Tâm sự Độc Thân Lâu Quá Đâm Ra Thích Độc Thân

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi vu tran hung, 21/10/2016.

Tags:
  1. vu tran hung

vu tran hung Bắt đầu tích cực

Không biết có ai đang rơi vào tâm trạng hiện tại như mình chưa

Giờ mình cũng 33 cái xuân xanh theo tuổi các cụ, như các cụ nói quá ế, hay ế lâu quá rồi, mãi chưa cưới được vợ

Cũng phải thôi đàn ông hay đàn bà tốt nhất là cứ dưới 30t lập gia đình là đẹp nhất, càng muộn sau càng khổ. Không chỉ khổ mình mà khổ cả bố mẹ, khổ cả con, người ta gọi là khổ 3 đời.
    Dẫu biết là vậy nhưng vẫn ko thể lập được gia đình sớm hơn, ngoảnh đi ngoảnh lại cũng sắp đến cái tuổi 35 mà theo các cụ là gần như xong các việc lớn từ vợ con, gia đình, nhà cửa......

Giờ thành của hiếm chứ không còn quý rồi, bạn bè đều có vợ con hết cả, người thì đã 1 con, người thì 2 con. đôi khi nghĩ do duyên số muộn hay chưa đến, nhưng thật ra đều do mình cả.

Khi độc thân lâu quá, tình cảm nó cũng băng giá dần theo thời gian, có lúc lại thích cái sự độc thân ấy, lại thấy niềm vui trong nó dẫu biết rằng tương lai sẽ càng khó khăn hơn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vu tran hung
    Đang tải...

2. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

hihi... em thấy đội bạn thân của ck em toàn cán mốc 35 rồi...mà các anh ấy có vẻ cũng chưa mặn mà lấy vợ....
    - cá nhân em thì nghĩ...đàn ông nên lấy muộn 1 chút...khi co sự nghiệp và 1 chút vốn rồi...vợ về sẽ đỡ vất vả...
    - anh cũng đừng lo quá...kể cả anh có 40t, mà nhà 3 tầng, xe 4 bánh..thì vẫn có gái 18 yêu đấy anh...anh có thấy, nghệ sĩ hài Công Lý và Chiến Thắng ko? ông nào cũng có con, 2, 3 bà vợ mà vẫn có gái 18 yêu đấy thôi....
    - chỉ lưu ý anh 1 điều...khi mình yêu chân thành và biết trân trọng vợ mình, thì hạnh phúc sẽ đến rất tự nhiên, cuộc sống gia đình sẽ rất ngọt ngào... nụ cười hạnh phúc, mãn nguyện sẽ nhiều hơn gấp ngàn lần nụ cười vui vẻ của độc thân...hihi...
    - lấy sớm có cái khổ sớm..... vì thế anh cứ vui vẻ lên nhé....hạnh phúc luôn ở rất gần... sớm thôi nó sẽ tìm anh...
    -...mỉm cười...:D:D:D

3. dacsanphanthiet01

dacsanphanthiet01 TRAO GIÁ TRỊ TẶNG NIỀM TIN <3

hả bạn chưa lập gia đình ah?tưởng ....

4. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

Hôm rồi em thấy có 1 chị cũng ngoài 3 sọi đang kiếm tìm tình yêu trong mục kết bạn đấy ạ. Anh tuổi này chắc bằng hoặc ít hơn chồng e 1 tuổi thôi. Các anh thật ra nên lấy vợ muộn chút ko sao cả, cứ lo sự nghiệp tốt sau vợ con đỡ khổ. Chỉ sợ 4 xịch đến nơi mà ko có gì thôi... à kể cả có tiền tài, địa vị nhưng cần chú ý bản thân từ ngoại hình đến tính cách thì gái trẻ mới theo :D . Nhà e chồng 83, vk 92 cũng ms cưới đc 2 năm thoai :D

dacsanphanthiet01 thích bài này.
  5. yến tứ phương

yến tứ phương Bắt đầu nổi tiếng

Cô đơn quá lâu, có khi là sợ cảm giác yêu thương ai đó anh ạ.

6. janustql

janustql Thành viên chính thức

mình hiểu cảm giác của bạn này ... đôi khi mình cũng thích thế .. tự do và không ràng buộc gì cả. Cái cuộc đời nó thể, đến 1 giai đoạn bạn muốn cái này thì bạn phải từ bỏ những cái khác thôi .. ^^

7. vu tran hung

Vâng suy nghĩ nó thay đổi theo từng thời kỳ, hy vọng nó sẽ nhanh qua đi

8. mang.na

mang.na Thành viên rất tích cực

Tâm trạng giống e. Lâu k có ng chia sẻ nó cũng quen và cảm giác k cần thiết. Ng ngoài sốt ruột nh mình thì dửng dưng

9. vu tran hung

Chuẩn luôn mn, cảm giác và trái tim nó cũng ko còn rung động, nó cứ như giá băng

10. mang.na

mang.na Thành viên rất tích cực

::):):):):):)(

11. Minh Ngọc94

Minh Ngọc94 Thành viên tích cực

em cũng có ông anh bằng tuổi anh nhưng mà ổng chẳng lo gì đâu, cũng yêu vài cô rồi nhưng mà k hợp, theo quan điểm của em thì đàn ông lấy muộn cũng k sao cả, quan trọng là cảm thấy vui là được

12. anhminh360

anhminh360 Bắt đầu tích cực

Lấy sớm hay lấy muộn cái nào cũng có cái hay của nó, chỉ cần biết mình đang làm gì, đã làm gì và sẽ làm gì là được rồi. Có gia đình sớm thì chịu trách nhiệm sớm hơn, thay vì nghĩ là ràng buộc thì nghĩ là ở cạnh có thêm 1 người cùng ra cùng vào, vui cùng cười, buồn cùng khóc, trách nhiệm cùng nhau gánh, rối rắm cùng nhau giải quyết. Có khi ở giữa những băn khoăn lại có người cùng nói chuyện để hết vướng mắc, có lúc thiếu tự tin sẽ có người ủng hộ và thúc đẩy để mình thêm vững bước. Khi đau yếu có người ở cạnh chăm sóc, dù sao cũng tốt hơn cứ ở vậy một mình.

Lấy trễ cũng tốt thôi, nhưng lúc độc thân đó hãy nghĩ rõ ràng mình muốn gì, cần gì và phải làm cái gì, đứng cho vững chân, kinh tế ổn định, tới lúc có gia đình thì mọi chuyện nhàn hạ thoải mái hơn. Chứ sống độc thân mà cũng buông thả luôn cho ý chí của mình, đến khi có gia đình muộn, việc gì cũng lỡ dở, khổ vợ khổ con thì đúng là khổ luôn cả 3 đời ấy chứ.

13. TubepThien

TubepThien Ký gửi - Mua bán BĐS - 0936.064.702

Ăn mãi một món cũng thấy chán, mà độc thân lâu cũng thấy buồn. Giờ bác tìm người phụ nữ chính chắn, trưởng thành trong suy nghĩ thì họ lại có tuổi, và hầu hết không còn độc thân. Những cô gái còn xuân thì vẫn trẻ con, chưa đủ độ chín để thấu hiểu suy nghĩ của đối phương - Cái này người ta gọi là 2 thế hệ ấy. Đâm ra tìm được người hợp rất khó. Nói chung khả năng tìm được người phụ nữ tương đồng với bác rất rất khó. :v

14. anhminh360

Đúng r, tại thấy trước tương lai nên lúc học năm 2 đã lựa cho mình 1 người phù hợp. Nếu không đến giờ chắc mình cũng ế dài cổ

15. TubepThien

Em thì vớ đại rồi tự hài lòng với sự lựa chọn của mình thôi. Yêu đương là vậy, càng cân đo càng thiệt thân. ^^

16. anhminh360

Tình cảm đúng là không thể cân đo quá chi li nhưng đại đùa mù quáng quá cũng càng không tốt. Tiền đề là mình thích họ và họ cũng thích mình vậy là được rồi. Ai cũng có khuyết điểm, bản thân mình cũng vậy, nên trong tình cảm thì nhún nhường 1 chút, thông cảm 1 chút, bao dung 1 chút, bao nhiêu đó là đủ để có 1 tình cảm đẹp, dĩ nhiên là cũng phải sáng mắt và tinh tường 1 chút để nhận ra người đó có thật lòng hay chỉ lợi dụng mình thôi. Bởi khi xác định 1 mối quan hệ thì phải biết rằng đó là người đi cùng mình tới cuối đời. Ừ thì có thể tự hài lòng trong chốc lát, nhưng liệu có đủ để hài lòng cả đời hay không? Vậy nên mới phải suy nghĩ kỹ trước khi bắt đầu với ai đó. Lựa chọn là vì thế.

17. TubepThien

Bác này ngày xưa chắc mấy môn triết học mác-lenin điểm cao lắm đây. ^^!

18. habela

habela Thành viên đạt chuẩn

Thời độc thân cũng vui lắm. Ngày đi làm, chiều về tập gym. Thỉnh thoảng tụ tập bạn cf hoặc đi ăn. Cuối tuần thì về quê thăm mẹ không thì lập hội đi chơi. Nói chung không phải bận tâm suy nghĩ gì nhiều, cảm giác tự do và rất thoải mái. Không ai làm mình buồn, không lo sợ bị lừa, không có những vấn đề trằn trọc lo nghĩ, cũng không có cãi vả hờn trách. Ngày qua ngày cứ nhẹ nhàng trôi đi. Co những cuộc vui thoải mái với bạn bè về lăn ra ngủ. Nghĩ nếu có người yêu hoặc có chồng thì có thoải mái thế? cũng đúng là không ai cứ mãi như vậy, phải ổn định, rồi cũng sẽ có lúc cần lắm 1 người yêu thương ở bên quan tâm. Nhưng tìm đúng người thì điều đó mới mang lại hạnh phúc. Không thì thôi cứ độc thân mà vui vẻ như vậy còn hơn. Giờ chuẩn bị yên bề gia thất lai nhớ cảm giác độc thân hihi