Kinh nghiệm: Khổ Tâm Vợ Chồng Trẻ, Thay Tã Thôi Cũng Đã Đau Đầu

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi mepop, 12/10/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Mẹ Cadie

Mẹ Cadie Thành viên mới

Em đang mang thai cháu đầu, ông bà nội cũng háo hức lắm chuẩn bị đủ thứ cũng hòm hòm rồi mà có mỗi cái việc chọn tã là 2 mẹ con em cứ đắn đo không biết mua loại nào, sợ mua bé bị dị ứng với không thoải mái nên mẹ con em muốn chọn một loại tã mà tránh được nhiều nhất những ảnh hưởng xấu đến bé, các mẹ cho em lời khuyên với!!!!

Đang tải...

2. congty_vieta

congty_vieta Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nó sướng đấy ở với bố mẹ chồng mà mẹ chồng lại lo cho như thế, bé nhà em năm nay cũng được 1 tuổi rồi, lúc mới đẻ bé em cũng đau hết cả đầu về vấn đề tã vì da trẻ em nhạy cảm lắm, chọn loại nào không tốt là bị dị ứng ngay, nên em đi chọn tã em cứ phải đọc trên bao bì xem cấu tạo tã ấy có phù hợp không, đau hết cả đầu.

3. mepop

mepop Thành viên chính thức

Mẹ nó dùng thử loại tã Merries của Nhật ấy , mặt bông rất xốp và thoáng nên mẹ yên tâm về khoản hăm mông nhé, nếu bé mà nghịch ngợm thích lăn lộn thì cũng thoải mái luôn đi không sợ tràn ngược ra ngoài, mà lại giúp con thoải mái, vợ chồng cũng yên tâm.

4. Mẹ Alfie

Mẹ Alfie Thành viên mới

bé nhà em năm nay 2 tuổi rồi mà nghịch lắm các mẹ ạ, cứ luôn chân luôn tay thôi, mà bé lại không thích đóng bỉm mỗi lần em đeo bỉm cho là bé lại khóc ghê lắm nên em cũng không ép bé sợ không thoải mái, mà nhiều khi em quay đi quay lại đã thấy tè ướt ra ướt hết quần rồi, lau dọn cũng mệt mà em sang mùa đông em sợ bé tè ra quần ướt lạnh bị ốm em thử qua nhiều loại tã rồi mà chưa thấy loại nào ưng, vất vả quá.

5. TuMoc

TuMoc Thành viên chính thức

chả biết chồng em được ai mách cho là dùng tã merries ấy, em về thấy mua bao nhiều bảo để dùng dần, loại này tốt J mà tốt thật các mẹ ạ, tã này có lõi siêu thấm kép, hút khỏe mà không trào ngược. Không ngờ là chồng em lại giỏi thế hihi.

6. bongxinh1210

bongxinh1210 Bắt đầu tích cực

chuyện vợ chồng như chuyện hài

7. Mẹ Alfie

Mẹ Alfie Thành viên mới

các mẹ thích ghê, người thì có mẹ chồng quan tâm người thì có ông chồng chu đáo, em thì cả 2 vợ chồng đều bận tối mặt chẳng có nhiều thời gian để đi học hỏi kinh nghiệm đành lên đây nhờ các mẹ chỉ giáo, các mẹ có tiêu chí nào trong chọn tã với thường mua tã của hãng nào không, cho em xin ít ý kiến với.

8. Zin_Zin

Zin_Zin Thành viên chính thức

em cứ loại nào chống tràn tốt, không khiến bé bị hăm hay bị khó chịu là em chọn thôi nhưng đôi khi người ta quảng cáo một kiểu, sản phẩm thì không được đến chất lượng ấy, với cả tùy bé nữa mẹ ạ, mẹ cứ mua thử một vài sản phẩm dùng thử xem sao, em thấy tã Merries xài cũng tốt đó ạ.

9. congty_vieta

Mẹ nó cứ mua thử mấy loại về sờ thử xem có mềm không đã này, rồi đổ nước vào xem nó có thấm hút nhanh không, nếu đạt yêu cầu thì mình triển thôi, mẹ phải để ý đến vấn đề tã bỉm kỹ vào vì thứ nhất là cho con được thoải mái, con mà thoải máit thì mình cũng yên tâm làm những công việc khác, nhất là đối với mấy người bận rộn như mẹ nó

10. Mẹ Alfie

Mẹ Alfie Thành viên mới

Em ưng nhất merries ở cái khoản có cái vạch báo hiệu đến lúc cần thay tã, vì dùng tã này khá thoải mái nên nhiều khi các bé tè hay đi ị không kêu gì, nhiều khi công việc em cũng không để ý được đến lúc thay tã, bây giờ dùng merries có cái vạch tiện lợi ghê, nhìn là biết đến lúc thay tã hay chưa mà không cần cởi ra xem.

11. minhngoc219

minhngoc219 Thành viên sắp chính thức

trong lúc ngủ con em hay tè dầm mà em lại không biết để thay, con đang tập lẫy nên hay lật người dễ tràn nước tiểu ra ngoài khiến con khó chịu quấy khóc mà em cũng không ngủ ngon, nhiều sáng dậy mà cứ như người trên mây vì ngủ không đủ giấc, mệt ơi là mệt các mẹ ạ. Từ ngày có Merries con nhà em mới được ngủ ngon giấc đấy.

12. Thoa

Thoa Thành viên chính thức

Ở nhà em dùng thì thấy merries không chỉ chống hăm, chống tràn tốt mà nếu như bé có đi ị phân lỏng thì cũng thấm được, có lần bé ị nhưng em cũng khá bận không để ý được, lúc sau bé khóc mới phát hiện ra là ị đùn, thế mà em mở tã ra thấy mông cũng không bị dính bẩn nhiều lắm nhờ có những miếng bông xốp rỗng nhấp nhô và khá là mềm mại, em thích quá mua liền mấy bịch về

13. congty_vieta

Nhà em thì hay dùng đồ Nhật lắm, đến tã giấy cho bé em cũng phải tìm hãng của Nhật để dùng, chẳng phải lo về việc bé bị hăm mông, trào ngược hay là tràn ra ngoài cả, con em vì thế mà không cáu gắt thoải mái vận động, em cũng có thời gian lo cho công việc của mình, chim ưng lắm các mẹ ạ hihi.

14. thuyduonghn

thuyduonghn Thành viên chính thức

Mẹ nó nói đúng đấy, em dùng là cứ phải đặt chất lượng lên hàng đầu, vì thời gian đầu là quan trọng với các bé lắm, nên việc chọn tã giấy cũng phải để ý kỹ, chọn loại tã phù hợp với con nhất, em thì em cũng ưng hàng nhật lắm, dùng Merries không phải chê gì luôn.

15. TuMoc

TuMoc Thành viên chính thức

em cũng như mẹ vậy, chọn tã cho con mà đau cả đầu. đêm con tè dầm tràn tã, ướt hết cả chăn cả chiếu, vợ chồng em lại phải dậy để dọn dẹp và dỗ bé ngủ, nhiều đêm cả nhà cứ loạn cả lên để thay tã cho con làm sáng hôm sau rất mệt mỏi chẳng làm được gì.

16. Mẹ Cadie

Mẹ Cadie Thành viên mới

hồi mới có bé cả ngày lẫn đêm cứ loạn hết cả lên để dỗ bé vì hồi đấy bé nhà em quấy lắm mà dỗ mãi không chịu nín. chẳng biết làm sao đành đi hỏi mấy chị hàng xóm thì mấy chị bảo có khi do tã của em làm bé khó chịu nên bé mới quấy thế đấy, thay tã thử xem thế nào, ấy thế mà đúng thật mẹ ạ, em đổi sang dùng merries một cái mà bé đỡ quấy hẳn, bé cười nhiều hơn, ăn cũng ngon miệng, cả nhà cũng thở phào nhẹ nhõm.

17. mepop

mepop Thành viên chính thức

đợt vừa rồi oi bức khó chịu, cu nhà em cứ khóc rồi dằng tã ra không cho đeo, mà bỏ tã ra em thấy mông con bị mẩn ngứa đỏ hết cả lên mà em xốt hết cả ruột. Có mẹ nào bị như em không, phải làm thế nào bây giờ ạ :(

18. Zin_Zin

Zin_Zin Thành viên chính thức

hồi hè vừa rồi em cũng lo bé nhà em bị mẩn ngứa như bé nhà chị vậy nhưng may sao lúc đấy em được mách cho dùng merries rồi, em cũng vẫn hay kiểm tra thường xuyên. Dùng thuốc theo bác sĩ kê để bôi những chỗ bị hăm và kết hợp tã merries thì mông bé vẫn khô thoáng và không bị mẩn ngứa, bé vẫn thoải mái đùa nghịch và đêm ngủ rất ngon mẹ nó ạ.

19. bode8s1

bode8s1 Thành viên chính thức

mẩn ngứa mình dùng phấn baby đc không chị

20. Thoa

Thoa Thành viên chính thức

hồi hè vừa rồi em cũng lo bé nhà em bị mẩn ngứa như bé nhà chị vậy nhưng may sao lúc đấy em được mách cho dùng merries rồi, em cũng vẫn hay kiểm tra thường xuyên. Dùng thuốc theo bác sĩ kê để bôi những chỗ bị hăm và kết hợp tã merries thì mông bé vẫn khô thoáng và không bị mẩn ngứa, bé vẫn thoải mái đùa nghịch và đêm ngủ rất ngon mẹ nó ạ.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.