Cần giúp: Bị Dị Ứng, Mẩn Ngứa, Sẩn Mề Đay Nên Uống Thuốc Gì Cho Hiệu Quả?

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi nam2nam4, 26/9/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. kimoanh020186

kimoanh020186 Bắt đầu nổi tiếng

thâm nhưng về lâu dài tự nhiên nó cũng bay mất, chị đang uống boganic. Nhưng vẫn ngứa, đang cố kiêng đồ nóng với tích cực ăn đồ mát đây

Đang tải...

2. me_bae_young

me_bae_young Thành viên mới

Bạn cứ nghe lời mình uống tiêu độc PV dạng viên đi. Không phải mình quảng cáo hộ nhà thuốc đâu nhưng thật sự mình uống rất có tác dụng, ko cần phải truyền, ko cần uống lâu. chỉ 2 ngày là đã khỏi rồi. cứ uống ngày 3 lần, mỗi lần 6 viên là được. Rất đơn giản nhưng cực kỳ hữu ích nhé.

3. sapa1234

sapa1234 Thành viên mới

Nhiều thông tin hữu ích,

4. thaovy1

thaovy1 Thành viên chính thức

mình thấy nhiều người bị mẩn ngứa mề đay có người uống thuốc tây không khỏi nhưng khi chuyển sang đông y một thời gian thì thấy đỡ và khỏi dần

5. ThuyLe9x

ThuyLe9x Thành viên chính thức

Thuốc tây chữa mấy cái bệnh này không khỏi đâu mà lại tốn nhiều tiền ý chứ. Mình thấy cứ mấy bài thuốc dân gian chữa mấy cái bệnh như này còn có hiệu quả hơn nhiều.

6. HoangTN50K

HoangTN50K Thành viên chính thức

Thuốc tây thì cũng có hiệu quả chứ không phải là không đâu. Cơ mà nó không trị dứt điểm được. Chỉ được lúc đầu hết bệnh thôi. Còn 1 thời gian sau là nó lại nổi lên như bình thường các mẹ ạ.

7. nam2nam4

nam2nam4 Bắt đầu tích cực

Em dùng cũng được gần 2 tuần rồi. Các vết mề đây đã mờ đi rõ rệt rồi ạ. Mà công nhận là uống Siro Tiêu Ban Thủy này tốn thật. 1 lọ của nó 150ml mà người lớn mỗi lần uống là 20-30ml. Vài ngày là hết 1 lọ rồi

8. VitNgann

VitNgann Bắt đầu tích cực

Uống thế thì bao nhiêu tiền cho đủ nhỉ? 1 liều uống của Tiêu Ban Thủy hình như là 2-3 tháng thì phải. Uống thời gian dài như thế lại ảnh hưởng đến sức khỏe hay bị làm sao vì dùng quá dài thì khổ

9. TamTamHN

TamTamHN Bắt đầu tích cực

Các mẹ đã ai thử dùng cách bôi nhựa cây đỗ trọng chưa. Em được bà chỉ cho cách đó mà chưa có cơ hội dùng bao giờ. Trước giờ mới chỉ nghe đến việc dùng lá khế để chữa ngứa, dị ứng thôi.

10. mecuahana

mecuahana Bắt đầu tích cực

Cách này em cũng mới nghe lần đầu đấy. Mà các chị thường dùng lá khế ngọt hay khế chua ạ? Hay loại nào cũng được nhỉ?

11. Mẹ bé Cá

Mẹ bé Cá Tất cả vì con em chúng ta

Là khế chua nhé mẹ hana. Khế ngọt thì không có tác dụng đâu. Vì lá khế chua có vị chát, tính lạnh, có tác dụng tán nhiệt độc, lợi tiểu tiện, dùng chữa các chứng lở ngứa, ung nhọt do huyết nhiệt.

12. mecuahana

mecuahana Bắt đầu tích cực

Vâng. Hôm trước có mua cái Tiêu Ban Thủy baby cho con uống. May mà là siro cũng dễ uống nên con ngậm 1 lúc là xong. Cũng thấy con đã giảm ngứa rồi các mẹ ạ.

13. nguyen_ngoc81

nguyen_ngoc81 Bắt đầu tích cực

Bị mề đay thì trước tiên nên tìm kỹ nguyên nhân gây ra bệnh là gì thì tìm cách chữa trị sẽ hiệu quả hơn. Hiện nay mình thấy phổ biến nhất chắc là nổi mề đay do thời tiết, do nhiễm khuẩn, dị ứng tiếp xúc hoặc có thể là do di truyền.

14. thuytien8x

thuytien8x Thành viên chính thức

Hôm trước mới có nghe thêm 1 cách để trị dị ứng mề đay nữa. Mà không biết ở đây các mẹ có ai đã nghe hoặc dùng chưa. Đấy là đu đủ nấu giấm trị mề đay. Đu đủ thì nên chọn loại đu đủ đã già nhưng chưa chín và vẫn còn độ giòn các mẹ ạ.

15. bongxinh1210

bongxinh1210 Bắt đầu tích cực

Chị cho em xin cách làm cụ thể được không. Chứ chung chung như này cũng khó mà làm được ạ. Hiện tại chưa có nhu cầu dùng nhưng cứ lưu lại biết đâu mai đây cần sử dụng thì có cái mà làm ạ.

16. MaiLe121289

MaiLe121289 Thành viên chính thức

Hic. Mình hiểu nỗi khổ của b. Mình đã từng bị nổi mề đay, mẩn ngứa (sau sinh). Mình dùng nước cây, lá, rễ cây chó đẻ đun rồi để nguội tự nhiên (không pha thêm nước lạnh, nước mưa... ->loại nước chưa đun sôi) nhé. Tắm tậm 1 tuần. Trộm vía, từ đó tới giờ tớ hết ngứa không bị tái phát nhé.

17. nam2nam4

nam2nam4 Bắt đầu tích cực

Liều chỉ định như vậy thì cứ dùng thôi chị ạ. Còn về tính an toàn thì em được đảm bảo an toàn vì thành phần chủ yếu của Siro đều là các thảo dược tốt cho sức khỏe. Không có các tác dụng phụ nếu phải sử dụng thời gian dài đâu.

18. bongxinh1210

bongxinh1210 Bắt đầu tích cực

Note thêm 1 cách nữa để về sau có bị để làm thử :D. Cơ bản là xung quanh em cũng nhiều người bị nên cứ có cách gì hay hay là lưu ý để còn giới thiệu, tư vấn hoặc tự mình dùng (nếu bị ) luôn :)

19. thuytien8x

thuytien8x Thành viên chính thức

Em chỉ cần chuẩn bị: Đu đủ 100g, gừng tươi 6g, giấm gạo 100ml, lưu ý nên chọn đu đủ đã già nhưng chưa chín, vẫn còn độ giòn.
    Cách thực hiện rất đơn giản, chỉ cần mang đu đủ và gừng tươi thái thành những miếng nhỏ, bỏ giấm, gừng và đu đủ vào 1 cái nồi nhỏ đun nhỏ lửa. Nấu khi nào giấm cạn hết thì bắc ra là được. Dùng liên tục cho đến khi khỏi hẳn thì thôi.

20. Chanel_12

Chanel_12 Thành viên chính thức

Em mỗi lần ăn hải sản, tôm, trứng, sữa là e bị ngứa với người e rất dễ bị nỗi đỏ. Không biết là có cách nào để trị bệnh này dứt điểm không ạ? Chứ em thèm ăn hải sản mà giờ bị như này thấy tủi thân quá ạ :(

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.