Thông tin: Em Phải Làm Sao Đây?

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi mẹ Quốc Cường, 26/10/2016.

1. mẹ Quốc Cường

mẹ Quốc Cường Bắt đầu tích cực

vâng, em để theo dõi xem còn tình trạng ấy không chị @nguyenbaochau ah, chứ đi học về mà bầm môi, thâm mặt thì ức chế lắm.

Đang tải...

2. mẹ Quốc Cường

Chị @camket ơi bé học ở đây cũng tháng thứ 2 rồi, tháng đầu chắc do chưa quen với môi trường nên hay ốm lắm tính ra cả tháng mà đi lớp có chục ngày ý. Nhưng tháng 10 này trộm vía chưa nghỉ buổi nào nên em cũng ngại việc chuyển trường ảnh hưởng tới tâm lý, sức khỏe của con lắm chị ah

3. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

Hôm kia bạn nhà mình về, tối đi ngủ cũng chỉ vào đầu gối chỗ có 2 vết xước nhỏ nói là "bạn B chọc con đấy mẹ ạ", tối qua thì bảo "bạn B đẩy con ngã mẹ ạ". Mình tính gọi điện cho cô bảo cô tách riêng 2 bạn ra, nhưng lại thôi, xem con tự ứng xử thế nào. Hàng ngày mình vẫn chuyện trò, và theo dõi con, chưa thấy có gì quá nghiêm trọng.

mẹ Quốc Cường thích bài này.
  4. mẹ Quốc Cường

Hi, với em thì con nít chơi đùa nhau nên cắn, cào nhau ở mức độ bình thường thì em mặc kệ chị ah, em chỉ ức vụ con bị thâm ở mặt mà cô phụ trách lớp lại bảo con ngủ nằm sấp nên thế; với cả vụ cô bảo bị bầm môi vì bạn ý hay chui gầm bàn. Rõ ràng biết con hay chui gầm bàn mà không khắc phục để đến bị bầm môi có ức không cơ chứ

5. mẹ Quốc Cường

vâng, trẻ con chơi với nhau xô xát nhẹ thì thôi cho qua chị ah. Bé nhà em đi học hiền lắm, bạn xô ngã, giành đồ chơi... mà chỉ chạy đi chỗ khác hoặc nhường bạn chứ chẳng phản ứng lại hay tranh giành gì đâu.

6. trangnguyenbk56

trangnguyenbk56 Thành viên kỳ cựu

cô mình đẻ muộn nên tuổi cũng sêm sêm vs mình, cô có còn nhỏ ngày nào đi làm cũng check cho an tâm mặc dù đi học về bé rất ngoan nhưng vấn đề cẩn thận thì vẫn cần

7. Dunghp

Dunghp Thành viên chính thức

Tình hình này bạn phải xem lại lớp học, cô giáo. Chọn trường có camera ấy chứ như này ảnh hưởng rất lớn tới tính cách và sự phát triển của bé. mình cũng thấy ức chế rùi đấy

8. luongwoo

luongwoo Thành viên tích cực

Nếu có thể mn cho con chuyển trường đi. chứ nghe mn kể mà e cũng xót ấy chứ. chuyển trường nào có camera thỉnh thoảng rảnh thì xem con thế nào ah. bạn nào di học cũng không tránh khỏi những va đập thế này nhưng các cô giáo mà cứ chắc là thế này, chắc là thế nọ thế này thì không ổn rồi ah. hx

9. anhminh360

anhminh360 Bắt đầu tích cực

Trường có camera cũng không ổn đâu mn, quan trọng là thái độ cô giáo thôi. Chứ cháu nhà em cũng gửi học mầm non, có camera, mà nói thật cô giáo toàn kéo vào góc khuất camera để phạt thôi à. Mình cũng không thấy được đâu, lúc trước cháu nhà e đi học thì sợ lắm, cứ năn nỉ mẹ với dì đừng chở đi. Giờ cháu nó chuyển qua trường khác học, ngày nào cũng đòi đi học mà còn bi bô hát hò mấy bài tiếng anh mà cô giáo dạy nữa. Em nghĩ nên ngó thái độ của cô và quy mô của trường thì tốt hơn là ỷ lại vào camera ạ. Vì có camera mình cũng đâu có thời gian mà quan sát đâu.

10. chipbong2016

chipbong2016 Bắt đầu nổi tiếng

mn nói chuẩn đấy ạ, trường tư thì các cô pai qtam chứ

11. anhminh360

anhminh360 Bắt đầu tích cực

Mọi người lúc chọn trường cho bé, thời gian đầu nên chú ý thái độ của cô giáo. Nếu mà mấy cô nhiệt tình thì lúc mẹ đón bé, bé có chuyện tốt xấu gì cô cũng sẽ méc ngay, điều đó chứng tỏ cô quan tâm đến các bé, mà phải là phụ huynh nào cũng thấy cô nói. Chứ người có người không là do ph bồi dưỡng nặng hay nhẹ tay thì cũng không tốt. Còn cô mà đợi phụ huynh hỏi thì mới trả lời mà theo kiểu không chắc như thế, là sự quan tâm của cô không đủ, dù cô không đánh bé thì như thế cũng khiến mình thấy bất an.

Em thấy trường tư thực ra không tốt bằng trường công đâu ạ. Trường công các cô được đào tạo bài bản hẳn hoi, thêm nữa các giáo viên trong trường cũng để ý nhau từng chút, nên gửi cháu vào cũng yên tâm hơn nhiều, Cơ mà trường công bây giờ thật sự rất khó vào.

12. Bố Nốt

Bố Nốt Chuyên cung cấp sỉ lẻ chăn ga gối sợi thiên nhiên

Hôm nay vừa xem trên Vnexpress có 1 mẹ hổ xử lý mấy vụ này hay phết. Mẹ đó làm rõ quyền của cô là gì, quyền của con là gì & đào tạo cho con biện pháp tự bảo vệ quyền của nó.
    Con mình trước cũng oánh nhau ác lém dạy con bật lại bạn thì thành đanh đá quá, mà hok đánh lại thì cứ bị bắt nạt, thế là mẹ nó dạy đầu tiên mách cô, mách cô mà tiếp tục thì oánh lại =))

13. TTMSSG.Nguyenkim

TTMSSG.Nguyenkim Thành viên tích cực

Bạn nên nói trực tiếp với hiệu trưởng để xem lại camera xem con tn mn ạ! Chứ không thì sợ lắm!

14. dacsanphanthiet01

dacsanphanthiet01 TRAO GIÁ TRỊ TẶNG NIỀM TIN <3

chuyển trường đi mn ạ

15. Thiên Hương Lan

Thiên Hương Lan Bắt đầu tích cực

tự check camera xem chuyện gì xảy ra đi bạn ơi

16. tinhde

tinhde Thành viên chính thức

Nếu tình trạng của bé xảy ra quá nhiều lần thì em nghĩ chị nên làm rõ ràng với phía nhà trường chị ạ. Nếu các cô không đưa ra được câu trả lời thì tốt nhất là chuyển trường cho cháu. Chứ mình không tận mắt chứng kiến thì sao biết bé phải chịu những gì ạ.

17. huyentelecom

huyentelecom Thành viên tốt bụng

Chắc do bé năng động nên thường xuyên cào cấu với bạn thôi. Chứ bị cô giáo đánh chắc hiếm lắm

18. Đại Long Phát

Đại Long Phát Thành viên chính thức

Bạn nên thường xuyên trò chuyện với con và hỏi tại sao con bị như vậy? Cháu mình cũng mới 2 tuổi nhưng ai làm gì là về méc với mẹ. Chứ để tình trạng như vậy không ổn chút nào. Bạn nên xem camera coi có phải như lời cô hiệu trưởng nói không. Bây giờ gửi con ở đâu cũng sợ hết

19. support8

support8 Administrator

Sao nhiều mẹ khuyên mẹ ý chuyển trường cho con thế nhỉ, trẻ con nghich ngợm hiếu độn và va chạm với bạn như thế là bình thường mà.