Tâm sự Chồng Lười…nản Quá Các Mẹ Ạ :(

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi mobon, 14/10/2016.

1. itanht

itanht Thành viên sắp chính thức

Theo mình bạn cứ chăm com lo cho con ăn uống đầy đủ. Quần áo ko giặt được thì mang ra tiệm, Cơm ko nấu được thì đi ăn quán. Nhà bẩn ko dọn dẹp được thì cuối tuần thuê giúp việc theo giờ.
    Mẹ cho ăn quán độ 1 đến 2 tuần là thấy sự khác biệt ngay ạ. Lười thì cũng phải biết chông con cho vợ làm việc nhà chứ

Đang tải...

2. Minh Ngọc94

Minh Ngọc94 Thành viên tích cực

nếu là e thì e thuê giúp việc về ngay, cuối tháng kêu ông ck đưa tiền cho em trả người giúp việc anh ơi :):):)

soobanmaibuon99 thích.
  3. NguyễnHồngAnh92

NguyễnHồngAnh92 Thành viên đạt chuẩn

Vì thế cho nên khi tìm hiểu thì phải cho thật kĩ phải hiểu hết được con người của chồng mình thì sau này mới không hối hận

4. KiềuNhãPhương

KiềuNhãPhương "Ham vui - Vua Lười "

xinh đẹp giỏi giang, lấy chồng như đánh bạc, may mắn nữa...

soo thích bài này.
  5. xipachao21

xipachao21 Thành viên mới

Thức đêm mới biết đêm dài, cho nhịn đói cả tháng là giác ngộ ra ấy mà.hihi

6. ngocdiep1990

ngocdiep1990 Mẹ của SuSu

ui, 10 ông chồng thì có đến 8 ông lười rồi mà, mà sai các ổng làm thì tốt nhất là nên tự mình làm còn hơn.

7. Khanhhanhim

Khanhhanhim Bắt đầu nổi tiếng

phải nhẹ nhàng thì mới nhờ vả dc các ông đấy, chứ giờ kiếm dc ông ck vàng 10 cũng khó lắm

8. Phạm Chúc Anh

Phạm Chúc Anh Thành viên rất tích cực

thuê giúp việc đi mn, mất tiền nhưng mình ko mệt là đc. thế mới thấy nhiều chị em phụ nữ đúng là khổ thật đéy, như bạn em, sn 92, chồng già nhưng đc cái chiều, osin phục vụ bê lên tận răng, nhà đi lại còn có cầu thang máy, nó chả bao giờ phải làm việc nặng nhọc gì, công việc thì đi làm cũng được, ko thì ck nuôi, chủ yếu nuôi dạy con cái cho tốt. ngày trước e cũng thích 1 gã tây, gã bảo ck phải kiếm tiền, còn vợ chủ yếu nuôi dạy con, chứ ở vn cổ hủ, phụ nữ phải làm hết tất cả em ko cam lòng haha

soo thích bài này.
  9. Meboss

Meboss Thành viên chính thức

Đọc top của bạn, mình lại nhớ nhà mình có bà chị họ là điển hình cho câu "mồm miêng đỡ tay chân". "Anh ơi, xem hộ em nồi cơm với, nó sao rồi ý!" (kỳ thật nó có làm sao đâu, chỉ dụ để anh ấy sờ vào rồi cơm là tiếp luôn) "Tiện thể anh lấy gạo vò cho em với, em đang dở tay chút". "Anh, anh, đảo hộ em nồi này, em phải xyz tí".... Túm lại, có rất nhiều kiểu để lôi kéo chồng động tay động chân. Mình cũng phải học chị ấy nhiều chiêu đấy!

soo thích bài này.
  10. beXoi

beXoi Thành viên kỳ cựu

Ck mình cũng hơi lười nhưng chắc chưa lười bằng ck của chủ top. Vì ck mình còn nấu cơm nếu về sớm.:)

11. Tuyền Thiên Đại Phú

Tuyền Thiên Đại Phú Thành viên tập sự

Cuộc sống gia đình với rất nhiều khoản chi phí. Đôi lúc nguồn THU k thể đáp ứng được nguồn CHI của gia đình mình. Để biết được mức sống của gia đình mình ở mức nào. Anh chị chỉ cẩn bỏ ra ít phút để tham gia "chương trình đánh giá mức sống" hoàn toàn MIỄN PHÍ của công ty manulife. Qua chương trình bạn có thể thấy được những lỗ hổng trong cuộc của gia đình mình. Để mọi người có thể thiết kế cho mình một giải pháp kinh tế toàn diện hơn đảm bảo cho cuộc sống của gia đình mình luôn ở mức ổn định. Phòng tránh được những rủi ro bất chắc trong cuộc sống ......

Xem tại đây https://goo.gl/QsIaLH

Cuộc sống gia đình với rất nhiều khoản chi phí. Đôi lúc nguồn THU k thể đáp ứng được nguồn CHI của gia đình mình. Để biết được mức sống của gia đình mình ở mức nào. Anh chị chỉ cẩn bỏ ra ít phút để tham gia "chương trình đánh giá mức sống" hoàn toàn MIỄN PHÍ của công ty manulife. Qua chương trình bạn có thể thấy được những lỗ hổng trong cuộc của gia đình mình. Để mọi người có thể thiết kế cho mình một giải pháp kinh tế toàn diện hơn đảm bảo cho cuộc sống của gia đình mình luôn ở mức ổn định. Phòng tránh được những rủi ro bất chắc trong cuộc sống ......

Xem tại đây https://goo.gl/QsIaLH

12. Tuyền Thiên Đại Phú

Tuyền Thiên Đại Phú Thành viên tập sự

Cuộc sống gia đình với rất nhiều khoản chi phí. Đôi lúc nguồn THU không thể đáp ứng được nguồn CHI của gia đình mình. Để biết được mức sống của gia đình mình ở mức nào. Anh chị chỉ cẩn bỏ ra ít phút để tham gia "chương trình đánh giá mức sống" hoàn toàn MIỄN PHÍ của công ty manulife. Qua chương trình bạn có thể thấy được những lỗ hổng trong cuộc của gia đình mình. Để mọi người có thể thiết kế cho mình một giải pháp kinh tế toàn diện hơn đảm bảo cho cuộc sống của gia đình mình luôn ở mức ổn định. Phòng tránh được những rủi ro bất chắc trong cuộc sống ......

Xem tại đây [​IMG]

13. banmaibuon99

banmaibuon99 Thành viên tích cực

E ủng hộ ý kiến của mẹ này. Mẹ nó xem có chỗ tìm giúp việc uy tín thì chỉ cho chủ top. Thời đại này phải chăm sóc cho mình nhiều hơn

14. chadangyeu

chadangyeu Thành viên đạt chuẩn

Chắc anh xã nhà mẹ nó thu nhập cũng tốt nên mới động viên vợ thuê giúp việc chứ như e thì em chăm lắm vì em kiếm tiền kém hơn không dám thách vợ thuê giúp việc ở tại nhà. Như thế khá tốn kém.

15. lelanh123

lelanh123 Thành viên mới

Trước đây nhà mình cũng vậy, bạn cứ mạnh dạn gọi người giúp việc, giành thời gian chăm sóc bản thân và giải trí gia đình, có phải nhàn đời không? :)

cudem407 thích bài này.
  16. soo

soo Thành viên mới

Giờ các mẹ đề phòng với ô sin trẻ nên chỉ thuê theo tiếng thôi bố nó ạ.

17. soo

soo Thành viên mới

Em cũng nghĩ như chị và em cũng đang tính thuê cho nhà em, chị chia sẻ kinh nghiệm tìm người giúp việc xem sao.

Haka536cudem407 thích.
  18. soo

soo Thành viên mới

Đàn ông cũng nhiều ông ưa ngọt mẹ nó nhỉ? Nhưgn cách này o áp dụn cho lão chồng em được vì lão ấy giả vờ điếc rất giỏi :((

19. cudem407

cudem407 Thành viên đạt chuẩn

Chia sẻ với chị chủ top. Lão chồng nhà em cũng lười thế thời gian đầu em còn cố làm chứ bây giờ e cũng lười theo lão luôn, nhà cửa bẩn thì em gọi giúp việc theo giờ, em chẳng đụng tay cái gì nữa hết ấy. Hôm nào đi làm về sớm thì nấu cơm, không thì ra ngoài ăn. Được cái nhà e ở riêng nên còn làm thế được. Giờ lão ý sợ e rồi

20. linhn1234

linhn1234 Thành viên mới

Chồng em chỉ lười tắm khi mùa đông thôi các mẹ ạ. Mùa đông chắc cũng phải 2-3 hôm mới buồn đi tắm :(