3 tháng đầu: Mình Đã Mang Thai Tháng Đầu Tiên .nhưng Hay Đau Bụng Và Vùng Dưới Hậu Môn

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Nguyễn Thị Thanh Vy, 12/10/2016.

1. Nguyễn Thị Thanh Vy

Nguyễn Thị Thanh Vy Thành viên tập sự

cách đây 1tháng mình có viết topic để hỏi về dấu hiệu mang thai ..giờ mình đang mang thai tháng đầu tiên . ..nhưng mình hay đau lưng đau vùng dưới và cả hậu môn cứ nhói lên từng hồi kô biết là có nguy hiểm gì ko nữa ạ . mấy hôm trc đi khám thì nghe bác sĩ kiểm tra nói bình thường.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nguyễn Thị Thanh Vy
    Đang tải...

2. huongbi560

huongbi560 Thành viên đạt chuẩn

Nếu bác sĩ mà bảo bình thường chắc sẽ không sao đâu ạ. Nên mẹ cứ yên tâm tĩnh dưỡng bổ sung chất dinh dưỡng cho cả bé lẫn mẹ đi :D phải luôn giữ tinh thần thoải mái à

3. nhiephong_205

nhiephong_205 Thành viên chính thức

Đau bụng dưới là do thai bắt đầu làm tổ tử cung ạ. hầu như ai cũng thế, còn đau hậu môn thì ko biết vì sao, nhưng e cũng thế, hết 3 tháng là hết ạ

4. Huân Lựu

Huân Lựu Thành viên tập sự

Dấu hiệu đau là do tử cung to lên, dây chẳng tử cung co giãn nên không phải lo đâu bạn ạ. Lúc mình mới mang thai mình cũng thế mà. Tuy nhiên chỉ là đau lâm râm chứ ko phải đau dữ dội nhé bạn. Mặt khác đi khám và siêu âm bác sỹ nói không sao thì bạn cứ yên tâm. Bạn nên đọc những thực phẩm tránh cho bà bầu nhé.