Thông tin: Đã Mẹ Nào Rửa Mặt Bằng Bia Chưa?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Huy Lân, 15/8/2016.

By Huy Lân on 15/8/2016 lúc 2:23 PM
  1. Huy Lân

Huy Lân Bắt đầu nổi tiếng

Bia là loại đồ uống chứa cồn không thể thiếu trong các cuộc vui của cánh mày râu. Bia được làm từ lúa mạch hoặc các loại ngũ cốc ủ lên men và các nguyên liệu khác, không được chưng cất sau khi lên men. Không chỉ làm đồ uống, hay chế biến trong món ăn mà nhiều người đã phát hiện ra rằng bia cũng có thẻ làm đẹp như gội đầu, chăm sóc da, rửa mặt bằng bia...

Gội đầu bằng bia giúp tóc dày, mềm mại

Sau khi gội đầu sạch bằng dầu gội, bạn có thể lấy 1/3 lượng bia chai hoặc bia lon, xả lên tóc. Vừa xả vừa vỗ nhẹ, sau đó lấy khăn ủ tóc khoảng 10p. Sau đó xả sạch lại bằng nước và để tóc khô tự nhiên. Mẹ nana196 chia sẻ

Dùng bia để tắm giúp dưỡng ẩm cho da

Nhiều người sử dụng bia để tắm, vì bia chứa nhiều vitamin B và các dưỡng chất giúp dưỡng ẩm cho da. Bạn có thể đổ một lượng bia vào chậu nước tắm, có thể tắm thêm cùng sữa tắm hoặc không, khi tắm bằng bia bạn nên massage để bia thấm vào da và mang lại kết quả tốt hơn.

Rửa mặt bằng bia

Rửa mặt bằng bia cũng được khá nhiều người áp dụng. Mẹ nana196 trong topic rửa mặt bằng bia đã mẹ nào thử chưa? chia sẻ sáng ngủ dậy mẹ ấy rửa sạch mặt, lấy miếng bông tẩy trang nhúng vào bia, sau đó đắp lên mặt, để tầm 5 phút - 10 phút thì rửa lại bằng nước sạch. Hay mẹ thanhthanh1112 cũng đã sử dụng cách rửa mặt bằng bia một thời gian và thấy khá hiệu quả

Tuy nhiên không phải ai cũng có thể sử dụng phương pháp này để làm đẹp, có rất nhiều mẹ khi rửa mặt bằng bia xong thì thấy ngứa rát. Vì vậy trước khi sử dụng các sản phẩm để chăm sóc da, tóc các mẹ cần tìm hiểu thông tin rõ ràng và biết được da mình có dị ứng với các thành phần trong sản phẩm đó hay không hoặc có thể nhờ tư vấn của các bác sĩ. Chúc các mẹ ngày càng trẻ đẹp.

Bài viết trên đây thể hiện quan điểm của tác giả chứ không phải là cách điều trị chính thức của bác sĩ. Nếu bạn có bất cứ vấn đề gì về sức khoẻ, bạn hãy tới gặp bác sĩ của bạn.

Xem thêm :

Các Loại Mặt Nạ Trị Mụn Dưỡng Da Làm Đẹp Hiệu Quả Tại Nhà
    7 thực phẩm giúp da căng mịn, hồng hào

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Huy Lân
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Huy Lân, 15/8/2016.

1. Giadinhmeocon
      Giadinhmeocon
      Mặt thì chưa nhưng mình đã dùng với tóc, tóc cải thiện việc rụng và dày hơn
    2. Hamypham
      Hamypham
      La nhỉ bia cũng có nhiều lợi ích nhỉ nhưng cũng tùy vào da của mỗi người nữa
    3. cuonglv96
      cuonglv96
      còn một loại thuốc thần kì khác cũng cực tốt cho da mặt đó là nước biển không biết mọi người đã thử chưa
    4. linhphi410
      linhphi410
      Rửa mặt bằng bia thì em không dám nhưng ủ tóc thì e thử rồi. Rất mềm và bóng ạ.
    5. thanhhuonghp
      thanhhuonghp
      hay vây mai mình cũng thử ,chư tóc rụng nhiều quá.
    6. tanit84
      tanit84
    7. dâu đen
      dâu đen
      để thử phát =))))))
    8. PhuongThao8668
      PhuongThao8668
      Lần đầu nghe thấy.....hnao thử mới được ạ !
    9. thutran221289
      thutran221289
      Tắm bia thì có rồi, nhưng rửa mặt thì chưa
    10. truongmai781991
      truongmai781991
      mua về cả mẹ cả bố dùng, ( bố uống) hihi
    11. Option1 Healthcare
      Option1 Healthcare
      Huy Lân thích bài này.
    12. labellevie178
      labellevie178
    13. labellevie178
      labellevie178
      Bằng trà xanh, yến mạch thì nhất rồi
    14. Chess For Kids
      Chess For Kids
      Mình nghĩ mẹ nó nên rửa mặt bằng sữa rửa mặt thì hay hơn là rửa mặt bằng bia. Sữa rm giúp mặt sạch. Phù hợp với từng loại da, xử lí các vấn đề da tốt hơn mẹ nó ạ. Em sử dụng dòng tea tree của The body shop hoặc Effller của Larocher Posay. Khá sạch và thích. Mỗi tội mùa đông hơi khô da tẹo mẹ nó ạ
    15. hang92
      hang92
      thử xem sao
    16. nangyeuhoabachhop
      nangyeuhoabachhop
      rửa mặt bằng bia có sợ bị dị ứng ko nhỉ, da m thuộc diện nhạy cảm
    17. tamnm
      tamnm
      Bia cũng nhiều công dụng phết nhỉ? Nhưng mà mua bia về thì bố nó uống chứ chắc gì còn cho mẹ nó rửa mặt :v
    18. Hoa Quỳ Tử
      Hoa Quỳ Tử
      Thấy nhiều người rửa mặt bằng bia khen da đẹp hơn. Mình cũng định thử. Mà thấy nhiều bạn nói rửa mặt bằng bia thì bị dị ứng nên mình cũng không dám thử
    19. Hà Giản
      Hà Giản
      E nghĩ cái mùi cũng khó chịu . Thà rửa bằng bột khổ qua còn hơn, vừa lành vừa trị mụn