Tranh luận: Mỗi Tháng Chồng Các Mẹ Đưa Cho Các Mẹ Bao Nhiêu Tiền Để Chi Tiêu

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi thanhhang33, 4/7/2015.

1. giadinhhanhphuc_hungloan

giadinhhanhphuc_hungloan Bắt đầu tích cực

Ck c là giám đốc trong khi biết rõ hoàn cảnh gia đình cần chi tiêu như thế mà đưa ít thế nhỉ. Nhưng nếu cộng cả lương c vào mà đủ chi tiêu thì chắc anh tính cả rồi, khoản còn lại a dùng để tiết kiệm và kinh doanh. Em ở quê ck e ko đưa tiền cho vk nhưng lo khoản bỉm sữa ốm đau cho con khoảng 2tr5 và phường tiết kiệm 5tr5/tháng cũng hết lương a ý rồi. Nhà e 2 con nhỏ nhưng chưa đứa nào đi học nên cũng đỡ.

Đang tải...

2. Hạ Vy Nguyễn

Hạ Vy Nguyễn Thành viên tập sự

*** Chia sẻ cho các mẹ 1 bài viết e đọc được trên facebook của 1 mẹ về cách chi tiêu :)) ***
    :inlove:
    CÁC MẸ CHI TIÊU HÀNG THÁNG NHƯ THẾ NÀO???
    Dạo này mình có lên mạng thấy các chị em chia sẻ về tình hình chi tiêu, có nhiều nhà tổng thu nhập lên đến hai ba mươi triệu nhưng không hiểu sao vẫn kêu thiếu???? :eek: :eek:

Chẳng rõ mọi người mua sắm ăn uống thế nào chứ nhà mình 3 người, 2 vợ chồng 1 con nhỏ, tổng thu nhập 8 triệu trên đất Hà Nội này. Dù không giàu có nhưng cuộc sống vẫn ổn định, không để con mình thiếu thốn điều gì. Bật mí là cuối tháng 10 năm nay cả nhà mình đã đặt vé đi Nha Trang bằng tiền tiết kiệm từ đầu năm. Mặc dù không phải điều to tát gì nhưng việc lên kế hoạch chi tiêu hợp lý cũng đã giúp mình tiết kiệm rất nhiều. Chủ yếu là cách chi tiêu và vun vén của người phụ nữ trong gia đình thôi.

Nói thật mình cũng là người khá tiết kiệm. Các khoản sữa, đồ ăn hay đồ dùng cho bé mình luôn bỏ công sức tìm hiểu kỹ những sản phẩm chất lượng nhưng giá thành phải hợp lý. Không như 1 số mẹ cứ nghĩ đắt là tốt, là bổ nhưng sự thật chưa chắc đã phải vậy!!

Ngoài ra, tích tiểu khắc sẽ thành đại các mẹ ạ. Mình có lang thang trên mạng và vô tình thấy trang Bogo.vn có hình thức mua sắm tiết kiệm rất hay ho. Mỗi lần mua sữa, bỉm, đồ dùng cho con hay sắm đồ cho cả gia đình, mình đều được hoàn lại 1 khoản tiền nho nhỏ. Thiết nghĩ mỗi lần “bỏ ống” 1 chút vậy, cũng thấy tiết kiệm được khoản kha khá. Mình nghĩ các mẹ nên tìm hiểu hình thức này để cùng tiết kiệm và chi tiêu hợp lý nhất cho cả gia đình nhé: https://www.bogo.vn/
    :*:*:*

3. Huy Lân

Huy Lân Bắt đầu nổi tiếng

Công thức này chỉ là lý thuýet thôi, thực tế thì khủng lắm, nhà mình vợ đi làm 20km, ck đi làm 10km nếu mà đi ít thi tháng hết 5-6ook tiền xăng xe rồi, còn cưới xin cỗ bàn mình cũng tính mỗi tháng để ra 1 tr mà k đủ, ví dụ như mấy hôm nữa cưới con nhà cậu m đi là mất 1tr5 rồi, chưa tính mấy đám giỗ, nhà mới, thăm gái đẻ ... đây còn chưa tính tiền thuê nhà nếu cm thuê nhà, rồi tiền về quê các thứ nữa.

Hạ Vy Nguyễn thích bài này.
  4. methaonguyen177284

methaonguyen177284 mẹ là tất cả

Chồng mình mới đầu đưa tất, sau khi sảy ra nhiều chuyện trong gia đình thì giờ chỉ đưa 1/2 và chuẩn bị sau vài tháng nữa là đưa o đồng:D

5. giadinhhanhphuc_hungloan

giadinhhanhphuc_hungloan Bắt đầu tích cực

Vụ j ghê thế c đang đưa 100% giờ thành 0% thì chi tiêu tn?

6. Hạ Vy Nguyễn

Hạ Vy Nguyễn Thành viên tập sự

em cũng thấy cái này có vẻ hơi khó. Nếu la e sợ không đủ được, chắc phải hơn nửa giá hihi

Huy Lân thích bài này.
  7. Huy Lân

Huy Lân Bắt đầu nổi tiếng

k bít nhà cm thế nàoch ứ nhà e 2 vk ck son mà tháng hết7 ,8tr rồi, đấy là k phải thuê nhà, gạo nước rau cỏ bme cho, lạiaăn trưa ở cty nữa

8. BEYEUCUAME'S SHOP

BEYEUCUAME'S SHOP Contributor-016.333.69035

Năm nay khó khăn quá chồng em mỗi tháng đưa tầm 4 tr đủ cho Ku con học thôi

9. Min Mốc

Min Mốc Bắt đầu tích cực

Nhà em Chả đưa đồng nào ạ. lão còn tiết kiệm trả nợ nữa.

10. mecuaheoxinh

mecuaheoxinh Bắt đầu tích cực

5tr đủ sao? CHồng bạn k biêt tính ah hay la bạn k chia sẻ với chồng để chồng hiểu hơn việc chi tiêu trong gia đình

11. Sim Đẹp Đồng Nai

Sim Đẹp Đồng Nai Bắt đầu tích cực

mình không đưa đồng nào hết haha

12. bongxinh1210

bongxinh1210 Bắt đầu tích cực

70% lương là nhiều hay ít các mẹ nhỉ

13. Pho dac san

Pho dac san Thành viên chính thức

Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh mn ạ. Mn lấy được chồng giàu có hoặc chăm chỉ làm ăn còn đỡ. Chứ nhiều mẹ khổ lắm, đã nuôi cả gđ lại còn bị đánh đập nữa.

14. MeGiangkhai

MeGiangkhai Bắt đầu nổi tiếng

Chong ban la GD mà đưa có 5tr / 1 tháng. Ki bo ko thể tả dc.
    Chồng mình đưa 3/4 số lương, còn 1/4 thì giữ lại để chi tiêu. Tất nhiên chồng mình là Giám đốc nhỏ thôi. hihi

Mình đoán chồng bạn ko phải kiếm dc ít tiền như người khác, nên 5tr thì làm sao đủ cho chi tiêu gia đình
    Lương của vợ thì cũng góp 1 phần vào thôi chứ.
    Để chồng bạn đi chợ với mua sắm cùng xem, biết ngay là chi tiêu tốn thế nào mà.
    Mình mỗi lần đi chợ toàn bảo chồng đi cùng.