Cần giúp: Là Em . Các Mẹ Sẽ Làm Gì ?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi katexinh88, 18/10/2016.

1. katexinh88

katexinh88 Thuocnamthaoduocgiamcan

Thực ra mọi chuyện xuất phát từ việc em không biết xử lí tình huống này như thế nào

Vợ ck em lấy nhau đc 2 năm , cuộc soong nhìn chung là êm ấm . Quen nhau 4 năm. yêu nhau 1 năm , lấy nhau 2 năm , nói ra để mn hiểu là bọn em khá hiểu tính nhau , .... về mọi mặt .Nên cãi nhau hầu như là không có , thỉnh thoảng mới giận dỗi nhau tẹo cho có sóng gió thôi .

Nhưng dạo này vấn đề nổi cộm lên làm em không biết nên xử lí ntnao nữa .

Công việc của ck em khá là vất vả . 1 ngày làm 18 tiếng ở nhà đc 6 tiếng , hầu như time ở nhà sẽ là ngủ . Nên việc chăm lo cho gia đình hầu như là số O . luk đầu lấy nhau khó khăn lắm , nên khi đi làm có cv lương khoảng hơn 10tr vs bọn em là may mắn lắm rồi , nên time đầu cả 2 vc đều cố gắng , em thương ông ý đi làm vất vả , luk ý em lại chửa đẻ , nên chẳng kêu than , mọi việc hầu như vẫn cố gắng bươn trải 1m . ck em làm ở đó tính ra hown1 năm rồi , kinh tế gia đình hầu như là ck em là chính . lương em đi làm đủ nuối bản thân , em buôn bán thêm hàng online cũng là đủ thêm cơm gạo ,chứ kinh tế chính vẫn là ck em . .

Có phải do em tham lam , hay ích kỉ , hay cái gì cũng muốn , chứ dạo gần đây , em chỉ muốn ck em xin nghỉ , vc em có nói về vđ này vài lần rồi , vì dù lương cao 1 chút , nhưng cv rất vất vả , time lại nhiều , nhìn ck em già đi nhanh lắm , em lại cảm thấy luk nào mà cứ vò võ 2 mc thì quá là cô đơn . nên em nghĩ , thôi thì làm 1 cv ít tiền hơn chút , nhưng vc , con cái gần gũi vs nhau , chứ giờ , dù làm gần nhà (3km) mà cứ như đi nc ngoài , biền biệt ...Nhưng ck em lại k đồng ý , vì ông ý bảo nếu bỏ thì giờ gia đình khó khăn, và anh k làm dc việc gì khác ....bala bala...

Sau hôm trc , con sốt 40độ ,em nt bảo ông ý , ông ý goi lại thản nhiên lắm , bảo là ,cho nó uống olezon ,..em nt bảo em đang cho con đi viện , anh ý gọi lại bảo anh không thể nghỉ việc đc, em nẩn quá cúp máy chả nói tiếng nào , hôm sau tận 9h sáng mới gọi lại cho em hỏi tình hình con , đột nhiên em thấy lạnh , thấy rạn nứt , thấy trống trải ,... có pahir do em tham lam gì cũng muốn , vừa muốn tiền ck kiếm lo cho gđ , vừa muốn ck có time quan tâm gia đình ....

Note: có thể các mẹ đọc xong nghĩ là ck em có bồ hay gì , em báo luôn là k phải , cv của ông ý bận và rất rát nhìu việc .nên mới có all những vấn đề trên ..

Xem thêm các chủ đề tạo bởi katexinh88
    Đang tải...

2. Huy Lân

Huy Lân Bắt đầu nổi tiếng

Em nghĩ dù công việc có thế nào thì ck cũng cần có tgian cho gdinh nữa, em cũng bảo lão ck thế, còn k làm việc này thì làm việc khác chứ 1 gdinh hp k chỉ tạo nên từ 1 phía đc

3. katexinh88

em cũng nói vậy đấy chị . mà không ăn thua

4. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

Thông cảm với bạn. Mình cũng đã từng 12h đêm một mình cho con đi cấp cứu, ngày mưa bão cũng một mình bế con đi viện. Nhiều lúc còn đùa với chồng "may là đi đẻ chưa phải đi một mình" ^^

5. katexinh88

Hi.vâng

6. Chicothelayeu7602

Chicothelayeu7602 Thành viên rất tích cực

M hiểu cái cảm giác mà bạn đang gặp phải.Ck m làm lái xe nên thời gian dành cho gđ rất ít hầu như chẳng có ngày nghỉ,mọi cv ở nhà phần lớn do m đảm nhận hết kể cả vc của đàn ông nhiều lúc thấy tủi khi mà có ck mà như ko có lúc m đã rơi vào tình trạng trầm cảm chẳng thiết tha j nữa.m chi uoc 1 tháng ck m giành cho vc trọn vẹn lấy 1 ngày chứ ko cần nhiều mà cũng chẳng đc (trừ xin nghỉ).cuộc sốg của m cứ thế trôi đi gần 4 năm thì vc m tích góp và vay mượn ít ra làm riêng thì cũng đỡ vất hơn là đi làm thuê ,tjan cũng rảnh rang hơn nhưng lại chuyển sang lo vấn đề khác rồi lại phải xa con gửi con để đi làm.thế đấy bạn ạ cuộc sống chẳng bao giờ đc trọn vẹn hết đâu để có đc nó là m phải hy sinh nhiều thứ.nhưng mn và m khổ nhưng vẫn hp chán là có đc những anh ck chịu khó làm ăn lo cho gđ chứ chơi bời thì còn khổ tn nữa.cứ coi như đó là nguồn đv an ủi m khi kinh tế vững hơn chút có tý vốn thì lúc đó m lại tính khác mn nhỉ :D

huyenthu86 thích bài này.
  7. soo

soo Thành viên mới

Bạn hãy vì con mà để anh ấy tiếp tục làm việc. Đổi sang cv khác, nhàn hạ thật nhưng ko có tiền thì càng khổ hơn. Giả sử lúc con đi viện tiền thì ko có lúc ấy hai vc lại cãi nhau đó mẹ nó ạ/

8. Nuochoasing

Nuochoasing Thành viên mới

Không biết chồng bác làm việc gì mà 18 tiếng 1 ngày. Người nước ngoài làm nhiều cũng chỉ 12 tiếng thôi mà.

9. LunaTL

LunaTL Thành viên rất tích cực

Em thấy các vấn đề lúc nào cũng được cái này mất cái kia mn ah. Có khi thay đổi 1 hoàn cảnh khác lại có vấn đề khác đó ah. Nhưng sống chung thì 2 vợ chồng nên hiểu và san sẻ cho nhau, có khi 1 vết nứt nhỏ cũng có thể gây ảnh hưởng tình cảm vợ chồng chị ơi. Nên em thấy trong hoàn cảnh này 2 vợ chồng chị nên thật tâm ngồi nói chuyện với nhau, đặc biệt là sao khi con chị đi viện ấy. Hai người trao đổi thống nhất lựa chọn, mỗi bên nhường 1 tí, có vậy thì mới vui nhà vui cửa được ah. Chứ thật ra em thấy gia đình vẫn đang hạnh phúc đó chị nhé. Chồng chị vẫn cố gắng phấn đấu vì gia đình lo cho gia đình, chỉ là cái anh quan tâm là tài chính, cái chị quan tâm là tình thân. Ngồi lại để chia sẻ chị nhé. Chúc gia dình chị luôn luôn hạnh phúc.

10. Chungnt0902

Chungnt0902 Bắt đầu tích cực

Anh ấy đang rất cố gắng vì côg việc vậy nên chị đừng ép a ấy nghỉ làm gì. Sau này con lớn xíu, kinh tế ổn định thì sẽ có thời gian cho vợ con. Không có tiền khổ lắm mn à :(

11. MeGiangkhai

MeGiangkhai Bắt đầu nổi tiếng

Mình nghĩ chồng bạn cố gắng làm việc cũng vì gia đình thôi.
    Nếu nghỉ mà chưa kiếm được công việc khác mà ko có tiền còn khổ hơn.
    Nên làm vợ thì cũng nên cố gắng, đừng nên kêu ca nhiều, đàn ông họ không thích đâu.
    Mình thấy con ốm sốt, chủ yếu là người vợ chăm là chính.

12. hanhlem

hanhlem Thành viên tích cực

Chia sẻ với mn chuyện nhà mình: mình cơ quan nhà nước,lương ba cọc 3 đồng,được cái rộng về tgian,vk mình làm ngoài,tgian eo hẹp,chưa kể làm thêm,tối 8h mới về. Con cái,cơm nước 1 tay mình lo (từ 16h30-20h,mà con mình ăn khó lắm). Mà nói thật với bạn tổng thu nhập vk cũng chỉ bằng lương mình. Ngày nào về đến nhà vk cũng trong trạng thái kiệt pin (chắc giống chồng bạn),mình thương lắm chứ. Nhưng giai đoạn này chưa biết làm cách nào khác. Thôi đành cố gắng làm tốt việc nhà chăm con giúp vợ chứ k biết làm gì hơn cả!
    Theo mình như trường hợp của bạn,mà mình là ck bạn,mình rất cần sự quan tâm,động viên từ 1 nửa của mình. Nếu ck có hơi vô tâm 1 tý thì cố gắng tâm sự để thay đổi lão ấy. Não bộ con trai nhiều khi rạch ròi lắm,k phức tạp như chị em. Ví dụ vk gọi báo con ốm nhưng nhiều khi ck vẫn đi nhậu. Nhậu k phải vì thèm khát gì mà vì cuộc nhậu đó có những lý do mình không nên bỏ qua!(đungs là con cái là trên hết,nhưng cũng tuỳ vào mức độ bệnh,ví như con nhỏ đi chơi,bị ngã nhiều mẹ lao ra như hổ vồ,mình thì k như vậy)!
    (ĐỊNH VIẾT TIẾP MÀ ĐT MÌNH KIỆT PIN RỒI)

katexinh88 thích bài này.
  13. katexinh88

Não bộ con trai nhiều khi rạch ròi lắm,k phức tạp như chị em. Ví dụ vk gọi báo con ốm nhưng nhiều khi ck vẫn đi nhậu. Nhậu k phải vì thèm khát gì mà vì cuộc nhậu đó có những lý do mình không nên bỏ qua ...cái này này anh ạ :( em kiểu có thể chấp nhận việc vô tâm , nhung k lo cho con là em ghét lắm . nó ốm bác sĩ bảo làm hồ sơ mổ . em và mẹ ck thì chạy ngược xuôi ...lão thì bảo họp xong di nhậu . con chả lo gì :( . NÃO PHẲNG chứ k hiểu kiểu gì :( .

14. hanhlem

hanhlem Thành viên tích cực

Uhm,liên quan đến việc mổ thì đúng là khó. Vụ này chịu. K bênh lão kia dc