Cần giúp: Làm Thế Nào Để Quản Lý Được Con Người

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi TranhphongkhachAmia, 3/10/2016.

1. TranhphongkhachAmia

TranhphongkhachAmia Thành viên đạt chuẩn

Chẳng là công ty mình tư nhân, bé và mình gắn bó khoảng gần một năm. Mới đây được sếp tin tưởng và giao cho việc quản lý một đội nhóm. Nhưng có lẽ bản thân chưa va chạm nhiều nên còn thiếu kinh nghiệm. Kết quả đội nhóm làm việc không hiệu quả như mình mong muốn. Mình vẫn còn ngại ngùng trong việc làm theo nguyên tắc của một người quản lý được nắm quyền.
    Các bác, anh chị em đã từng làm vị trí này. Truyền cho em ít kinh nghiệm... Có thể là kinh nghiệm sống nữa. Cảm ơn các bác....

Xem thêm các chủ đề tạo bởi TranhphongkhachAmia
    Đang tải...

2. TranhphongkhachAmia

Cảm ơn admin mình đã định đăng trong danh mục kinh nghiệm sống rồi. Nhưng suy nghĩ hồi lại đăng vào kinh nghiệm kinh doanh. Thanks ad đã bỏ thời gian di chuyển bài hộ mình. Lần sau sẽ rút kinh nghiệm

3. beobeo567

beobeo567 Thành viên chính thức

Hóng bài của mẹ ạ, e cũng chưa từng xảy ra vụ việc nào như vậy cả nên không thể cho bác lời khuyên nào rồi

TranhphongkhachAmia thích bài này.
  4. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

ayza...chờ mãi mà vẫn chưa thấy cao thủ nào chuyên nghiệp tư vấn giúp bạn... thôi, để mình truyền lại chút ít kinh nghiệm nha...

- vấn đề quản lý nhóm...là bạn phải nhanh chóng tìm hiểu tính cách, năng lực của từng người...thế mạnh của họ nằm ở đâu để giao việc sao cho phù hợp và tối ưu nhất...

- bạn phải nắm rõ tuổi tác của họ...từ ngày, tháng, năm sinh,...mục đích là để quan tâm họ, làm cho họ thấy tâm phục, khẩu phục....ai cũng sẽ thấy vô cùng vui và phấn trấn nếu đc cấp trên chúc mừng và gửi quà sinh nhật... biết tuổi...để nếu là người hơn tuổi...mình phải tỏ ra cung kính, học hỏi, kính trên...như vậy...họ sẽ truyền dần kinh nghiệm cho em, phối hợp với em điều hành người dưới tuổi... biết tuổi...để nếu là người dưới...mình dễ hòa đồng, nói chuyện, và cùng truyền nhiệt huyết, năng lượng và sức bật...

- đừng nghĩ rằng mình là người có quyền lực...hãy chịu khó tham gia ăn uống, hội họp, tụ tập, sinh hoạt tập thể để gần họ, để đoàn kết...ko sức mạnh nào...mạnh hơn...sự đoàn kết tập thể....

- hãy đề ra những nguyên tắc phù hợp với tất cả mọi người... khi có nguyên tắc chung...mọi chuyện sẽ xử lý dễ dàng hơn...

- nếu có thể...hãy nghĩ đến phương án thưởng, khiển trách....nó sẽ khích lệ tinh thần làm việc của mọi người hơn..

- tạm thời...mình viết vậy đã nhé...

5. TranhphongkhachAmia

Thực ra là như này. Đội của mình mình nhỏ tuổi nhất. Đang cùng một môi trường nhưng sếp nâng lên làm quản lý. Nên nó khó cho mình. Mềm quá thì để chiều theo ý các chị. Cứng quá thì lại kiểu ra vẻ. Môi trường toàn nữ, không có bóng nam nào. Thế mới đau đầu các mẹ ạ

nguoikhiemthi thích bài này.
  6. mecuahana

mecuahana Bắt đầu tích cực

Ôi môi truong toan nữ ma bạn lại nhỏ tuổi nhất thì k cứng k ra vấn đề bạn ạ, Đừg để tuổi tác khiến bạn chùn bước. Cứ thẳng tay ra quy định và nguyên tắc áp dụng nó thoi gian đầu cho vào khuôn khổ r linh hoạt sau.

7. TranhphongkhachAmia

Có thể mẹ ạ. Mình mềm quá mà. Nói chung là mất tình chị em nên cũng buồn, Nhưng đành phải chấp nhận thôi

8. mecuahana

Noi chung la nhân viên cbh hiểu dc tâm trạng ng quản lý đâu. Phải mất thời gian mng mới hiểu dc cho bạn hoặc là kbh

9. TranhphongkhachAmia

Có lẽ là chẳng bảo giờ nữa. Mình cũng có thêm một bài học đó là gánh một trọng trách chớ nên để tình cảm đeo bám. Hiệu quả công việc là trên hết. Ai có hiệu quả tốt sẽ đánh giá cao

10. mecuahana

Đúng rồi bạn! ^.^ Chúc bạn vạn sự hanh thông trên chặng đường sắp tới!

11. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

ko hiểu sao, mình lại thấy làm việc với nữ tiện hơn...hihi....

12. Florepuras

Florepuras Bắt đầu tích cực