Kinh nghiệm: Xin Kinh Nghiệm Đạt Ielts 6.5 Từ 4.0 Trong Vòng 2 Tháng

Thảo luận trong 'Học tập' bởi kem_socola_cool, 26/9/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. nguyen_ngoc81

nguyen_ngoc81 Bắt đầu tích cực

Nói tóm lại là, đầu tiên bạn phải xác định được trình độ tiếng Anh của mình đang ở mức độ nào để chọn lớp học phù hợp. Vì thông thường các bạn muốn luyên thi IELTS hiệu quả thì trình độ phải trên Intermediate. Hơn nữa việc luyện thi thì không thể bảo học một khóa là ok đâu, học ở các trung tâm tiếng anh chỉ để lấy phương pháp và sửa một số lỗi sai cơ bản mà bạn đang mắc phải thôi, cái chính vẫn là bạn phải tự học. Các tài liệu bạn có thể down trên rất nhiều website, trên website bên tienganh.com cũng có nhiều lắm.

Đang tải...

2. rubylinlin

rubylinlin Thành viên chính thức

Tình cờ xem bài của mẹ nên em vào la liếm tí.
    Em vừa thi IE được 6.5. Mặc dù điểm không cao nhưng so với lúc đầu trình độ chỉ 4.0 thì e thấy vậy cũng là mừng lắm rồi. Em học ở Ocean Edu. Lớp nhỏ nhỏ có 6 ng thôi nên cũng được thầy cô quan tâm sửa từng lỗi một. Chứ nói thật em bị dị ứng với mấy cái "lò" nhồi không biết bao nhiêu ng trong 1 phòng.
    Đấy là kinh nghiệm của riêng em thôi. Có sao e chia sẻ vậy. Mong Ad đừng ban nick e

3. VitNgann

VitNgann Bắt đầu tích cực

Bạn học mất bao xèng thì lên từ 4.0 đến 6.5 đó? Nghe nói Ocean Edu toàn giáo viên người bản địa à?

4. rubylinlin

Em học 1 khoá 60 giờ, giáo viên native 9,680,000 VNĐ chị nhé.
    Nếu học giáo viên Phil thì chỉ mất 7,680,000 VNĐ thôi

5. rubylinlin

Nếu là mình thì mình sẽ chọn lớp giáo viên Phil để tiết kiệm được 2 triệu. hihi

6. Trần Thông

Trần Thông Thành viên chính thức

Nhiều bạn đi học ở các trung tâm, nhưng bị nhồi nhét theo kiểu công nghiệp thì làm sao mà khá lên được nhỉ. Học lớp 30 - 40 người thì để tiền đó mua sách về nhà mà tự học còn hơn

7. Tamtitmitdua

Tamtitmitdua Quý cô hảo ngọt

Mình thấy nhiều bạn ở Việt Nam mình cứ mở mồm là chê tiếng Anh của Philip hay Ấn, chắc gì các bạn đã giỏi bằng người ta mà nói. Các bạn học bao nhiêu năm đã có chứng chỉ lelts 5.0 chưa hoặc giao tiếp được với Tây chưa. Còn người ta tuy không phải bản ngữ nhưng học Ielts 8.0 và kinh nghiệm bao năm đấy. Sang Phil, dân nói tiếng Anh rầm rầm

8. ThuyLe9x

ThuyLe9x Thành viên chính thức

bạn giỏi đấy. Học có 1 khoá ngót 10 triệu mà nâng từ 4.0 - 6.5. Mình học mấy khoá mà kiểu ko sát sao học hành nên trình độ chả lên được là bao nhiêu. hihi

9. VitNgann

VitNgann Bắt đầu tích cực

em ko chê gv người Phil, người Ấn càng ko chị nhé. Chả qua em thích nước Mỹ nên em đăng ký lớp native để được tiếp xúc, giao lưu với thầy giáo người Mỹ thôi chị ạ.

10. rubylinlin

trên lớp các thầy cô chủ yếu định hướng, sửa sai... chứ chủ yếu mình vẫn phải tự học chị nhé. Em cày cuốc ghê lắm mới lấy được cái chứng chỉ IE 6.5 đấy ạ. Mừng rớt nước mắt ko à

11. tanngoc

tanngoc Thành viên sắp chính thức

Chào các mẹ. Em hỏi hơi lạc chủ đề xíu
    Tình hình là E đang cần tìm 1 lớp học tiếng Anh cho bé 10 tuổi. Gần nhà E cũng có một số trung tâm nhỏ, nhưng e muốn cho bé học môi trường nước ngoài 100%. mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp vc e với ạ.

12. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Mẹ xác định học Skill nào là chính? Nghe nói hay là tập trung học từ và ngữ pháp để học tốt trên lớp??? Nếu muốn con học để phát triển khả năng nghe nói thì phải đầu tư lâu dài, cực kỳ lâu dài và nên tìm GV bản ngữ. Nếu tài chính tầm tầm thì có thể tìm thầy về dạy hoặc tìm lớp của 1 GV nc ngoài nào đó. Nếu học ngữ pháp và từ vựng thì tìm lớp của các thầy cô giỏi của 1 số trường nổi tiếng.

13. Mẹ bé Cá

Mẹ bé Cá Tất cả vì con em chúng ta

tầm 10 tuổi, bé đang thích xem hoạt hình. tốt nhất các mẹ tải mấy bộ phim hoạt hình tiếng Anh, có phụ đề tiếng Anh về cho bé xem. Vừa giải trí kết hợp với học mà chơi luôn. Tham khảo trọn bộ Gogo Loves English xem mẹ nó nhé... bộ này có nhiều video bài học, với các bài học như: hỏi tên, tuổi, bố mẹ, động thực vật, màu sắc.. .Đặc biệt cuối mỗi bài học đều có âm nhạc vui nhộn giúp bé có thể nhảy nhót vui chơi thoải mái nhất.
    bé nhà em trc cũng cho xem, cu cậu thích lắm. nhưng mà về lâu dài chắc vẫn phải cho đi học mẹ nó ah

14. Bơ Bụ Bẫm

Bơ Bụ Bẫm Thành viên tích cực

Chị thử cho cháu test trình độ bên Ocean Edu coi sao. Em có đứa cháu đang học tiếng Anh thiếu nhi ở Ocean Edu Times City, thấy mẹ nó khen tiến bộ nhanh mà phát âm chuẩn. 100% người nước ngoài. Môi trường học thoải mái, thấy bọn trẻ con học ở đấy xong bạo hơn hẳn, ở lớp thì thích chơi với cô và các bạn, về nhà lại rất thích nói chuyện và luyện tập từ mới.

15. mecuahana

mecuahana Bắt đầu tích cực

đấy chỉ là hình thức tự học ở nhà, kết hợp vừa học vừa chơi kiểu rèn kỹ năng thôi. chứ muốn con giỏi tiếng anh thì nên cho con theo mấy cái trung tâm tiếng anh cho trẻ, vừa rèn nghe nói đọc viết, vừa có tham gia hoạt động ngoại khóa và các trò chơi tiếng anh để rèn thêm kỹ năng ấy. vừa giúp con cải thiện tiếng a, vừa nâng cao kỹ năng giao tiếp, hoạt động tập thể. e thấy cách này rất hay. cũng đg tham khảo tìm trung tâm cho con theo đây ah

16. Tamtitmitdua

Ocean Edu có vẻ mạnh, mạng lưới dày đặc, hầu như tỉnh nào cũng có. Nhiều trung tâm quảng cáo 100% gv bản ngữ giống như Ocean Edu nhưng thực tế toán Tây balo dạy chui, chả có giấy phép gì. Cho theo học mấy người này thà cho học gv người Việt, có chứng chỉ nghiệp vụ sư phạm đàng hoàng còn hơn

17. nguyen_ngoc81

nguyen_ngoc81 Bắt đầu tích cực

Trung tâm Ocean Edu được đấy bạn ạ, chất lượng tốt, giáo viên giảng dạy nhiệt tình chuyên nghiệp (giáo viên đứng lớp 100% nước ngoài và đều được cấp phép giảng dạy tại VN). Bọn trẻ con học ở đấy xong bạo hơn hẳn, ở lớp thì thích chơi với cô và các bạn, về nhà lại rất thích nói chuyện và luyện tập từ mới. Language Link thì chương trình tiếng anh cho trẻ em cũng khá ok nhưng về tiếng anh học thuật thì tớ thấy mọi người dạo này comment không mấy tốt lắm về trung tâm này. Ngoài ra bạn có thể mua thêm sách tham khảo cho bé như Let's go hoặc bạn lên mạng search bộ sách Children Books Mega Collection.

18. mecuaheoxinh

mecuaheoxinh Bắt đầu tích cực

Có chắc chắn 100% giáo viên nước ngoài đứng lớp ở Ocean Edu đã đc cấp phép ko bạn?

19. Tamtitmitdua

họ có giấy phép hành nghề tại Việt Nam, bạn ko tin có thể yêu cầu họ xuất trình nha.

20. TamTamHN

TamTamHN Bắt đầu tích cực

Em nghĩ nên cho con học dưới nhiều hình thức cho đỡ chán mẹ nó ah. có thể cho con xem TV bằng tiếng Anh (đĩa, cable TV), nghe nhạc tiếng Anh, kể cả nhạc người lớn, giao tiếp với người nước ngoài (đi học, đi giao lưu). Mà cũng đừng bắt con chỉ xem mấy cái đĩa học Tiếng Anh, nhanh chán lắm, cho chúng nó xem phim bằng tiếng Anh là ổn nhất. Một công đôi việc đấy.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.