ lại k có thông tin hic

7. nana_23

nana_23 Bắt đầu tích cực

Bạn ơi bác sĩ chữa như nào vậy? Tớ bị đau mắt từ 11/8, đến nay hơn nửa tháng rồi chưa khỏi, ngứa kinh khủng, thời gian đầu còn bị hắt hơi nhiều. Đi khám bác sĩ Bùi Tố Nga ở đối diện cổng viện mắt TW cũng bảo là bị viêm kết mạc dị ứng do virus. Giờ cứ hết thuốc là lại ngứa và đỏ, mắt lúc nào cũng cảm giác khô rát, cay và chảy nc mắt chẳng làm được việc gì cả, nghỉ làm cả 2 tuần nay rồi :((((((
    Đọc topic mình đang băn khoăn ko biết nên đi test dị ứng ở Tai - Mũi - Họng hay khám ở bs Hoàng Cương như thông tin bạn đưa.
    Thật chứ chia sẻ với các mẹ có con bị bệnh này và cả các bạn lớn nữa, bị bệnh này khổ sở quá :((((((((

8. quyennguyenvan2411

quyennguyenvan2411 Thành viên tập sự

Tôi đã bị bệnh này 5 năm nay.
    chia xẻ kinh nghiệm với các bố mẹ.
    Mua hoa bông mã đề khô, đun nước uống như nước vối.... chắc chắn đỡ. Uống cái này ko lo gì nhé. Như uống trà xanh thôi.
    1 số người bị nhẹ uống 3 tháng là khỏi.
    Hoa này rất rẻ, 100k/cân. Ra hàng lá ở chợ bán rất nhiều.
    Quyền 36 tuổi 0964446060

9. thienbao10

thienbao10 Thành viên chính thức

khổ thân các bé quá đc sinh ra thpwif hiện đại nhưng lại lắm bênh tật quá

10. phannuhue

phannuhue Phấn nụ Kiềm dầu- Trị mụn

Cach cua ban minh chua lam, nhung da di tiem giai mien dich tai bach Mai 1 nam ko co hieu qua zi, den benh vien mat bo tay, nghe mach co nguoi chua duoc thi goi dien bao nguoi chua da mat nen ko chua duoc nua. the la bo tay hon 1 nam mat con minh luc nao cung do va ngua. Lai tiep tuc tim kiem noi chua thi doc rat nhieu thong tin chi co duy nhat 1 me noi uong thuoc o Khuong Vien nga tu so het. Minh thuc su cung hoai nghi nen toi tan noi hoi co chua duoc khong thi minh mang con minh toi, va ho tra loi la chua duoc. Thuc su nghe cau chua duoc mung lam cho con toi luon, va con minh da uong duoc 7 lan lay thuoc thi con da bot ngua khong can phai nho thuoc pataday hang ngay nua nhung mat van hoi do. Buoc dau nhu vay la qua tot doi voi con minh roi, hi vong gap duoc thay duoc thuoc, ke ca mat bao time va bao tien cua cung chua. De ngua do mat suot ngay va nho thuoc roi hong mat toi lam. Neu co ket qua tot hon minh se thong bao lai cho cac me, vi minh biet benh nay kho ntn.

11. quyennguyenvan2411

chị cho cụ thể chỗ uống thuốc bây giờ cho con (địa chỉ, số điện thoại... chỗ chữa mắt). Để ace cùng tham khảo với.

12. phannuhue

Khuong Vien Nga tu so, de minh tim lai dia chi da. Ma me no cu ra dung nga tu se nhin thay ngay

13. quyennguyenvan2411

Cám ơn mẹ nhé.

14. quyennguyenvan2411

Hỏi mẹ nó cái.
    chỗ đó có đông y Khương Viên và Lâm Viên, vào chỗ nào tốt mẹ nó nhỉ?

15. Cơm Cháy Chà Bông Ngon

Cơm Cháy Chà Bông Ngon Thành viên tập sự

Các mẹ tham khảo thêm thông tin, xem có giúp ích gì không nhé...

Viêm kết mạc do dị ứng

Viêm kết mạc - mũi dị ứng: Bệnh khá phổ biến, tác nhân gây dị ứng có thể gặp như phấn hoa, bụi nhà, nấm mốc, lông côn trùng, súc vật... Bệnh cấp tính, trẻ ngứa mắt nhiều, chảy nước mắt, đỏ mắt phối hợp ngứa mũi, hắt hơi sổ mũi, chảy nước mũi trong. Mi mắt phù nề, kết mạc phù, nhợt màu, nhú viêm trên kết mạc.

Điều trị: dùng các thuốc dị ứng không có corticoid (cromoglycat, lodoxamin, levocabasfin, patanol...), phối hợp với các thuốc tra có corticoid.

16. phannuhue

Minh cho chau uong thuo cua khuong vien , cai nha to dep va len cau thang ay

17. Minhsunny

Minhsunny Thành viên tập sự

Bạn ơi giờ mình đang điều trị bác sĩ Thủy khoa kết giác mạc bệnh viện mắt trung ương, chị Thủy có khám ngoài h hành chính ở Vinaoptic 138B Giảng võ vào chiều thứ 4 hàng tuần (bây h phòng khám chuyên khoa mắt chuyển về địa chỉ 28 Phố Nguyễn Gia Thiều).

nana_23 thích bài này.
  18. nana_23

nana_23 Bắt đầu tích cực

Mình chia sẻ một chút về bệnh của mình, không biết có thể giúp gì cho mọi người không.
    Mình bị đau mắt đỏ tầm tháng 8 năm ngoái, đi khám bác sĩ (cả viện mắt Sài gòn - HN và viện mắt TW) cũng bảo bị đau mắt dị ứng (có cả uống thuốc về virus nữa), nhưng nhỏ mắt và uống thuốc được 1 tuần thì bị lại, đỏ và ngứa kinh khủng. Chu trình cứ lặp lại như thế và kéo dài hơn tháng. Mình cứ bị xong uống thuốc, nhỏ mắt đc 1 tuần là lại bị lại còn nặng hơn. Sau đó mình đi khám ở viện Medlatec, bs bảo mình bị viêm bờ mi dẫn đến đau mắt đỏ gây ngứa. Bệnh viêm bờ mi là mãn tính cho nên sẽ phải thường xuyên làm sạch bờ mi tránh tái phát bệnh. Mình chữa ở viện Medlatec cũng khỏi và thường xuyên tự vệ sinh bờ mi ở nhà thì không thấy bị tái phát lần nào nữa suốt từ tháng 3 năm nay.
    Và có thêm một điều nữa là, mình cũng đã đi xét nghiệm máu để phát hiện dị ứng nhưng đc kết luận là không có cơ địa dị ứng. Tuy nhiên, tự mình theo dõi và mình phát hiện ra mình bị dị ứng với 1 thứ không ngờ tới. Đó là nước muối sinh lý nhỏ mắt (nhỏ trực tiếp vào mắt). Mình phát hiện ra điều này tầm tháng 3 và càng chắc chắn hơn khi tháng 8 vừa rồi mình hết lọ nước mắt nhân tạo nên tặc lưỡi dùng tạm lọ nc muối để nhỏ. Nhỏ được 3 lần thì mắt lại đỏ ngầu và ngứa như điên. Mình lập tức dừng nhỏ và mua thuốc dị ứng (alegysan) về nhỏ thì đỡ ngay. Mình có hỏi bs thì bs nói có thể là dị ứng với chất bảo quản của nước muối. Đây chính là lý do vì sao đợt đau mắt đỏ kéo dài hết tháng 8 năm ngoái mình điều trị mãi ko khỏi, vì mình thường xuyên nhỏ mắt nc muối sinh lý để vệ sinh mắt, mà càng nhỏ lại càng đỏ và ngứa.
    Hiện nay mình làm theo hướng dẫn của bác sĩ ở viện Medlatec (bs tên là Nga thì phải) và thấy tình trạng khá ổn. Buổi sáng ngủ dậy mình lấy ít bông (hoặc bông tăm) thấm ít nc muối sinh lý (loại chai to) rồi cọ nhẹ nhàng bờ mi trên và dưới, sau đó nhỏ mỗi bên mắt 1 giọt nc mắt nhân tạo. Với cách vệ sinh = nước muối sinh lý này thì mình lại ko sao. Chỉ cần thao tác đơn giản mất khoảng 3' mỗi sáng là mắt mình hoàn toàn bình thường suốt từ tháng 3 đến nay (trừ 1 lần hết nc mắt nhân tạo như mình đã kể ở trên ^^)
    Hy vọng có thể có ích cho mọi người.

Minhsunny thích bài này.
  19. nana_23

nana_23 Bắt đầu tích cực

Cảm ơn bạn, giờ tình trạng của mình ổn định rồi, vui lắm luôn :D

Minhsunny thích bài này.
  20. JulieeVietnam

JulieeVietnam Thành viên chính thức

Khổ nhỉ??có cách nào để hạn chế sẹo cho con k hả mn?