Tranh luận: Trẻ Con Bây Giờ Khổ Thật

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi mẹ Quốc Cường, 12/10/2016.

1. mẹ Quốc Cường

mẹ Quốc Cường Bắt đầu tích cực

Đúng đấy chị ah, ký ức của mình có đủ thứ của tuổi thơ còn trẻ con thành phố bây giờ em không biết khi nhớ về tuổi thơ chúng sẽ nhớ tới điều gì nữa.

Đang tải...

2. vannguyenhn1990

vannguyenhn1990 Thành viên tích cực

nghĩ đến tương lai đi chị em, nhìn con nhà người ta cái gì cũng biết trước, học trước hết rồi, con mình lẹt đẹt có khổ không. mình ngày xưa thiếu thốn giờ con cái có điều kiện hơn cần có hành trang vững chắc hơn để không khổ nữa.

support8 thích bài này.
  3. Quảng cáo Hoàng Minh

Quảng cáo Hoàng Minh Thành viên tập sự

Các con bây giờ học khổ lắm, đi học về phải làm bài ở trường giao, cặp sách thì nặng trĩu. Quan điểm của mình là thứ 7, CN là ngày cho con đi chơi, thư giãn để con bớt căng thẳng. Mọi người thấy thế có ổn ko nhỉ?

support8 thích bài này.
  4. camket

camket

trẻ con giờ học nhiều, chơi không có chỗ chơi, được mỗi cái ăn ngon hơn ngày xưa thôi

5. Vietfuture2016

Vietfuture2016 Thành viên chính thức

nói không hay lắm nhưng lý do trẻ giờ học nhiều một phần do chính cha mẹ ép buộc, một phần khác là giờ điều kiện kinh tế hiện nay đã khá hơn rất nhiều so với ngày xưa, ăn uống đầy đủ và có dư nhiều, thì sẽ đầu tư thêm cho việc học của trẻ.
    Nhiều người thấy gia đình khác có cho trẻ đi học thêm thì cũng làm giống như vậy, cứ dần dần nó từ một phong trào nổi lên thành một điều tất yếu dĩ nhiên phải làm. "suy nghĩ" không học cho con thì sau sẽ kém hơn những bạn cùng lớp, vào lớp rồi lại thua thiệt vì bạn bè ai cũng biết rồi con mình không biết sẽ chỉ thiệt con, tuy là điều này âu cũng là vì cha mẹ muốn con mình trở nên khá hơn nhưng balo, cặp của con trẻ sẽ càng ngày càng nặng như balo hành quân vậy

6. Cố-Gắng-Mỗi-Ngày

Cố-Gắng-Mỗi-Ngày MỸ PHẨM MINISIZE CHÂU ÂU

Bố mẹ cũng chạy theo thành tích, theo các danh hiệu viễn vông, làm gì mà trẻ con k khổ. Đến khi nào gđ,xh cho phép và giáo dục dạy đến từng học sinh, các em thỏa sức phát triển đam mê của mình thì trẻ em mới hạnh phúc đc.

tinhde thích bài này.
  7. tinhde

tinhde Thành viên chính thức

Chuẩn đó ạ, chính bố mẹ gây áp lực lên điểm số, thành tích của con chứ chưa nói gì đến nhà trường. Em không dám nói là tất cả nhưng phần lớn là vậy ạ. Em từng chứng kiến những ông bố bà mẹ có địa vị trong xã hội thì lại càng coi trọng điểm số của con, vì họ coi đó là thể diện của mình tại cơ quan trước bao nhiêu nhân viên...

Chỉ khổ các bé phải chạy theo mơ ước của bố mẹ. Em là 9x đời đầu lại là dân quê ạ, vì vậy mà tuổi thơ vẫn còn được sống thoải mái chứ giờ đi làm ở thành phố nhìn các bé ở đây mà thương.

8. thanhthanh2015

thanhthanh2015

chuẩn luôn nhưng cũng do một phần giờ bố mẹ đi làm nếu con được nghỉ học thì cũng khó