Cần giúp: Cần Lắm Một Lời Khuyên!!!...

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi HONGLAM0706, 18/10/2016.

1. HONGLAM0706

HONGLAM0706 Thành viên tập sự

em chào các mẹ ah..
    hiện em mới kết hôn xong,...với đồng lương ít ỏi, để 2 vợ chồng sống ở Hà Nội quả thực rất khó..::)(.nên em đang định kinh doanh gì đó cho gọi là có thêm chút thu nhập.:D.có người bạn khuyên em nên bán tinh bột nghệ và mật ong , vì hiện nay nhiều người hay dùng...nhưng em hoang mang quá, vì em thấy có rất nhiều người bán mặt hàng này rồi ạ...:eek::eek:.
    Các mẹ cho em lời khuyên với ..Em cảm ơn ah ^^;)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi HONGLAM0706
    Đang tải...

2. camket

camket

Bạn phải có đủ
    1. Khả năng kd của bạn
    2. Vốn
    3. Tiềm lực khách hàng

HONGLAM0706 thích bài này.
  3. HONGLAM0706

em cảm ơn chị...
    Hiện tại em như bắt đầu từ con số 0 ấy..chị nghĩ quảng cáo trên các diễn đàn , nhóm làm thế nào để thu hút khách hàng ah ?

4. haianhcomputer

haianhcomputer Bắt đầu tích cực

Việc bạn cần làm đầu tiên là tìm hiểu kỹ về sản phẩm và đặt ra cho mình giả thuyết và chuỗi câu hỏi. Nhưng quan trọng nhất, hơn hết, bạn phải trả lời đc 3 câu hỏi sau :
    1. Tại sao khách hàng lại mua sản phẩm của b.
    2. Tại sao khách hàng lại CHƯA mua sản phẩm của bạn.
    3. AI SẼ LÀ NGƯỜI, mua sản phẩm của bạn.
    bạn trả lời rõ ràng, chúng ta sẽ tiếp tục đối thoại ! Thân

5. HONGLAM0706

cảm ơn anh(chị ) đã cho em những lời khuyên bổ ích ah..với những câu hỏi anh(chị ) nêu thì em xin mạn phép được trả lời thế này ah :
    "1. Tại sao khách hàng lại mua sản phẩm của bạn : "

với câu hỏi này thì : Em có thể ghi lại những công dụng của sản phẩm em đang bán...những công dụng đó có nhiều trên mạng..copy là được..nhưng em chưa biết mô tả thể nào để tạo sự khác biệt, thu hút khách hàng.
    "2. Tại sao khách hàng lại CHƯA mua sản phẩm của bạn."

Đặt mình vào vị trí khách hàng mà nói…để mua 1 sản phẩm từ người lạ là 1 vấn đề cần suy nghĩ…SP em định bán công dụng chủ yếu là làm đẹp..( dùng trưc tiếp vào mặt, thân, uống…)…làm thế nào em có thể tạo được lòng tin với khách hàng về sản phẩm của mình.?.
    "3. AI SẼ LÀ NGƯỜI, mua sản phẩm của bạn."

SP em hướng bán thì rất tốt cho cơ thể c….Nhưng Với công dụng chủ yếu là làm đẹp thì đương nhiên khách hàng tiềm năng mà em hướng tới là chị em phụ nữ ah..

còn nhiều thiếu sót mong anh(chị) cho em thêm lời khuyên ah..
    Em cảm ơn ah !.

6. sky_amway

sky_amway Thành viên tích cực

Mình quan niệm: Bán hàng gì thì cũng phải biêt rõ nguồn gốc xuất xứ và quan trọng hơn cả là chất lượng của nó. Muốn bán được lâu dài thì hàng bán phải chuẩn rồi. Riêng hàng ăn, uống thì càng phải chú trọng vì nó ảnh hưởng trực tiếp đến sức khỏe của mọi người, cái này cần cẩn thận. Còn nếu như mình chưa biết được nguồn hảng chuẩn thì chỉ nên bán hàng như quần áo, giày dép, văn phòng phẩm, vật dụng gia đình...

Nhà mình cách đây 2 năm y thế. Mình đi làm lương cao hơn ông xã. Ít thì tiêu ít và vẫn để dành. Mình thấy cuộc sống vẫn rất tươi đẹp. Cơ bản ông chồng không hay bạn bè, tụ tập nên để dành được.

Suy nghĩ của bạn cũng như mình mà sau 2 năm lập gia đình, đến giờ mình mới thực hiện. Cứ băn khoăn, chắc chắn, suy nghĩ đủ chiều hướng rồi chần chừ hành động đấy. Hihi, nếu bạn có hứng thú với 2 mặt hàng đặc sản quê mình thì có thể ib mình nhé, mình rất sẵn lòng.

7. Hoàng Hạ Vy

Hoàng Hạ Vy Thành viên đạt chuẩn

Khi có rất nhiều người bán chứng tỏ thị trường tốt, cạnh tranh cao và đồng nghĩa với điều đó bạn cần phải có gì đó khác biệt để ghi dấu ấn với khách hàng và thuyết phục mua hàng. Theo mình nên đẩy mạnh các dịch vụ khách hàng đi kèm

8. malacca15

malacca15 Bắt đầu tích cực

Nếu mẹ nó mới kinh doanh và không có vốn em nghĩ mn nên chọn cách làm ctv cho các shop chị ạ. Quan trọng nhất là mn phải tìm ra mặt hàng mình định kinh doanh là gì? đối tượng mn bán là ai?Chất lượng và giá thành sản phẩm thế nào. E có tuyển ctv bán hàng Nga xách tay. Hàng của e rất phong phú với gần 100 đầu sản phẩm. Giá thành sản phẩm hợp lí và chất lượng khá ok. mn có thể vào face của em: https://www.facebook.com/kimdung.kimdung.391 nghiên cứu nếu thích thì làm cùng với em.

9. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

để có được 3 điều này ko đơn giản

10. HONGLAM0706

cảm ơn bạn đã chia sẽ..mình cũng vậy..đắn đo suy nghĩ mãi, quyết tâm nửa vời nên chăng đi đến đâu bạn ah..hiện vốn mình ko có nhiều nên ko thể kinh doanh đồng hành với bạn được..cảm ơn bạn nhé..hi

11. HONGLAM0706

cảm ơn lời khuyên của bạn nhé..hi

12. thảo chi 1804

thảo chi 1804 Thành viên mới

[​IMG][​IMG]TUYỂN ĐẠI LÝ SỈ PHÂN PHỐI TINH DẦU BƯỞI VÀ DẦU GỘI HOA BƯỞI
    Trong lúc bạn nghĩ thì tôi đã làm, lúc bạn chần chừ thì tôi đã thành công trong con mắt của những người xung quanh, và khi bạn quyết định thì tôi đã có 1 số thành công nhất định !!!
    Tại sao dám nghĩ k dám làm.Liều mới ăn nhiều các bạn ạ, mà nói thật kinh doanh không liều ko làm được đâu. Không tin à, thử xem
    [​IMG][​IMG] vẫn đang cần gấp các bạn dám liều và đam mê kinh doanh trên Toàn Quốc, Cùng hợp tác với nhau nha[​IMG]
    ✌️Lấy 5 Cặp Đã Có Giá Sỉ Ưu Đãi Cực Hấp Dẫn Rồi Nhé![​IMG][​IMG]
    [​IMG]#Call: 0967.800.276 - 0126.985.1902
    [​IMG]#Liên_hệ ngay hôm nay để cơ hội của bạn không nằm trong tay của người khác nhen!![​IMG]
    facebook: https://www.facebook.com/sitinhdaubuoi

13. sky_amway

sky_amway Thành viên tích cực

Nếu như không cần vốn, bạn có hứng thú không? Thích thì nhích, tự tin lên. Mặt hàng nhà mình là hàng của nhà nên yên tâm về nguồn gốc cũng như chất lượng. Test tiếc đủ loại vì nó là chuẩn rồi. Riêng mỳ gạo không qua tẩy trắng, thời hạn 6 tháng do phơi đủ nắng có thể để được 6 tháng, không như 1 số loại có thể do kỹ thuật làm chưa tốt nên chỉ để được 3-4 tháng là có vấn đề rồi. Còn mât ong thì đang mùa ngâm chanh đào, 1 tháng mình bán lẻ không dưới 50l, chưa kể bố chồng mình ở nhà cũng bán giá tốt cho các bạn lấy về bán lại. Nếu hàng chuẩn thì khách càng dùng càng thích, rồi giới thiệu rộng rãi cho mình. Rảnh vào topic dưới chân chữ ký mình xem mình giới thiệu nhé. Bản thân mình rất muốn mang các sản phẩm thương hiệu chất lượng của Bắc Giang được rộng khắp nhưng phải từng bước vậy. :)

Thế nhé. Nếu hứng thú thì ib mình. Mình ko follow topic này nữa. Mn cùng giúp đỡ nhau.

Sửa lần cuối: 26/10/2016
  14. jaykent

jaykent Thành viên rất tích cực

Hjx cũng mới tập tành bán hàng đọc toppic thấy mở mang thêm ....

15. Bùi Hào Nam

Bùi Hào Nam Bắt đầu nổi tiếng

Bán sản phẩm nào thì phải hiểu sâu về sản phẩm đó thì mới tư vấn và thuyết phục được khách hàng mua. Phải hiểu được khách hàng cần mua sản phẩm đó để làm gì?
    Nói thì nó ngắn gọn thế này:
    - Hiểu sản phẩm
    - Hiểu khách hàng
    - Marketing và chốt sale tốt.
    Nói thì dễ, làm thì muôn vàn khó khăn.

16. Huyền Jikky

Huyền Jikky Thành viên tích cực

nếu vốn khởi nghiệp của chị k cao chị có thể bán tất mùa này rất chạy còn nếu muốn bán lâu dài thì em thấy bán mĩ phẩm rất ok

17. hungdqh3

hungdqh3 Bắt đầu tích cực

Mn phải tìm được mặt hàng mà mn nghĩ là bản thân sẽ làm mạnh đc nó và có nhiều ưu điểm so với những ng bán mặt hàng tương tự ko thì khó cạnh tranh lắm