Kinh nghiệm: Xin Kinh Nghiệm Đạt Ielts 6.5 Từ 4.0 Trong Vòng 2 Tháng

Thảo luận trong 'Học tập' bởi kem_socola_cool, 26/9/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. VitNgann

VitNgann Bắt đầu tích cực

Em mới thi thử IELTS, được có 5.0 trong khi yêu cầu tốt nghiệp đến 6.0 lận - có ai có kinh nghiệm cải thiện điểm IELTS không, mách em với.

Đang tải...

2. Chanel_12

Chanel_12 Thành viên chính thức

Có chứ bạn. Nhưng phải tùy xem trình độ hiện tại của bạn bao nhiêu thì quyết định được % thành công :p. Mình thấy hiện nay có trung tâm dạy theo dạng luyện thi cấp tốc trong vòng 1 tháng hoặc vài tháng. Học liên tục các ngày trong tuần luôn, kết quả khá khả quan đó.

3. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

chả có chỗ nào có thể nâng 1 điểm IELTS trong vòng 1 tháng nổi, trừ những trường hợp đặc biệt
    các bạn nên tìm hiểu xem mình yếu skill nào nhất rồi tập trung khắc phục đi

4. Trần Thông

Trần Thông Thành viên chính thức

uầy cái này hơi căng. tăng 0.5 thôi đã khó rồi, dù có 0.5 thôi nhưng cần nhiều tiêu chí lắm mới lên dc đó. mình thì ko học ielts vì... dốt lắm nhưng đứa bạn cùng phòng nó bảo vậy. trình độ 6.5 lên 7 thì có thể chứ 5.0 lên 6.0 hơi khó, thôi cố lên bạn hiền!

5. Chanel_12

Vẫn có thể mà... trong trắc nghiệm chỉ cần chênh lệch 1 câu là đã tăng đc 0.5 rồi, còn phần writing thì cái quan trọng là mình biết được những sentences ở band 7-8, cứ viết cho thành thục những mẫu câu ấy là được. IELTS khó lấy điểm cao nhưng không phải là không được. Mình đọc trên mạng hoặc website các trung tâm, nhiều bạn nâng điểm chỉ trong 1 tháng, học suốt từ t2-t6, ngày nào cũng học 4 tiếng. 1 tháng là lên thôi mà

6. thuydo2211

Lên tầm 5.5 thôi - lên hẳn 1 điểm khó lắm, trừ khi lần thi đầu chủ quan làm ẩu :hmmm:

7. VitNgann

VitNgann Bắt đầu tích cực

có thể đến trung tâm luyện thêm không ta, đang xem xét test kỹ năng ở Ocean Edu rồi ôn luyện ở đây luôn. Nghe nói 100% giáo viên bản ngữ bên này là hàng xịn, đều được cấp phép giảng dạy tại VN. Nhiều trung tâm cũng quảng cáo 100% giáo viên bản ngữ nhưng thực tế toàn Tây ba lô dạy chui đó.

8. hoangnhu0310

hoangnhu0310 Thành viên chính thức

trình của mình đang ở mức toeic 400 liệu có nuốt nổi ko, đang tính thi ielts

9. thuydo2211

2 cái khác nhau - không so sánh được
    Bạn nên đi học IELTS ngay từ bây giờ - có bằng IELTS sẽ dễ đi du học hay đi xin việc có giá trị hơn

10. kem_socola_cool

kem_socola_cool Thành viên chính thức

Các bạn nghĩ có cần đặt ra một khoảng thời gian luyện thi hoặc lên lịch mỗi ngày để đạt điểm cao ILELTS không???
    Hay chỉ cần ôm 1 đống sách đề rồi về làm???

11. Chanel_12

Bạn có thể tự học thông qua tài liệu trên internet và các đầu sách tham khảo. Tuy nhiên nên chọn một trung tâm tiếng Anh uy tín như Ocean Edu, VUS, Apolo... để được đầu tư chuyên sâu 4 kỹ năng này, đặc biệt sẽ thuận lợi hơn khi bạn thường xuyên được tiếp xúc với giáo viên bản ngữ để cải thiện kỹ năng Nói, đồng thời giáo viên Việt Nam sẽ cho bạn những lời khuyên hữu ích để Viết tốt nhất.

12. Mẹ bé Cá

Mẹ bé Cá Tất cả vì con em chúng ta

Nghe nói vô trung tâm học sẽ được chỉ mẹo làm bài thi IELTS - ai biết vài mẹo chia sẻ được không ạ? :D

13. thuydo2211

không phải là mẹo mà là cách làm đúng nhất cho bài thi IELTS :p

14. mecuahana

mecuahana Bắt đầu tích cực

Em tự luyện Ielts từ 12/2014, xuất phát điểm thấp hơn chị nhiều, coi như ~ con số 0,01. Tháng 1/2015 đi test trung tâm vẫn chưa vào đc xếp vào lớp IELTS của nó, chỉ đc vào lớp pre IELTS.

Không phải nghĩ tiêu cực nhưng xét thấy IELTS là 1 con đường dài, cần đầu tư thời gian, công sức và tiền bạc (ít or nhiều).
    2 tháng không phải chỉ luyện ielts mà còn phải học trên trường, và tg cho những việc vặt phát sinh nữa, em nghĩ khó...

Không biết chị cần ielts gấp gáp không nhưng em nghĩ không nên nóng vội, nhồi nhét. 6.5 ko quá cao nhưng cũng không phải là target bình thường. Luyện ở TT một khóa tầm tầm cũng mất vài tháng, chẳng hạn ở illa chia thành 3 cấp độ mà mỗi cấp cũng mất 3 tháng rồi.

15. HoangTN50K

HoangTN50K Thành viên chính thức

Đứng trên góc độ của 1 người đang học IELTS ở VUS như mình thì mình khuyên là bạn nên học IELTS và tạm quên cái mốc thời gian đi. Hãy chuyên tâm học và học tới khi bản thân bạn tự tin khi đi thi là được

16. thuydo2211

Theo kinh nghiệm của chị mình (IELTS 7.5) thì:

1. Phần reading: bạn nên nhớ chia thời gian cho 3 bài đọc 10-10-20 phút, nếu quá thời gian đó thì nhảy qua bài đọc tiếp theo để hoàn thành tất cả các câu hỏi. Thường bài 3 là bài khó nhất, nhưng cũng có những kỳ bài 1 là bài khó nhất trong phần đọc hiểu, nên nếu các bạn mới đọc bài mà thấy khó thì đừng hoảng sợ.

2. Phần listening: nếu reading khó thì listening dễ và ngược lại. Các bạn cứ học nhiều từ vựng thì nghe sẽ dễ dàng hơn nhiều.

3. Phần writing: phần này cũng nên chú ý học nhiều từ vựng, vì bài viết số 1 (phân tích biểu đồ...) bạn cần dùng từ phong phú, không nên lặp từ quá nhiều. Phần 2 cũng vậy, từ ngữ càng phong phú càng tốt. Khoảng thời gian chia cho 2 bài viết cũng nên là 20 - 40 phút, nhưng nhớ là cho dù bạn không kịp thời gian thì cũng ghi kết luận cho bài, đừng bỏ trống.

4. Phần speaking: cái này bạn nên nói liên tục, và chủ động, đừng để giám khảo phải gợi ý cho bạn nói tiếp.

17. Tamtitmitdua

Tamtitmitdua Quý cô hảo ngọt

mình nghĩ bạn nên luyện ở Ocean Edu đi,
    thứ nhất về học phí, tham khảo nhiều chỗ thì thấy nó là dễ chịu nhất
    thứ 2 là môi trường học rất năng động không thua kém bất kì trung tâm danh giá nào
    thứ 3 là môi trường học IELTS ở đây không gò bó trong IELTS không, mà nó phát triển cho chính bạn
    thứ 4 là mình đang học ở đây, nên đang kiếm thêm bạn cho vui :))

18. Trần Thông

Trần Thông Thành viên chính thức

Cứ luyện tập ắt sẽ thành công thôi mà, nhất là ngoại ngữ càng trau dồi càng giỏi

19. mecuaheoxinh

mecuaheoxinh Bắt đầu tích cực

Thấy bạn hỏi mà mình thấy buồn cười ghê. Học anh văn cần 1 quá trình lâu dài. Nếu một tháng mà bạn muốn 6.5 chỉ có cách là thuê hẳn 1 thầy dạy tiếng Anh về dạy kèm cho bạn, ngày học 4 tiếng, 1 tuần học 5 ngày thì may ra 1 tháng mới được 6.5

20. Chanel_12

Cái gì cũng làm được chỉ cần quyết tâm. Nhưng nếu không có gốc trước quyết tâm mấy cũng hỏng, còn nếu bạn không thật sự giỏi sẵn thì đừng đặt mục tiêu cao quá. Cứ từ từ thôi bạn.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.