Cần giúp: Cần Lắm Một Chỗ Học Kinh Doanh

Thảo luận trong 'Học tập' bởi huong221994, 6/10/2016.

1. huong221994

huong221994 Just do it and success

Chào các bạn!

Cảm ơn đóng góp ý kiến của mọi người trong topic trước của mình:h:, mình cũng nghĩ học ĐH sẽ không chắc chắn chúng ta sẽ có việc, sau tất cả những chia sẻ góp ý của các a/c trong diễn đàn mình nhận thấy việc học ĐH rèn luyện cho ta một nhận thức, nhận thức được tính đúng sai của sự việc, nhận thức được bản chất của vấn đề, và có được 1 vốn kiến thức chuyên môn, nhưng vẫn chưa đủ điều kiện cần để có được 1 công việc ổn định.:think:

Đọc comment của các bạn mình đúc kết được rất nhiều hướng lựa chọn cho bản thân:wasntme:, nhiều người thì khuyên mình nên đi làm hoặc thực tập, học hỏi từ công việc thực tế, người thì khuyên mình cứ từ từ ra trường ai cũng phải trải qua giai đoạn này, rồi sẽ ổn định,người thì khuyên mình nên học 1 chứng chỉ nghề nào đó vừa có kiến thức kỹ năng thực hành, vừa có chứng chỉ nghề nâng cao giá trị CV thu hút các doanh nghiệp.:clap: Mình thấy ý kiến này cũng hay:clap:, trong quá trinh ổn định trang bị thêm cho mình 1 kiến thức mới cũng là 1 cách hay để có nhiều cơ hội hơn. Mình muốn học chứng chỉ nghề kinh doanh có giá trị cả về chứng chỉ lẫn kiến thức, bạn nào biết chỗ nào học hay không chia sẻ mình với ạ, cảm ơn các bạn rất nhiều.:*

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huong221994
    Đang tải...

2. hypactenong

hypactenong Thành viên mới

đã học chứng chỉ lại có kiến thức thật, k biết thế nào chứ ở VN cứ cảm giác chỗ có chứng chỉ thì k có kiến thức, chỗ cho b kiến thức lại k thấy có chứng chỉ :))))

huong221994 thích bài này.
  3. huong221994

hửm? sao lại thế ạ?chứng chỉ nghề khác chứ ạ @@ đã gọi là chứng chỉ nghề nghĩa là mình đã học nghề đó và có kỹ năng làm việc đó nên ngta cấp cho mình 1 chứng chỉ nghề chứng nhận mình có năng lực hoàn thành việc đó chứ ạ

4. hypactenong

làm kinh doanh thì cần gì chứng chỉ mà bạn nói thế, làm nghề gì đó đặc thù như sửa chữa,lập trình... mới có chứng chỉ chứ :D

5. huong221994

hi! bạn học về gì ạ?

6. huong221994

không biết bạn đã nghe nói tới các chứng chỉ ACCA,CPA,FIA,CAT chưa ạ? đó đều là các chứng chỉ quốc tế mà ai học trong nghề này đều biết ạ, nódành cho nghiệp vụ kế toán do hiệp hội kế toán anh quốc công chứng, mình học về kinh doanh nên muốn học khóa học chứng chỉ quốc tế về bán hàng & marketing ạ

7. hypactenong

chính bạn cũng nhận ra các chứng chỉ đó k phải là "kinh doanh" là 1 phần công cụ "hỗ trợ" kinh doanh thôi, bạn phải nói rõ chứ :)))))

8. huong221994

hi, mình chỉ dẫn dụ ra thôi, chứng chỉ nghề bán hàng cũng có, mình tìm trên mạng thấy vài chỗ nhưng không biết chỗ đó như nào,không biết có anh chị nào học chưa ? :whew: