Cần giúp: Hỏi về lớp học chữ cho bé chuẩn bị vào lớp 1

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi tosedo, 2/1/2015.

1. dacsanphanthiet01

dacsanphanthiet01 TRAO GIÁ TRỊ TẶNG NIỀM TIN <3

2. mehoatrau0510

mehoatrau0510

Nếu có thể thì bạn dành chút thời gian buổi tối để tự dạy con học chữ là tốt nhất.

3. me_toet_2710

me_toet_2710 maylocnuoc365.com-RẺ NHẤT

Kinh nghiêm của mình là k nên cho con học trước khi vào lớp 1, càng k nên luyện chữ đẹp. Bé nhà mình k học gì trưoc mà hết kỳ một là đọc chuyện vèo vèo, k hề luyện chữ đẹp mà chữ cũng khá ổn, các mẹ cho các con chơi đi các mẹ ạ

4. Linh cafe

Linh cafe Thành viên chính thức

Mn đừng sôt ruột quá về việc luyện chữ cho con, con em cũng vừa hết lớp 1 nè. Năm mẫu giáo lớn em tranh thủ buổi tối 40' -60 phút vừa học vừa chơi với bé, con em là con trai thích siêu nhân, máy bay ...... các trò con trai. Cứ chơi một ván con đọc một lượt, chơi ván khác đến lượt mẹ đọc.... cứ thế ngày nào con cũng chờ và gọi mẹ rửa bát nhanh còn lên chơi. Con gái thì em nghĩ là chơi các trò của con gái như búp bê, nấu ăn..... nhưng cái chính là học về chữ như nhận biết mặt chữ, ghép các vần đơn giản, đọc các số. Có cho tập viết nhưng không cần chú trọng quá làm bé căng thẳng. Vào lớp 1 thì cũng "trâu bò" tầm vài tháng hai mẹ con ầm ĩ vì bé cứ vào bàn học là con ngứa chân, buồn tè, uống nước các kiểu ..... sau đó vào nề nếp là ổn mn ạ. Em có kinh nghiệm của mấy đứa cháu cũng tuổi lớp 1 này đều thế cả. Cho các con chơi thêm đi a.

ngocsan89 thích bài này.
  5. Thỏ Nhi

Thỏ Nhi Bắt đầu nổi tiếng

Nhà c ở Kim Liên, e cho c số đt nhé

6. Trịnh Thùy Dung

Trịnh Thùy Dung Thành viên tập sự

chị ơi chị cần gia sư luyện chữ cho cháu không ạ?vì tháng 9là các cháu bắt đầu học r ạ!e đã luyện chữ cho 2cháu khá tốt ạ
    Dạ sđt e 01257062712

Sửa lần cuối: 26/6/2016
  7. Bống Hạt Mít

Bống Hạt Mít Thành viên chính thức

Các mẹ cứ lo quá đấy. Các cháu mới học lớp 1 cứ để 1 thời gian xem mức độ tiếp thu củ bé như thế nào đã rồi hẵng kèm cặp gia sư. Nếu có thời gian mình nghĩ các mẹ có thể ngồi cùng con 1 chút để dạy cháu cũng được. Bé nhà mình mới đầu cũng nghuệch ngoạc lắm nhưng sau kì đầu thì cô cũng khen nên yên tâm.

8. thuthuyMP

thuthuyMP Thành viên tập sự

Em là cô giáo tiểu học và có 7 năm kinh nghiệm. Con nhà chị năm nay đang học lớp mấy?

9. ken111

ken111 Thành viên tập sự

Các mẹ ơi, con em tháng 9 năm sau mới vào lớp 1, giờ e bắt đầu thử dạy con tập viết mà khó quá. cháu là con trai, tay chân thì vụng về nên tô và viết hơi kém. Ko biết là bây giờ các cô giáo đã mở lớp dạy viết cho các bạn năm sau vào lớp 1 chưa các mẹ nhỉ, hoặc thuê gia sư dạy cháu từ bây giờ là phù hợp chưa ạ, các mẹ thông thái tư vấn giúp e với. Nhà em ở Hoàng Đạo Thuý ạ, mẹ nào biết cô nào gần đó thì chia sẻ giúp e với nhé!

methaonguyen177284 thích bài này.
  10. depchanphuong

depchanphuong Thành viên rất tích cực

Năm sau con mới đi học b ko fai lo qua đau,con tớ ko học trước tí nào cả,còn sinh cuối năm,non ơi la non,nhưng vào học cô dạy cho biết hết b a,vì trẻ con gio học ko bị áp lực lắm đâu.Hiện jo trong lớp con tớ la 1 trong 3 bạn kém nhất lớp đấy..nhưng nhà tớ để cho con học hành bt,phát triển tự nhiên..Nhưng tớ nghĩ nếu mn có tg cho con ngay 1-2h mn ra hieu sách mua cho con may quyen các net cơ bản này,vở chữ cái,số nay..moi ngay cho con viết tí cho vừa vui vừa quen cang tốt b a

11. ken111

ken111 Thành viên tập sự

Cám ơn bạn đã chia sẻ nhé, mình thử dạy con mà ko dạy nổi bé viết các nét cơ bản đâm ra hơi lo!

12. depchanphuong

Con tớ chỉ học trc 1tuan trc khi hoc hè thoii,b yên tâm các co giáo lơp 1 có kỹ năng riêng để dạy và truyền đạt cho các con,mà các con còn dc học hè 1 tháng trước khi nhập học mà mn!Mn cứ yên tâm con tớ la cái đưa dốt nhất quả đất mà nó còn biết biết thì mn ko fai lo,học đã dốt lại còn mất tập chung roi lại lam việc riêng..ồi đau đầu lắm mn ợ

Sửa lần cuối: 25/10/2016
    methaonguyen177284 thích bài này.
  13. C_T_H

C_T_H Thành viên rất tích cực

Con tớ chẳng học trước 1 buổi nào cả, chỉ vào học lớp 1 mới bắt đầu cô dạy tô nét ở trên lớp mà bây giờ đọc viết cũng được kha khá rồi. Công nhận các cô siêu thật đấy. mình cứ nghĩ chắc con m không theo kịp không ngờ đâu cũng vào đấy cả. Các mẹ cứ yên tâm nhé. Cứ để các con chơi cho thoải mái.

14. trangdt8589

trangdt8589 Thành viên tập sự

Nếu mà mẹ nó có nhu cầu thì tháng sau (bắt đầu từ 10/11) em có một lớp nhé! Nhà em ở Khương Đình.

15. methaonguyen177284

methaonguyen177284 mẹ là tất cả

mn ơi đừng bắt con viết nhé, vì giờ cơ tay của con vẫn còn non yếu lắm. Nếu chăng mn cho con tô chữ trong quyển tập tô, và nếu có thời gian thì mn có thể dạy cho con dần các chữ cái và số thôi nhé.

ken111depchanphuong thích.
  16. AUM

AUM Thành viên chính thức

Con bé nhà mình chữ xấu quá. Rèn mãi không xong huhu

17. janustql

janustql Thành viên chính thức

Mình ở sg quận 3, các mẹ nào biết thầy cô nào tận tậm một chút ở khu vực này không, chỉ cho mình với

18. depchanphuong

Xấu đẹp do hoa tay rồi niềm yêu thik mn ôi,con tớ nó thik viết lắm..cơ mà chữ xấu thôi rồi luôn..đã vậy còn học dốt học chậm nhất nhì lớp!May mà còn dc cái dạ vâng kéo lại..chứ ko cứ gọi là tệ toàn tập..thế nên mn cứ kệ đi..cho con thời gian để hoàn thiện từ từ

19. me iu nghé

me iu nghé

mình Cũng đang có nhu cầu cho bé nhà mình

20. Rakami

Rakami Thành viên chính thức

các chị cho con đi học trước suốt nhỉ. Ngày trước e cứ để con chơi nốt lên lớp 1 mới bắt đầu bắt học