Tâm sự người làm nghề kế toán**off trưa 31/8 ở Giảng Võ

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi seomun, 18/10/2011.

1. Minh Ngọc94

Minh Ngọc94 Thành viên tích cực

ngày trước lúc em thi đại học, bác em cũng khuyên là đi học kế toán nhưng mà cứ nghĩ đến những con số là em thấy ốm luôn rồi, và e chọn ngành quản trị doanh nghiệp, cũng mới ra trường được vài tháng thôi. em thì c=vẫn thích kinh doanh hơn, nhiều người thích sự an toàn và ổn định, còn em lại không nghĩ thế. em thấy kinh doanh rất hay vì kết quả dựa vào hiệu suất công việc.
    Làm nhà nước thì được cái ổn định, tuổi cao có lương hưu nhưng theo em đó chưa phải là tất cả. Người ta nói "phi thương bất phú", nên em vẫn ấp ủ ước mơ làm giàu để sau này giúp đỡ bố mẹ em và những đứa em của em. Em muốn đưa bố mẹ đi du lịch khắp đất nước

Đang tải...

2. Minh Ngọc94

Minh Ngọc94 Thành viên tích cực

em mà như thế em nghỉ luôn, cót đi làm để học hỏi kinh nghiệm mà người ta bắt mình rửa cả bát nữa, bó tay

3. MeTom0201

MeTom0201 Thành viên rất tích cực

.....................................

Sửa lần cuối: 25/10/2016
  4. me_bae_young

me_bae_young Thành viên mới

em đang cần hóa đơn vé máy bay. mẹ nào có pm em gấp nhé.

5. Dunglm1988

Dunglm1988 Thành viên rất tích cực

Top này thấy vắng vẻ quá, các mẹ vào buôn đi cho e bán than tý, e mún đi la f kế toán mà nghe nan quá, đâu cũng tuyển có kinh nghiệm, e ra trường làm trái nghành dc năm rưỡi rồi nghỉ sinh bé giờ con đi trẻ rồi, kiến thức thì quên hết rồi, việc thì lại cần tìm việc gần nhà mà làm hành chính thôi để còn đưa đosn con vì k ai chăm giúp 2 đứa bé, kết quả là mãi mãi k tìm dc việc, chả ai mún nhận k kinh nghiệm cả, hoặc yêu cầu làm xoay ca, hay là ngày nghỉ, lại vươngs con k làm thế dc, tiếng anh coi như k có rồi, e tìm việc mãi mà chán quá, có lúc nhìn con mà bùn, có bé, cảm thấy con đường đi làm của mh đeeuf bị con chặn lại ý, mà bỏ con k chăm thì k đc vì bé yếu hay ốm, k dám bỏ bẵng con thuê người chăm thay

6. nangdep02

nangdep02 Thành viên chính thức

"việc thì lại cần tìm việc gần nhà mà làm hành chính thôi để còn đưa đosn con". Thật chứ, bất cứ nhà tuyển dụng nào nghe thấy cái này cũng chán, không muốn tuyển. Vì họ tuyển nhân viên về làm việc mà lúc nào cũng lo con ở nhà thì làm sao tập trung làm việc được. Công nhận gái có con với chưa có con khác nhau thật. Bạn muốn đi làm thì phải sắp xếp hoàn hảo công việc ở nhà và là người lúc nào cũng sẵn sàng cho công việc. Chứ nếu cứ vướng bận thế này e là mẹ nó còn phải xin việc dài dài đấy. Giống con em mình, suốt ngày chồng với con, cuối cùng phải đi làm cô nuôi dạy trẻ để còn trông con. Mà ko có thời gian chú tâm cái gì nên thi công chức cũng trượt. Suốt ngày trong vòng luẩn quẩn.

7. Dunglm1988

Dunglm1988 Thành viên rất tích cực

K phải là e suốt ngày chỉ lo tới con mà là e muốn tìm công việc lâu dài ổn đinhj c ạ, vì nhà e chỉ có 3 mẹ con, e phải tách bạch riêng việc và nhà, nếu cứ đâm đaauf xin việc xa tít mù khơi, chắc chắn về lâu về dài, khó có thể đamr đương được, bởi vậy e mơsi cần rõ ràng, e tìm việc làm trong giờ hành chính, khu vực chỉ tầm 7km đổ lại, phù hợp với khả năng của mh, hết giờ làm e lo tới gia đinh mh, đâu có bị ảnh hưởng chéo vào nhau, tìm việc xa, chưa tới giờ tan đã nhấp nhổm thì còn làm sao dc, chả công ty nào nghe.

Con e đã đi lơps và e cũng đax k còn vươnsg bận về việc bầu bí nên mới mún tìm việc ổn định c ạ, e sẵn sàng vì công việc của mh trong giờ làm việc, nhunge hết giờ làm việc thì e cũng còn lo cho gia đinhf mh chứ, con e chỉ có mẹ chăm sóc, nếu mẹ nó k xác đinhj dưj kiến đi làm, con ai lo, thuê người thì nói thật, e k có đur kinh tế, tự thân sắp xếp vận động hết thôi. Mà e thấy như e chị cũng là 1 lựa chọn của chị ý mà, c ý vẫn muốn lo trọn vẹn cho con lại vẫn muốn làm ra kinh tế, việc nào phù hợp là đuowjc thôi chứ sao đâu ạ, trước e còn đi làm không công nửa năm giời để học cơ mà

8. sunny.nguyen

sunny.nguyen Thành viên chính thức

Mình có hóa đơn kính bạn nào cần pm nhé

9. muntuyen

muntuyen Thành viên tích cực

mình cần xuất hóa đơn dịch thuật.ai có pm cho mình nhé

10. cheoc

cheoc Thành viên sắp chính thức

Ôi sao giống mình thế. Mình làm kế toán nhưng ngày nào công nhân ít việc doanh thu thấp thì mình còn phải ăn lương chờ việc cơ. Mặc dù giấy tờ, sổ sách , hay làm lương cho xưởng sx khác ngày đó mình vẫn phải làm. Đi làm cả năm chẳng có ngày nghỉ phép nào, nghỉ ngày nào dù lí do gì cũng bị trừ béng lương ngày đó mà còn trừ cả tiền chuyên cần nữa. Ôi đắng lòng. Mình đang tìm việc khác đây, cảm thấy tủi thân khi giám đốc không coi trọng kế toán bằng công nhân.

11. MeTom0201

MeTom0201 Thành viên rất tích cực

Em vẫn cần hóa đơn thuê gian hàng hội chợ, công ty mẹ nào xuất được thì báo em với nha! Em cảm ơn!!!

12. ngatlt

ngatlt Thành viên kỳ cựu

Dạo này các mẹ vắng nhỉ?

13. dacsanphanthiet01

dacsanphanthiet01 TRAO GIÁ TRỊ TẶNG NIỀM TIN <3

e hay có kh hỏi mua hóa đơn lắm

14. Me Uyen

Me Uyen Ba Đình Family

Có mn có hđ cp kiểm định ko?

15. meo_luoi_87

meo_luoi_87 Thành viên tích cực

Em cần hóa đơn máy tính, bàn ghế, tủ văn phòng, vpp...ai có pm em với ạ. Em xin cảm ơn!

16. meocon0818

meocon0818 Yến nuôi nhà - Yến đảo KH

bận làm sổ sách cuối năm hết rùi mn à

17. hoahongnhung2005tb

hoahongnhung2005tb Túi xách Made In VN giá rẻ, sỉ - lẻ

M có hóa đơn thuê xe du dịch, xe 7 chỗ , hóa đơn hội nghị khách hàng chuẩn nhé

18. muntuyen

muntuyen Thành viên tích cực

Ai có hd bao bì inbox cho mình nhé

19. chihainamtan

chihainamtan Bắt đầu nổi tiếng

Các mẹ nhận dịch vụ về nhà làm thường dùng phần mềm nào vậy ạ. Tư vấn giúp em cái nào rẻ rẻ chút với. thanks cả nhà

20. hoadondientuvn

hoadondientuvn Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng làm kế toàn nè, đang nhận thêm trái nghề đây. Xếp đang giao cho tìm hiểu mấy cái mới mà ko thể tiếp thu được.