Mua Sữa Trên Mạng Có Tốt Không Các Mẹ Ơi?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi minhtrangdang43, 14/10/2016.

1. minhtrangdang43

minhtrangdang43 Thành viên tập sự

Các mẹ ơi, bé nhà em sắp cai sữa rồi, em chuẩn bị cho bé ăn sữa ngoài nhưng chưa biết mua sữa ở đâu và mua loại nào thì tốt. Mua trên mạng không biết có được không các mẹ nhỉ vì nó khá nhiều loại để chọn mà thỉnh thoảng khuyến mãi cũng nhiều mà chất lượng không biết có ok không. Kiểu mấy trang như Tiki, Bibomart...ấy ạ. Em hay mua đồ trên mạng vì xét ra thấy tiết kiệm hơn. các mẹ cho em ý kiến với ạ. Em cảm ơn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minhtrangdang43
    Đang tải...

2. minhtamdpa

minhtamdpa Thành viên tập sự

E toàn mua trên mạng thôi mẹ minhtrang ạ, đỡ phải đi lại mà nó vẫn là mấy cái hãng sữa đấy thôi mà. mẹ nó thử tham khảo sua.vn hoặc bogo.vn nhé, bibomart, lazada hình như cũng có đấy

3. Trần Khánh Mai

Trần Khánh Mai Thành viên tập sự

Mẹ minhtrang cứ yên tâm mà chọn sữa ở các trang lớn, nó cũng nhập về từ 1 nguồn thôi ấy mà. Em cũng giống mẹ minhtam hay mua từ mấy trang đấy.

4. Kún iu

Kún iu Thành viên kỳ cựu

Theo mình, dù mua sữa ở đâu thì mẹ cũng cần là người tiêu dùng thông thái, cố gắng tìm hiểu nhiều nguồn thông tin khác nhau để chọn được chỗ mua sữa cho con yên tâm mn ah. Vì nhiều khi các shop trẻ em cũng nhập lại của các nhà nhập khẩu, rồi điều kiện bảo quản,...nên họ cũng không chắc được 100% chất lượng như nào.

5. Meyeukem2012

Meyeukem2012 KEMSHOP - CHUYÊN HÀNG XÁCH TAY CHÂU ÂU MẸ & BÉ

Nếu dùng sữa ngoại mà là sữa xách tay thì mẹ nó nên chọn shop uy tín, bán lâu năm. Quan trọng nhất là nguồn sữa có xuất xứ rõ ràng. Nhiều shop trưng cái bill lẻ ra để lấy lòng tin từ khách hàng ( học có thể mua vài hộp trong siêu thị, còn lại mua sữa ngoài thị trường trà trộn. Bên nước ngoài sữa trôi nổi đầy ra ) . Nhà mình mua sữa tại đại lý lớn tại Séc thì cứ mua số lượng bn thùng thì trùng đúng với số tiền trên Bill hàng. Sữa mua theo tuần, bill thể hiện luôn ngày mua hàng. Nhưng quan trọng nhất vẫn là người bán hàng phải CÓ TÂM .

6. westman shoes

westman shoes Bắt đầu nổi tiếng

e cũng băn khoăn vụ mua sữa online lắm.

7. Meyeukem2012

Meyeukem2012 KEMSHOP - CHUYÊN HÀNG XÁCH TAY CHÂU ÂU MẸ & BÉ

Mẹ nó cứ đến tận nhà của người bán hàng mà xem sữa. Nhiều mẹ cũng có tâm lý như mn. Những mẹ mới mua lần đầu mình thường khuyến khích đến tận nhà mình xem hàng cho uyên tâm, mình còn hẹn các mẹ ấy hôm bà ngoại Kevin nhà mình về đến nhà tự tay mở thùng lấy sữa ra xem và xem bill luôn cho khỏi lăn tăn. Từ lần sau chỉ việc điện thoại lấy sữa thôi. Thế nên mình mới nói các mẹ khi chọn mua hàng online nên chọn shop uy tín, bán nhiều năm là thế.

8. KISS studio

KISS studio Thành viên tập sự

mình thì hay mua ở mấy siêu thị lớn thôi (bibomart, kidplaza, shoptretho). Nếu có vấn đề họ sẽ sợ tai tiếng ảnh hưởng cả nghiệp kinh doanh của họ.

9. Maitp Nguyen

Maitp Nguyen Thành viên mới

10. thanhthanh2015

thanhthanh2015

bạn nên tìm hiểu kỹ trước khi đặt hàng

11. minhchau_94

minhchau_94 Thành viên chính thức

Mua sữa trên mạng được cái tiện nhưng còn vấn đề hạn dùng, vận chuyển có đảm bảo không nữa. Mình thì thấy kêu xã chở ra siêu thị vừa tiện đi chơi vừa chọn cho thoải mái. Nếu mà dùng sữa xách tay có người quen ở nước ngoài gửi về vẫn yên tâm hơn.

12. LolaChang

LolaChang Thành viên đạt chuẩn

không nên để tâm lý hàng ngoại mà mua sữa xách tay đâu các mẹ, nếu có người quen gửi về thì hãy dùng chứ sữa trôi nổi k ai kiểm duyệt thì biết chất lượng thế nào, ngay cả sữa được phân phối chính thức còn có hàng giả kia mà. con mình chỉ dùng enfa từ bé đến giờ mà vẫn thông minh lanh lợi, quan trọng là sữa hợp với bé thôi

13. vangk11

vangk11 Thành viên đạt chuẩn

mẹ có thể đặt mua sữa enfa trên trang web luôn, nên cũng khá yên tâm, bản thân mình đã sử dụng khi mang bầu, 1 phần vì mình thấy các chị đồng nghiệp dùng sữa này con sinh ra rất kháu khỉnh đáng yêu, mặc dù có chị người yếu lắm, nhưng uông sữa này cộng với dinh dưỡng đầy đủ nên con sinh ra khỏe mạnh

14. minhchau_94

minhchau_94 Thành viên chính thức

Mua sữa thì các mẹ chú ý vấn đề con ăn có hợp hay ko. Tiêu hóa của bé có ổn ko. Còn lại thì xem thành phần thấy đầy đủ canxi, sắt, dha... là ok rồi.

15. mebechi25

mebechi25 Thành viên chính thức

Bé nhà em ăn enfa mấy năm nay ròi thấy hợp lắm. Bé ăn ngoan ít quấy, ko mập lắm nhưng được cái cứng cáp ít bệnh vặt. Mà khôn lắm nha biết nịnh rồi đấy

16. luu son

luu son Thành viên mới

Mua sữa trên mạng từ các trang lớn và uy tín thì vẫn rất tốt nhé, mẹ cứ thoải mái mua không phải lo lắng lắm đâu

17. rjopham

rjopham Bắt đầu tích cực

Mua hàng thì mình hay mua hàng trên Lazada.
    Giờ trên đó bán nhiều loại sữa, chính hãng có luôn, sữa thì em mua Enfagrow, giá rẻ hơn ngoài thị trường mà còn chất nữa

18. chiduanpn

chiduanpn Thành viên tập sự

Thật sự thì tìm một địa chỉ mua sữa cho bé cũng khó lắm chị minhtrang. vì có nhiều nơi bán với giá khác nhau nên rất nhiều mẹ phân vân chứ không phải mình chị đâu. Nhưng chị cứ xem qua bài viết dưới đây xem sao, rất hiệu quả. Mình cũng vừa xem xong nên chia sẻ cho ai chưa biết luôn hihi ^^
    https://domy.vn/d2142-shop-hang-my-chuyen-nhap-khau-hang-hieu-xach-tay-gia-si-uy-tin.html

19. minshop02032018

minshop02032018 Thành viên mới

Các mẹ ai có nhu cầu mua sữa Nutrilon séc hay aptamin đức cho con thì alo mình nhé. Hàng đảm bảo chuẩn do cô mình mua gửi về.Cảm ơn các mẹ . Bé nhà mình cũng dùng Nutrilon của Séc cảm thấy khá ok các mom ạ

20. Đèn Phúc Lộc

Đèn Phúc Lộc Bắt đầu nổi tiếng

tham khảo cùng