Cần giúp: Cứu Với Các Mẹ Ơi

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi Me Cu Dat, 24/10/2016.

1. Me Cu Dat

Me Cu Dat Thành viên chính thức

Con bạn thân mình có đứa em lỡ có bầu (năm nay nó 24 tuổi) mà gia đình họ ko chịu cưới. Giờ nó đang dấu bố mẹ, chưa dám nói. Giờ ko biết phải làm sao??????Để đẻ thì tội bố mẹ chắc ko sống nổi, với lại con em có nghề nghiệp gì đâu, trong khi ông bà đông con lại làm nông nghiệp. Mà bỏ thì............Mong các mẹ cho lời khuyên với. Nó hỏi mình mà mình cũng rối bời ko biết làm sao cho phải (đang bàn nhau là đưa em nó đi đâu, đẻ rồi cho người ta con, nhưng đẻ ra rồi có dứt được con được cháu ko các mẹ nhỉ)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me Cu Dat
    Đang tải...

2. matnai07

matnai07 Bắt đầu tích cực

Mn ơi e họ e sn 93 năm nay đã có e bé 1 tuổi có nghĩa là 22t nó đã sinh e bé. Ck nó lúc đó chưa bỏ vợ đầu và cũng đã có con với vợ đc 1 tuổi rồi. E gái e cũng đang đi học chưa có công ăn việc làm, mẹ e ấy ở nhà còn bố e ấy làm bảo vệ. Nh e ấy vẫn quyết giữ con mn ạ. Gđ e nghĩ rằng bỏ thì dễ lắm nh sau bỏ con bé sẽ thế nào? Chấn động tâm lý mạnh và có khả năng ko thể có con đc nữa (lúc đó nó mang bầu tầm 5 tháng rồi) đấy mn ah. Giờ e ấy nên nói với bố mẹ để bố mẹ đi gặp gđình nhà kia (nhà e cũng làm thế) sau khi nch rõ ràng nếu nhà kia vẫn khăng khăng ko cưới thì yêu cầu hỗ trợ để nuôi con. Đừng bỏ e bé tội nghiệp

3. thanhthanh2015

thanhthanh2015

cái này khó nhỉ

4. camket

camket

Nếu thai bé còn dễ chứ to thì để đẻ thôi

5. Me Cu Dat

cảm ơn các mẹ chia sẻ, thật là khó nghĩ quá

6. sunny.a2n91

sunny.a2n91 Thành viên chính thức

Làm mẹ đơn thân cũng cần bản lĩnh lắm, không biết bạn gái ý có tu chí không, nghị lực không. nếu không có bản lĩnh thì đúng là làm mẹ đơn thân con rất khổ. Liệu có nhẹ nhàng bảo nhà trai cưới hỏi được không?

Me Cu Dat thích bài này.
  7. Me Cu Dat

đã gặp rồi mn ạ. nhưng họ ko quan tâm.con em này lại ko tu chí làm ăn nữa. nhiều bất lợi quá. nhà nó quyết định rồi. Cảm ơn các mẹ đã quan tâm nhé

sunny.a2n91 thích bài này.