Cần giúp: Cho Em Nhờ Các Mẹ Một Hôm Thôi Ạ.

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi bố gấu mẹ gấu, 24/10/2016.

Tags:
  1. bố gấu mẹ gấu

bố gấu mẹ gấu Thành viên mới

Chẳng là em tham gia bảo hiểm Manulife đc gần 1 năm rồi mà giờ em muốn nghỉ, không biết có lấy lại được tiền không hả các mẹ và lấy lại đc bao nhiêu %. Mong các mẹ giúp em với ạ. em cảm ơn nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bố gấu mẹ gấu
    Đang tải...

2. me_vit_coi_123

me_vit_coi_123 Thành viên chính thức

tớ mới tham gia đc mấy ngày, cả đại gia đình bắt rút ra ko cho mua. may quá vẫn trong thời hạnh 21 ngày hợp đồng nên huỷ ko mất đồng nào/ đc lĩnh lại nguyên vẹn.
    cũng muốn tham gia lắm nhưng cả nhà sợ rủi ro mất tiền, ko đủ tài chính để theo đuổi nên ko cho tham gia. hic

trịnh duy hùng thích bài này.
  3. Truongquocthai

Truongquocthai Bắt đầu tích cực

Cái này bạn bê hợp đồng ra nghiên cứu là có mà
    Bhnt của mình, phần lớn người mua chỉ nghe theo tư vấn của nhân viên tư vấn, mà chả chịu nghiên cứu hợp đồng

4. Khoihien

Khoihien Bắt đầu nổi tiếng

Hóng xem cm tư vấn thế nào. Hình như mới đóng 1 năm thì trên bảng chạy dòng tiền thì cột giá trị hoàn lại bằng 0

5. bebaoanh

bebaoanh Bắt đầu nổi tiếng

1 năm hay 4 năm thì các mẹ cũng đừng mong nhận lại tiền nhé ko có đâu ạ vì thế này nhé năm thứ nhất trừ đi 65% số tiền bạn đóng vào chưa kể các khoản chi phí khác nên đến lúc bạn đóng đc 1 năm thì số tiền của bạn đã về còn số 0 tròn trĩnh rồi nhé ko lấy đc đâu

6. bố gấu mẹ gấu

công nhận là lười đọc thật bạn ạ vì hđ quá dài :D Có khi tối về tớ phải lôi ra đọc thôi.
    đấy, giờ tớ không biết có theo nổi không bạn ạ nên muốn rút lại. Không biết gần 1 năm rồi thì họ tính như nào, muốn rút ra quá.

7. bố gấu mẹ gấu

ôi đúng là chán thật mn ạ, lúc đầu cứ nghĩ theo đc. Buồn quá, không lấy lại được coi như mất toi 12tr :(

8. bebaoanh

bảo hiểm ko xấu nhưnh trước khi tham gia bạn phải có số tiền đủ cho đóng 5 năm đầu tiên mà bạn sẽ ko phải sử dụng đến thì mới nên tham gia nhé con ko thì đừng tham gia m cũng là tvv nhưng m nói thật vì nếu ko có tiền sẵn như vậy coa khi bạn kí hd nhưng sang năm sau gd bạn kinh tế khó khăn làm chỉ đủ ăn chẳng hạn thì bạn lấy đâu ra tiền đóng bh thế là số tiền mà bạn đã đóng cho cả gd sẽ ko cánh mà bay ko lấy lại đc đồng nào nên ko phải cứ thích là đi mà ko suy nghĩ kĩ nhé

9. Truongquocthai

Truongquocthai Bắt đầu tích cực

Giờ thì đọc lại để làm gì nữa
    Còn thực ra hợp đồng BHNT đọc bao gioè đọc cũng thấy rất ngắm điều khoản với những ngôn từ hết sức lủng củng và trừu tượng.
    Không phải nó dốt tiếng Việt đâu, mà nó cố tình phức tạp hoá vấn đề để phần lớn khách hàng không hiểu. Còn sau này có tranh chấp thì phần thua thiệt bao giờ cũng được nhường cho khách hàng theo đúng hợp đồng đã thoả thuận
    Giờ bạn muốn huỷ hợp đồng cũng được, nhưng áp dụng theo các điều khoản đã ký, bạn sẽ nhận lại được 0 đồng

10. bebaoanh

thế nên trước khi tham gia phải có tiền đóng ít nhất 5 năm thì hãy tham gia mn nhé e cũng là tư vấn viên bảo hiểm nhưng e ko muốn nói rối để lấy tiền của mọi người nên e mới nói thật như thế các mẹ biết vì sao mà khi tvv bh người ta muốn mọi người tham gia và mời bằng đc ko vì lương của họ khi bạn tham giá là rất cao nên họ bất chấp nói những thứ hay ho và ko có trong hd miễn sao bạn chịu kí ví chả mấy người đoc hd trước khi kí toàn nghe tvv họ nói đủ thứ nào là cứ tham gia đi sau này ko tham gia nữa thì lấy tiền về có mất gì đâu mà còn có tiền lời nữa thế là ham hố tham gia mà chả hiểu 1 tí nào về bh cả bạn mất 12 triệu thì họ đc nửa công ty 1 nữa

11. me_vit_coi_123

me_vit_coi_123 Thành viên chính thức

mn ơi thế nhờ mẹ nó tư vấn hộ mình. hôm trc mình có tham gia gói thành tài lập nghiệp của Techcombank. mình đóng cả năm cho con là 50 tr luôn. gói đó mệnh giá là 2.7tr bé lớn và 2.5 tr bé bé. cả 2 gói ý đều đc bảo vệ với mênh giá 200 tr
    mình đóng rồi sau đó thì rút lại vì số tiền nhiều quá sợ ko theo nổi.
    nhưng lại đc tư vấn tham gia gói thấp hơn. đóng 600k/tháng/người. thì mệnh giá bảo vệ là 50tr/người.
    theo mẹ nó có nên tham gia ko???
    nên tham gia của bên ngân hàng hay bên đại lý bảo hiểm????

12. skin27

skin27 chè vằng sẻ quê

e nghĩ là k nhận được tiền đâu ạ,, phải đáo hạn mới nhận được lãi và gốc

13. bebaoanh

nếu mn có điều kiện thì tham gia là rất tốt nhưng tham gia mức nào mà m có khả năng theo đc ấy vì cái này đóng hàng chục năm chứ đâu phải 1 hay 2 năm đâu nên ko ai biết trước đc điều gì có khi bây giờ bạn dư giả nhưng sang năm bạn khó khăn không theo đc phí lắm mà nếu tham gia thì m khuyên hay tham gia cho bản thân trước hoặc ai là trụ cốt chính ấy vì nếu ko mn tham gia cho con nhưng nếu có chuyện gì đó không may đến với mn thì ai sẽ đóng cho con thì lúc đó tiền của mn cũng coi như mất nên mn cứ suy nghĩ và tìm hiểu kĩ trước nhé

14. trịnh duy hùng

trịnh duy hùng Thành viên tập sự

Chị ơi, tham gia dc BHNT thì rất tốt nhé.
    Tuy nhiên m cần xem xét 1 vài yếu tố như sau:
    1. tình hình tài chính của gđ m.
    vd: thu nhập của gđ m là 100tr/tháng thì cũng chỉ nên bỏ ra từ 10-20tr/tháng để tham gia bảo hiểm.
    Tức là phần chi cho bảo hiểm sẽ = 10-20% thu nhập của gia đình.
    2. Nhu cầu mua bảo hiểm để TIẾT KIỆM hay BẢO VỆ nhiều hơn để chọn cho đúng.
    3. Hãy nói chuyện thẳng thắn với tư vấn viên bảo hiểm về tình hình tài chính cũng như yêu cầu để họ thiết kế đúng và phù hợp nhất.
    4. Thời gian đóng BHNT thông thường là từ 10 - 15 năm, đúng là hơi dài nhưng nếu là BH xã hội thì sẽ phải đóng dài hơn 15-25 năm.
    - Thêm vào đó khi tham gia BHNT nếu có năm nào đó chúng ta bị khó khăn về tài chính thì BHNT sẽ gia hạn cho chúng ta thêm 2 năm hoặc chọn giải pháp bảo hiểm giảm để ko cần đóng phí mà vẫn dc bảo vệ.
    5. BHNT là giải pháp rất tốt để đề phòng rủi ro như ốm đau, tai nạn, bệnh tật hiểm nghèo, tử vong... trong bất cứ trường hợp nào chúng ta sẽ đều dc hỗ trợ. Còn nếu ko tham gia BHNT mà gặp những rủi ro như vậy thì chúng ta và gđ chúng ta sẽ ra sao ???

15. trịnh duy hùng

trịnh duy hùng Thành viên tập sự

C ơi, nếu c tham gia dc gần 1 năm mà muốn bỏ thì số tiền nhận lại gần như bằng 0. Vì số tiền c đóng năm đầu phần lớn dc chuyển vào quỹ bảo vệ. Việc này cũng giống như khi c ký hợp đồng thuê nhà mà c lại muốn hủy hợp đồng giữa chừng thì mình sẽ phải bị phạt.
    Còn nếu c muốn xem cụ thể còn bao nhiêu thì c mở bản bảng minh họa quyền lợi bảo hiểm ra trong phẩn BẢNG MINH HỌA ở cột "Tổng Gía Trị Hoàn Lại" c sẽ thấy số tiền dc nhận về qua các năm.
    - Tuy nhiên e hơi tò mò 1 chút, tại sao c lại muốn hủy hợp đồng ?
    - Trước khi ký HĐ thì vì lý do gì mà c tham gia ?

16. bachgiang1411

bachgiang1411 Thành viên đạt chuẩn

Theo mình nếu có điều kiện dư giả thì nên theo, mọi người vẫn mua bình thường mà, giờ công ty bảo hiểm cũng nhiều nên người ta cũng cạnh tranh uy tín phết, chứ không còn lôm côm như ngày xưa nữa đâu.

trịnh duy hùng thích bài này.
  17. Mebi90

Mebi90 Thành viên mới

1 năm rồi mẹ nó hủy cái hợp đồng này chưa?????

18. Ngochoa0912

Ngochoa0912 Thành viên đạt chuẩn

Chị nên mua trực tiếp của cty BH