Cần giúp: có mẹ nào sinh ở bệnh viện bưu điện?

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi thangnguyen85, 15/10/2009.

1. Tam Mao

Tam Mao Thành viên rất tích cực

Bạn cần dịch vụ tắm cho bé thì bạn tham khảo linh này này, mình cũng còn 10 ngày nữa là sinh và mình cũng đã đăng ký chị này đến tắm cho bé nhà mình. Mình ở gần BV BĐ nhưng mình ko sinh ở đấy. http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=48208

Đang tải...

2. megaco

megaco Bắt đầu tích cực

Cám on bạn nhé mình đã xem thông tin và có hỏi chi đó xem có tắm cho bé tai khu vực Tân Mai không

3. cuncun09

cuncun09 Thành viên tích cực

ngày xưa mình sinh ở đấy,nhờ chị Huyền là y tá của viện tắm,cũng tốt lắm đấy mẹ nó,nhà chị ấy cũng gần tân mai

4. shophangdepgiare

shophangdepgiare Bắt đầu tích cực

mình cũng sinh em bé ở BVBĐ tháng 11/2009 nè. nói chung là okie. Riêng khâu khám bệnh ở đây không được tốt lắm, phòng siêu âm 4D nói bé nhà mình bị tràng hoa quấn cổ 2 vòng, phòng siêu âm 2D do cách chụp ảnh thôi, lúc sinh thì đúng là tràng hoa quấn cổ 2 vòng. Mình vẫn sinh thường, trộm vía là giờ mẹ tròn con vuông.

5. Me_moka

Me_moka

Ðề: có mẹ nào sinh ở bệnh viện bưu điện?

1, Mình khá hài lòng với dv Sản của viện Bưu Điện . Ơn Trời mình đã có 1 ca sinh nở mẹ tròn con vuông . Mình đẻ thường , lúc vào đẻ thai vẫn nằm cao vút , em bé lại nằm bên phải tử cung nên bác sĩ cũng nói luôn trường hợp của mình sinh thường sẽ lâu nhưng mình vẫn muốn sinh thường . 4h30 sáng mình bị đau bụng ra máu , 6h gọi taxi vào bệnh viện , bs khám tử cung mở 3 phân nên cho nhập viện luôn , lúc vào phòng đẻ tử cung mở 8 phân nhưng thai vẫn cao .Ơn trời bác sĩ đỡ cho mình rất kiên nhân và chuyên môn tốt nên sau khi bác chọc túi ối thai xuống thấp và 45 phút sau mình đã đẻ được . Đến giờ mình vẫn ơn bác sĩ đó vì thái độ + sự kiên trì , bác nhất định khuyên mình cố đẻ thường để tốt cho con chứ không chuyển mình sang đẻ mổ . 2, Về phòng ở thì hôm mình đẻ đông bệnh nhân quá nên mình chỉ lấy đc phòng 2 giường không đc phòng dịch vụ , phòng sạch sẽ nóng lạnh tốt có điều hòa nhưng cả 2 nhà k bật sợ lạnh con =>nhưng giường nằm đệm nóng lưng + hơi cao , mình bị rạch 1 chút nên đêm đầu đau vết khâu không ngủ được . Mẹ nào định sinh mổ chọn ngày thì đăng ký phòng dịch vụ nằm 1 mình cho sướng , phòng mình 2 giường nên hơi bất tiện khoản vệ sinh rồi thăm nom của 2 nhà .May mình chỉ phải ở viện 1 ngày , 3, Về dịch vụ liên quan : tốt , mọi thứ mua đc đủ ở căng tin + quầy thuốc . 4, Về y bác sĩ : thái độ tốt niềm nở lắm , mỗi bác sĩ 1 nhiệm vụ thăm mẹ thăm con chi tiết đầy đủ . Đi tắm không cần nhét tiền nhé , mình nhét 50kh bị trả lại . 5, Theo mình nếu ai định đẻ ở viện bưu điện không nên khám thai từ đầu , mà khám dịch vụ ngoài rồi vào trong những tháng cuối để có hồ sơ đầy đủ nước tiểu , máu và đăng ký đẻ thôi . Mình không thích siêu âm ở bv Bưu điện , nhất là siêu âm 2D , lần nào mình siêu âm 2D cũng gặp chị bs siêu âm tên Oanh , siêu âm chung chung không chuẩn + lúc siêu âm cho bệnh nhân mà cứ buôn chuyện với bà in phiếu choanh choách ghét lắm . Siêu âm 4D cũng không nét như m đi siêu âm dịch vụ ngoài chỗ bs Vỹ hay 125 Thái Thịnh . Kết luận : mình ưng ý với dịch vụ sản của bv Bưu điện và thái độ nghiệp vụ của bác sĩ , chỉ có siêu âm là mình ghét .Các mẹ nên siêu âm dịch vụ ngoài , con khỏe mạnh mẹ khỏe mạnh thì đăng ký đẻ ở viện bưu điện rất yên tâm . Còn nếu mẹ hay bé có vđề gì đó cần lưu ý thì các mẹ có thể cân nhắc thêm .

6. yeucuncon2

yeucuncon2 Thành viên tích cực

Mn sinh em bé được bao nhiêu Kg?

7. mamamom

mamamom Thành viên rất tích cực

Mn cho em hỏi chút ạ: BHYT của mn ở BVGT mà sinh ở BVBĐ thì được thanh toán bao nhiêu % ạ

8. August88

August88 Thành viên rất tích cực

Gần đây có mẹ nào sinh ở BVBD cho ý kiến đi ạ. E cũng đang muốn đăng ký ở đây. Đầu năm sau e mới sinh cơ nên cũng lo lắm ạ

9. mamamom

Em hóng các mẹ.

10. tranam

tranam Thành viên chính thức

khoa sản ở đây nhìn chung rộng rãi sạch sẽ, mình cũng đăng kí ở đây

August88 thích bài này.
  11. August88

Mẹ nó sinh lâu chưa? nghe nói BV này giờ đông lắm ạ?

12. tranam

em chưa, năm sau mới sinh, nhưng có mấy cháu đều sinh ở đây, sạch sẽ rộng rãi lắm.

13. August88

vậy là gà con giống mình rồi. :D vậy yên tâm rồi. Mình không rõ thủ tục ở đây lắm. Có gì mẹ nó chia sẻ nha, mình sinh con đầu lòng nên còn bỡ ngõ ghê lắm. Mà mình dự sinh cuối tháng 3, mẹ nó tháng mấy thế?

14. tranam

đầu tháng 4 đây mẹ nó, chắc cách nhau 1 tuần thôi ^^

15. mamamom

Mn giống mình cũng dự sinh đầu tháng 4

tranam thích bài này.
  16. mebesumon

mebesumon Thành viên mới

chia sẻ
    cho các mẹ có lựa chọn đúng đắn nè!em sinh thường ở bưu điện hm 1/10/2016.trc khi sinh em cũng nghiên cứu và tìm hiểu kĩ lắm nhưng giờ nếu để chọn đẻ tập 2 em sẽ ko chọn bưu điện.bưu điện chỉ đc cái bsi y tá nhẹ nhàng(chắc các viện khác cũng như vậy thôi) chứ cũng đông đúc lắm.em nghiên cứu thấy bảo 3 giường 1 phòng mà đẻ xong vào là 6 giuòng.mà bsi thăm khám cho mẹ và con thì chắc viện nào cũng có thế mà hôm em đẻ đen đủi vào đêm thứ 6 nên hôm sau thứ 7,chủ nhật ko coá ai vào khám cho cả mẹ và con 2 ngày liền.em cố ở lại viện đến thứ 2 để đc khám thì bsi ko khám vết rạch tầng sinh môn mà chỉ nhìn qua mẹ và hỏi han thôi,y tá rửa vết rạch thấy em đóng bỉm mẹ sau sinh loại nhỏ nên ko rửa mà chỉ quệt qua cái bông chấm thuốc tẩy trùng,kết quả là em về hiện tại vết rạch vẫn đang mưng mủ dù hm nay đã là 14ngay và phải tự mua kháng sinh uống 5 ngày (ở viện ngta chỉ cho uống đến khi nào mình ra viện thôi).mà kẹp rốn cho con thì kẹp rất to mà thường thì sau 1 ngày là tháo kẹp rốn cho đỡ vướng nhưng con em ko đc tháo mà để vậy về tận nhà,con đạp vướng bào đau cứ khóc phải nhoè u tá về tháo hộ đến hm nay rốn vẫn chưa khô hẳn mà chưa rụng đến là lo. :( em rút ra kinh nghiệm chung quy lại bưu điện chỉ hơn là y tá bsi nhẹ nhàng chắc là hơn viện khác chút(chứ hm bsi khám cho em tại giường em thấy bụng mình to như chưa đẻ mà ai cũng bảo thế,em xin đi siêu âm bsi cứ mắng em xơi xơi).mà đẻ ở đây tức 1 nỗi là khám ở tầng 1 nhưng đẻ lại ở tầng 3,các bsi hình như ko liên quan đến nhau,mà khám thì lung tung ko quan tâm mình mấy,chiều em đi khám đo monitor các kiểu bảo em là về 2 hm nữa đến khám lại vậy mà nửa đêm đi đẻ cấp cứu,đến cửa bệnh viện em đã thấy đầu con như sắp ta đến nơi rồi.mà đẻ xong chị ở giường bên cạnh cũng kể sáng đi khám vỡ ối mà bsi cung cho đi về nhung chị ấy cứ ngồi lại đấy rồi 9h tối đẻ luôn.chị nhà bác em cũng vừa đẻ ở bưu điện sau em 1 tuần mà cũng giống hệt em sáng đi khám cho về đêm lại đi đẻ cấp cứu.mà em đẻ dạng cấp cưu mang tiếng đc trừ 80% mà nó trừ đâu trong tổng khoản gì có 1tr rồi cạnh đấy lại ghi thu chênh lệch hơn 4tr.đẻ thường dạng cấp cứu giảm 80% xong xuôi cả cảm ơn bsi cũng mất hơn 6tr.em chỉ ức chế nhất là cái khoản khám thai lúc gần sinh thôi mn ạ.siêu âm thì lung tung mà quay về phòng khám thì bsi y tá cũng cú phán bừa.em chia sẻ kinh nghiệm của mình để lựa chọn cho đúng đắn đừng như em nhé!nếu đẻ tập 2 chắc chắn em sẽ ko chọn bưu điện nữa!

17. mattroicuacha

mattroicuacha Thành viên chính thức

Bây giờ e thấy nhiều mẹ khen về sinh ở bệnh viện bưu điện lắm! Thấy bảo ở đây sạch sẽ mà không bị đông như ở Viện PS

August88 thích bài này.
  18. August88

Mừng mn mẹ tròn con vuông nhé. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh. Thanks mẹ nó cho ý kiến. Chửa đẻ là cửa mả mà. Mình vẫn đang tìm xem nên sinh đâu thì tốt đây.

mebesumon thích bài này.
  19. hongvan.daisy

hongvan.daisy Thành viên chính thức

Mình tập 1 đẻ ở Phụ Sản Hà nội đường Đê la Thành, đẻ thường ko theo dịch vụ lên đông. Lúc vào phòng đẻ thì cách ly với người nhà tự thân vận động. Nhưng khi đẻ xong thì mẹ được y tá rửa vệ sinh cho hàng ngày theo giờ của viện. Con khi sắp được ra viện thì được cấp phiếu đi khám mắt, tai, mũi. Sau khi được về phòng thì quá là khổ luôn 2 giường ghép vào 3 mẹ và 3 con, trong đó 2 mẹ đẻ mổ. Người nhà thì chả có chỗ mà nằm tạm. Được cái này thì mất cái kia. Mình sinh 11/2012, tổng tiền khi thanh toán viện hết hơn 400k, tiền xét nghiệm máu và nước tiểu hết 1tr, hỗ trợ kíp đẻ 600k. Tổng 400+600+1000=2000k có bảo hiểm, ko làm hồ sơ trước đi theo cấp cứu. Bệnh viện Bưu điện mình có vào thăm người nhà mấy lần thấy sạch sẽ, vệ sinh riêng, tủ quần áo, nước nóng lạnh..... Có cô em đã sinh ở đó khen rồi.

August88 thích bài này.
  20. Jung Hades

Jung Hades Thành viên nổi tiếng

nãy cuynxg có mẹ hỏi thế này