Em Bị Trầm Cảm Khi Mang Bầu

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi letam287, 24/10/2016.

1. letam287

letam287 Thành viên mới

Cm giúp cho em xin lời khuyên với ạ. Chẳng là em đang mang bầu đươc 12 tuần rồi. Nhưng khổ nỗi chồng em ko tâm lý, suốt ngày mắng chửi em, toàn lý do đâu đâu. Em chán, em suy nghĩ lắm cm ạ. Em mệt ko đi làm được nằm ở nhà nghỉ thì cũng bị chồng mắng vô công rồi nghề. Chẳng là em làm kinh doanh cùng anh ấy, có gì ko vui ko phải, anh ấy cũng đổ lên đầu em, mắng em thậm tệ lắm cm ạ, có hôm mắng tới tận 1,2h sáng, em suy nghĩ và khóc nhiều lắm, em sợ bị ảnh hưởng đến con, em nói anh thì anh càng mắng em hơn. Em chán lắm, em muốn đi tìm công việc khác để làm nhưng giờ có bầu rồi, xin đâu người ta cũng ko nhận. Giờ cứ sống mãi cảnh này, em khổ tâm lắm. Cm bảo em phải làm sao bây giờ ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi letam287
    Đang tải...

2. bunnylove

bunnylove Thành viên rất tích cực

Thời gian bầu bì ko nên suy nghĩ nhiều đâu e ạ, ảnh hưởng tới con đó. Nói rõ suy nghĩ của mình và tác hại của việc này tới chồng e. Nếu yêu con thì chồng e phải thay đổi. Còn nếu ko được thì như c thì c về ngoại ở 1 thời gian cho thoải mái tư tưởng.

letam287 thích bài này.
  3. letam287

letam287 Thành viên mới

Dạ em cảm ơn chị. Em cũng tính về ngoại, nhưng xa quá, còn phải ở HN đi làm kiếm tiền. Chồng em có quy tắc muốn ăn phải làm, nên em ko thể ở nhà chờ chồng mang tiền về được chị ạ.

4. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Bạn cố gắng giữ tâm trạng tốt chứ không mẹ suốt ngày buồn, khóc thì rất ảnh hưởng đến con. Bạn thử tâm sự với chồng xem sao. M nghĩ chg nếu ko thương m thì cũng phải thương con. Sinh xong rồi tìm việc khác làm cho độc lập.