Cần giúp: Học vẽ cùng con.

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi socnhidethuong, 19/10/2012.

1. socnhidethuong

socnhidethuong Thành viên tập sự

Các mẹ ơi, bé Sóc nhà em rất yêu thích vẽ, nhưng vào năm học rồi nên lịch học cứ chồng chéo hết cả lên. Em muốn cho nó học tiếng anh hơn học vẽ cơ. Bé thì rất là thích vẽ nên emc cũng chiều nó. Khổ cái là Sóc và bố mẹ không thể sắp xếp thời gian để theo học lớp mà bé muốn được. Bảo em ngồi dạy vẽ với nó thì em chịu, vì không có cái hoa tay nào cả. Khổ cái là bé cũng có năng khiểu nên em cũng muốn bé phát triển tự do. Các mẹ cho em lời khuyên được không ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi socnhidethuong
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. haiyen91

haiyen91 Thành viên rất tích cực

Ðề: Học vẽ cùng con.

em có thể dạy vẽ và thêm cả một số môn năng khiếu khác như thủ công và múa. trước em có học lớp mĩ thuật và định thi vào mĩ thuật công nghiệp..có gì chị liên lạc với em qua số 01664475517nhé! rất vui khi được gặp bé nhà chị!

3. ngaymoigocua

ngaymoigocua Màn Tuyn Cường An

Thực sự là hãy để bé phát triển theo tự nhiên-ý thích của trẻ. bạn không có hoa tay-không biết vẽ nhưng
    hãy ngồi cùng tập vẽ với bé, tạo niềm vui-hứng khởi cho bé khi bé ngồi vẽ. Cũng coi như là ngồi chơi đùa với bé r
    Còn vấn đề học T.Anh. thực sự xã hội bây giờ đi đâu cũng rất cần đến ngôn ngữ này. Nếu mẹ bé mà hướng đúng cho cháu
    theo đuổi học cái này từ nhỏ-lớn lên cháu học giỏi Ngoại Ngữ(T.Anh) thì cơ hội thành công trong cuộc sống là rất lớn.
    coi vấn đề học vẽ của bé là vấn đề giải trí-vui chơi những lúc rảnh. còn theo mình hãy hướng cho bé đi học T.Anh mẹ bé ạ.
    p/s: chúc bé nhà bạn chăm ngoan-học giỏi

4. chibi_handmade

chibi_handmade Banned

Chào chị , em nhận vẽ tại nhà cho bé :D nếu chị quan tâm gọi cho e nhé : e là Mai Anh e đang dạy 1 số trường mầm non và tiểu học tại Hà Nội môn năng khiếu : Vẽ ĐT : 01634764003

5. Phúc An bé

Phúc An bé Thành viên tập sự

6. thaovan378

thaovan378 Thành viên đạt chuẩn

Thỉnh thoảng ngồi cùng học với bé cho có không khí ạ với lại bé cũng có hứng thú học với môn này hơn

7. anhxin1000

anhxin1000 Shop mẹ kún

Cảm ơn bạn! Mình đang cần tìm lớp vẽ cho con

8. BimBim.BomBom

BimBim.BomBom Bắt đầu tích cực

chị có thể qua lớp vẽ New art bên Nguyễn Thị định hoặc cơ sở bên hà đông nhé, hp có 600k-800k mà đầy đủ hết, có gì c lh sdt 01685355593 nhé

9. anhxin1000

anhxin1000 Shop mẹ kún

Hic! Tiếc quá nhà mình chỉ tiện cho con học ở Q. Hoàn Kiếm hoặc HBT, bạn biết chỗ nào nữa thì cho mình xin đụa chỉ nhé. Cảm ơn bạn!

10. ngankma

ngankma GIÒ CHẢ SẠCH

Mình thấy để con phát triển theo tự nhiên là tốt nhất. Thỉnh thoảng mẹ nên ngồi cùng con để tạo được niềm đam mê cho con hơn; để con thấy được việc con làm cũng làm cho mẹ hứng khởi; vui mừng thì càng tạo động lực cho bé con.
    Chúc bạn và bé mạnh khỏe - con ngoan học giỏi

11. haminh_1303

haminh_1303 Thành viên sắp chính thức

Em nghĩ ngồi chung thôi cũng tốt rồi mẹ, dù có vẽ được hay ko vẽ đc cũng là 1 động lực cho bé rồi, Bé sẽ cảm thấy bớt chán nản khi phải tô vẽ 1 mình mẹ ah :)

12. Vietfuture2016

Vietfuture2016 Thành viên chính thức

bé nhà bạn hiện tại đang bao nhiêu tuổi ? nếu vẫn còn bé từ 8 tuổi trở xuông thì hãy cứ cho bé có thể vẽ những gì bé thích, dù bạn không có hoa tay cũng không sao, quan trọng là bé được tư do làm những gì mình thích nhất là điều đó không hề xấu cũng như kích thích tưởng tượng của bé
    còn nếu bé đã tầm vào cấp 2 rồi thì nên luyện tập cho bé học tiếng anh nếu được giáo viên nước ngoài dạy thì càng tốt, học dần thôi cho đến về sau.
    theo lời bạn nói thì do bé "bị" học thêm quá nhiều nên không thể dành thời gian học cả vẽ và tiếng anh được.