Cần giúp: Tư Vấn Cách Giảm Cân Cho Mẹ Vừa Sinh Em Bé?

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi Tamtitmitdua, 4/10/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. tanngoc

tanngoc Thành viên sắp chính thức

Bán thuốc có tâm phết mẹ nó nhỉ. Kiểu khách hàng nghi hoặc cái là đưa ra cái đảm bảo cam kết luôn. Đánh thẳng vào tâm lý sợ sệt của khách hàng :)). Mà em thấy thành phần của cái AZ này có cái Chistosan chiết xuất từ sinh vật biển. Cái này có tác dụng gì nhỉ? Mấy loại khác là thảo dược thì còn có ích chứ @@

Đang tải...

2. HoangTN50K

HoangTN50K Thành viên chính thức

Loại này có kén người sử dụng không chị. Em đang muốn mua cho bạn gái em dùng để giảm vài kg trước khi đi chụp ảnh cưới :). Liệu trong 2 tuần - 1 tháng có giảm đc 3kg không ạ.

3. TamTamHN

TamTamHN Bắt đầu tích cực

Chistosan chiết xuất từ sinh vật biển, mang điện tích dương, vào ruột sẽ thấm hút các chất mang điện tích âm như chất béo, Protein thải trừ ra khỏi cơ thể. 1 thành phần không thể thiếu cho việc giảm cân, giảm chất béo trong cơ thể bạn nhé. Hầu như các thành phần của nó đều có công dụng riêng hết nên không có ảnh hưởng tới sức khỏe đâu bạn.

4. Bơ Bụ Bẫm

Bơ Bụ Bẫm Thành viên tích cực

Mình nghĩ là để mà phải đến mức dùng viên giảm cân thì chắc cơ thể của các bạn thuộc dạng khó giảm rồi. Chứ bình thường thì cứ tập thể dục đều đặn, ăn chế độ vừa phải, ít chất béo, ít tinh bột thì giảm cân hoặc giữ cân khá dễ dàng. Như mình sau khi sinh thì cứ để 1 thời gian cho con khỏe, chắc thì mình mới tập nhẹ với các bài yoga như đã chia sẻ. Và duy trì từ đó đến giờ. Mỗi ngày 1 buổi tập yoga là giữ dáng được ngay thôi các mẹ ạ.

5. Tamtitmitdua

Tamtitmitdua Quý cô hảo ngọt

2 tuần nay ăn uống cầm chừng, chỉ ăn để đủ dinh dưỡng cho con bú. Mà con bú mãi không thấy sụt được chút kg nào cả các mẹ ạ :(. Chẳng nhẽ phải chờ đến lúc con hơn 1 tuổi lúc đó mới bắt đầu hồi lại dáng được sao. Giờ mà dùng viên giảm cân AZ các mẹ tư vấn kia thì liệu có ảnh hưởng tới sữa cho bé không nhỉ?

6. TamTamHN

TamTamHN Bắt đầu tích cực

Được bạn nhé. Loại này nó đáp ứng được cho ai có nhu cầu giảm cân, hỗ trợ giảm cân mà. Trong tầm 1 tháng có thể giảm từ 3-5 kg đấy. Còn nếu muốn giảm nhiều thì uống lâu hơn nhé.

7. bongxinh1210

bongxinh1210 Bắt đầu tích cực

avt là bạn gái bạn đấy à. Mình thấy làm gì mà đến nỗi phải giảm cân. Mà mình nghĩ con gái nên mũm mĩm 1 chút con trai mới thích chứ. Mặc đồ cũng nhìn dễ thương hơn là gầy.

8. mecuaheoxinh

mecuaheoxinh Bắt đầu tích cực

Đúng đấy mẹ Bơ ạ. Như em đây cũng chỉ hoạt động bình thường thôi chứ chẳng phải thuốc thang gì vẫn giảm cân và giữ dáng được. Cái chính là mình có quyết tâm để thực hiện kế hoạch hay không thôi.

9. Chanel_12

Chanel_12 Thành viên chính thức

Viên nén giảm cân AZ chế biến 100% từ thảo dược tự nhiên : Tinh lá sen, trà xanh, táo mèo, Sơn Tra, Trạch Tả, Giảo Cổ Lam, Thảo Quyết Minh nên hoàn toàn tốt cho sức khỏe nhé mẹ tamtit. Và nó cũng không có tác dụng phụ nếu phải dùng nhiều, không gây mệt mỏi. Nên nếu thực sự cần dùng đến TPCN giảm cân thì đây cũng có thể coi là 1 lựa chọn khá phù hợp với chị đấy.

10. Tamtitmitdua

Thế giờ cứ mua loại này về uống rồi tập tành thể dục nhẹ ở nhà liệu có được không? Chứ giờ em chưa có thời gian mà đi tập nhiều được. Ăn uống thì chắc vẫn phải ăn đầy đủ để còn bổ sung sữa cho con mà :(. Cũng biết là phải lo cho con trước nhưng mình cũng phải chăm chút nữa ạ :D

11. nguyenlinhchi271288

nguyenlinhchi271288 Mẹ của Bon

Mình không biết tạng người ban
    Mỗi mẹ có một tạng người khác nhau nên có người giảm cân nhanh, có người chậm. Mình là mẹ của 2 bé rồi. Sinh bé đầu mình giảm 10kg trong 4 tháng, bé sau mình giảm 10kg trong 2 tháng. Về chế độ ăn mình ăn nhiều thịt, rau, trái cây, uống nhiều sữa không đường để có sữa cho con, uống nhiều nước, tinh bột 1 bửa mình ăn 2 chén cơm. 1 tháng đầu ngày nào mình cũng xoa rượu gừng trên tay, chân rồi hơ than, làm vậy người không nhức mỏi lại giúp cơ săn chắc. Rồi chườm muối gừng nóng vào bụng giúp giảm mỡ bụng và bụng ko bị chảy sệ. Sau 1 tháng mình thường xuyên vận động nhẹ bằng cách bồng con đi dạo, đi loanh quanh trong nhà, làm việc nhà, tập thể dục nhẹ nhàng. Chỉ có vậy mà giờ mình về lại 46kg như thời con gái, mình mới sinh được 4 tháng.

12. dich_vu_me_be_mooncare

dich_vu_me_be_mooncare Thành viên tập sự

bạn có thể uống cao chè vằng, giảm cân rất tốt mà còn giảm được mỡ trong máu nữa mẹ nó ak, cả nhà ai cũng uống được

13. HoangTN50K

HoangTN50K Thành viên chính thức

Nhìn thế thôi chứ nó cũng hơi thừa cân 1 chút đấy ạ. Thực ra em nói cũng ko sao đâu. Nhưng nó thì cứ tự thấy là phải giảm đi 2-3kg nữa thì mới đẹp được. Kiểu con gái ai cũng có tư tưởng là mình béo hay sao ý. Cứ đòi giảm cân này kia

14. Trần Thông

Trần Thông Thành viên chính thức

Uống gì thì vẫn cứ phải ăn uống điều độ và có tập thể dục nhẹ nhàng nữa thì mới có tác dụng được. Chứ bạn mà uống không xong vẫn cứ ăn uống toàn chất béo và lười vận động thì làm sao mà có tác dụng được.

15. rubylinlin

rubylinlin Thành viên chính thức

Em thấy nhiều người áp dụng chế độ uống nước mỗi ngày cũng khá là hiệu quả đấy. 1 ngày sẽ uống vào tầm khoảng từ 2-2,5l nước 1 ngày. Chia ra thành nhiều lần từ sáng đến tối trước khi đi ngủ.

16. Chanel_12

Chanel_12 Thành viên chính thức

Uống viên giảm cân thì vẫn phải ăn uống, hoạt động điều độ nhé mẹ nó. Như mình thấy thì nên:
    Kiêng kỵ:
    - Hạn chế thức ăn chứa nhiều dầu mỡ, đồ chiên xào.
    - Hạn chế đồ chứa nhiều tinh bột, bánh kẹo, nước ngọt.
    - Tránh chất kích thích: rượu, bia, cafe.

Lời Khuyên:
    - Ăn nhiều rau xanh, trái cây.
    - Uống nước 2-3lít/ngày.
    - Tập luyện thể dục thể thao điều độ.

17. Bơ Bụ Bẫm

Bơ Bụ Bẫm Thành viên tích cực

Uống nhiều nước có tốt cho sức khỏe mà. Không những giúp giảm cân mà còn giúp cơ thể có sức khỏe tốt hơn. Còn giúp đẹp da nữa chứ. Nhưng không lên uống tùy tiện mà nên tham khảo các cách chia đều nước cho các bữa thì sẽ đem lại hiệu quả tốt hơn.

18. Tamtitmitdua

Hix. Chị giảm được như thế tốt thật đấy ạ. Em thì mới đứa thứ nhất thôi nhưng cảm thấy khó khăn trong việc giảm cân quá. Cũng dùng nhiều cách các mẹ tư vấn rồi đấy chứ nhưng chưa thấy suy giảm nhiều. Chắc phải kiên trì thêm vài tháng nữa thì may ra có tiến triển. Các cách của chị em không biết có làm được không nữa. Thấy cũng nhiều công đoạn, giai đoạn đấy ạ. Để em note lại thử xem sao :(

nguyenlinhchi271288 thích bài này.
  19. dich_vu_me_be_mooncare

dich_vu_me_be_mooncare Thành viên tập sự

giảm cân sau sinh luôn là vấn đề băn khoăn của chị em phụ nữ, vì nếu kiêng ăn thì lai lo k co sữa cho con, khi các mẹ cho con bu đeu thương xuyên thì đo cung la 1 pp giảm cân, ngoai ra các mẹ có thể uốngthem chè vằng, tự giảm eo tại nha như cuốn muối thao dươc, gen bụng, dùng cốt gừng nghệvua giam eo nhanh và an toàn, xắp xếp chế độ ăn hop lý, k qua nhiều tinh bột ví dụ như các mẹ ăn 2 bat cơm thi giờ co thê ăn giảm dần xuống con hơn 1 bát phần tih bột co lại các mẹ có thể ăn khoai lang, hay ăn nhiêug rau xanh va thức ăn, hoa quả, uong nhiều nước...mooncare chuc các mẹ nhanh lấy lại vóc dáng

20. thuytien8x

thuytien8x Thành viên chính thức

Bình thường người giảm cân cũng ăn chế độ như này mà. Đâu phải cứ uống viên giảm cân mới áp dụng đâu. Mà thiết nghĩ sau sinh cũng nhiều vấn đề nan giải lắm nên cứ từ từ mà trị thôi chứ đừng gấp các mẹ ạ.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.