Kinh nghiệm: Kinh Doanh Online - Các Bạn Đã Biết Được Bao Nhiêu?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi Van_nguyen_2016, 18/10/2016.

1. Van_nguyen_2016

Van_nguyen_2016 Thành viên chính thức

Trong trang facebook cá nhân, bạn xem ở menu bên trái nhé. Có mục Pages => creat page => làm tiếp theo hướng dẫn. Rất dễ bạn ạ!

Đang tải...

2. Van_nguyen_2016

Có thể thấy tất cả với em là mới bắt đầu, và em mới đang bước những bước đầu tiên thôi.
    Trong ngành mỹ phẩm xách tay thì cơ bản là thầu cao, vì nhiều người bán, em nên đi những từ khóa dài và thị trường ngách cụ thể để giảm chi phí quảng cáo. Chạy 7k reach mà không ra đơn là hỏng rồi. Phải xem lại toàn bộ chiến dịch nhé.

Mảng internet marketing thì rất rộng. Với newbie như em. Nếu ở Hà Nội có thể qua để học 1-2 buổi tổng quát về toàn bộ internet marketing để có cái nhìn tổng quan, xem nên đi từ đâu thì hợp lý hơn. Rất khó để hướng dẫn nếu như mọi thứ em đều bị mù mờ.

3. ngocphung2296

ngocphung2296 Thành viên tập sự

Dạ em ở TPHCM ạ. cho em hỏi là những buổi hội thảo của Nguyễn Vĩnh Cường có tốt k ạ? tại ở TPHCM thì có nhiều khóa mà em lại không biết ở đâu uy tín cả. Cho em hỏi là những từ khóa dài là sao ạ? còn thị trường ngách em nghĩ chắc rất khó có tại mặt hàng này khá đa dạng và rất nhiều người bán như a nói.

4. kunkun717

kunkun717 Thành viên tích cực

Thanks bạn nha :)

5. Phòng thu âm KsMedia

Phòng thu âm KsMedia Thu âm-Quay MV-Video Marketing

Dạ! chị giúp em làm nhóm 3 được không. Bên em có thu âm danh cho dân bán chuyên nghiệp và chuyên nghiệp. Nhưng e hơi mắc cái 3 chị ạ. Em cám ơn chị nhé :inlove:

6. Van_nguyen_2016

Những buổi hội thảo của Nguyễn Vinh Cường thì cũng có nhiều nội dung về marketing và internet marketing. Nhưng nó sẽ chỉ phù hợp với những người rất mới, chưa có kiến thức gì nhiều thì sẽ thấy khá hay. Anh Cường hội thảo để bán hàng, bán video và khóa học là chính. Em cũng có thể đến học nhé. Học nhiều thì em sẽ biết cách đánh giá người dạy thôi.

Từ khóa ngắn là những từ chỉ có 2-3 từ ví dụ: Son dưỡng môi, phấn nền, kem dưỡng da .... Từ khóa dài là những từ khóa dài hơn 4 từ trở lên, tìm cụ thể hơn ví dụ: "Kem dưỡng da dành cho da nhờn"; "Phần nền chuyên dụng cho trang điểm cosplay" ...

Em cứ chịu khó học hỏi thì sẽ làm được thôi. Dĩ nhiên có học thầy thì sẽ có hơn. Như em chỉ cần qua kèm cho 3 buổi là tổng quan được hết. Nhưng tiếc là em ở TPHCM. Vậy nên bất kỳ vấn đề gì cần, em cứ hỏi tại đây, trả lời em hết, rõ ràng luôn.

7. hienzozo

hienzozo Thành viên mới

Em muốn bán hàng trên fb ạ, em cũng đã lập fanpage bán hàng nhưng lượng người tương tác rất thấp e nên làm thế nào ạ?

8. Van_nguyen_2016

Với dịch vụ quay TVC, Video quảng cáo thì khách hàng của em chắc chắn là những đối tượng sau

- Kinh doanh dịch vụ
    - Bán sản phẩm
    - Bán hàng online
    - Quảng cáo thương hiệu

Khách hàng từ nhỏ tới lớn. Nhưng thường người ta phải kinh doanh ở quy mô tương đối trở lên thì họ mới cần quay TVC.
    Vậy tùy vào dịch vụ em có thể cung cấp: Chỉ quay, hay cả làm kịch bản, cả hậu kỳ, cung cấp diễn viên .... thì em làm một bản quy mô và chi tiết về dịch vụ. Sau đó tiếp thị tới những đối tượng cần. Đối tượng em cần tiếp cận là:

1. Chủ doanh nghiệp vừa và nhỏ, lớn
    2. Các công ty truyền thông marketing (em có thể lấy danh sách các công ty làm truyền thông marketing trong khu vực rồi gửi thư mời cho họ, vì họ sẽ sẽ có khách hàng làm TVC)
    3. Nhân viên truyền thông marketing của các công ty
    4. Khác: Quay Video, Thiết kế, hậu kỳ, sinh viên điện ảnh ...

Vậy giờ việc của em là tìm những người này ở đâu? Em có thể tự trả lời câu hỏi này không? Không khó tẹo nào đâu, tiếp tục discussion nèo ...

Phòng thu âm KsMedia thích bài này.
  9. Van_nguyen_2016

Với một fanpage bán hàng thì tương tác thường rất ít. chắc chắn luôn nhé. Với các fanpage giải trí lượng tương tác còn ít nữa là.
    Em thử tìm hiểu 2 khái niệm sau "Phễu bán hàng" và seeding facebook nhé.

10. Me_Bong_Do

Me_Bong_Do Thành viên chính thức

Bạn ơi, mình có dịch vụ cho thuê VP họp thì nên đặt tên ntn cho nổi bật và dễ nhớ, bạn tư vấn giúp mình được không, tks bạn trước

11. ngocphung2296

ngocphung2296 Thành viên tập sự

Dạ em cảm ơn ạ. e đã tìm hiểu đang định dành dụm đi học ạ. Em đang phân vân giữa học viện MOA với Vinalink Seo đó anh. A có thể cho em biết 2 học viện nào tốt hơn k anh?

12. Giày dép xuất khẩu cho bé

Giày dép xuất khẩu cho bé Hướng tới một vì sao

Cho e hỏi chút là làm sao để phân tích được đối tượng khách hàng tiềm năng mà mình cần phải hướng tới dựa trên các thông số của fanpage đó??? (trên fanpage có phần thông tin chi tiết em hay xem ở đó mà k bit phân tích ra sao để QC hiệu quả)

13. Phòng thu âm KsMedia

Phòng thu âm KsMedia Thu âm-Quay MV-Video Marketing

::) em cám ơn chị đã giúp đỡ

14. haanh130284

haanh130284 Thành viên nổi tiếng

Bạn ơi cho mình hỏi chạy quảng cáo fb như thế nào cho hiệu quả nhất bạn nhỉ, m muốn hỏi chạy bài viết.

15. NƯỚC HOA FRANCE

NƯỚC HOA FRANCE Nước hoa MINI, CHIẾT, TESTER - Mỹ phẩm Pháp

Đánh dấu để học hỏi. Cám ơn bạn đã chia sẻ.

16. jaykent

jaykent Thành viên rất tích cực

Cảm ơn a chủ top lập ra pic rất hay.... cho em xin hỏi chút là e mới tập tẹ kinh doanh online mặt hàng đồ ăn mà cụ thể là cơm cháy nên mong bác nó cho e xin ít cao kiến ak...

17. Van_nguyen_2016

Em học bên nào cũng được, chỉ cần học 1 lần thôi, quan trọng là học cách tư duy và cách tự tìm tòi, vì SEO là biển kiến thức liên tục được cập nhật theo thời gian.

18. Van_nguyen_2016

Một câu hỏi chi tiết hơn những câu hỏi khác ở post này. Thực ra hỏi càng vào đúng trọng điểm thì mình sẽ trả lời càng trọng điểm. Hỏi những vấn đề quá lớn thì không thể nào mà truyền tải hết vấn để qua post như này được.

Quay lại vấn đề của bạn, làm sao để phân tích đối tượng khách hàng tiềm năng từ thông số của fanpage? để làm điều đó bạn cần làm như sau

Lấy thông số của fanpage? Bạn vào insight => click vào từng hạng mục, sẽ thấy đầy đủ thông tin cần lấy. Nếu chưa biết vào insight ở đâu, bạn xem ở ảnh đính kèm.

Khi đã vào được insight thì bạn sẽ có rất nhiều thông tin. Ở đây thì quan trọng là tư duy tổng hợp, phân tích của bạn được phát huy.

Nếu như bạn muốn nhắm đến khách hàng tiềm năng thì bạn có thể vào mục Pageviews => Tham khảo được các thông tin để có thể target khách hàng chính xác như Giới tính, độ tuổi, thiết bị khách hàng sử dụng, nơi mà khách hàng tương tác trên trang, nguồn khách hàng vào fanpage ...

Nhìn chung riêng phần insight này là bạn đã vọc hết nguyên một ngày mới hết được tính năng và dữ liệu. Bạn có thể vào xem qua rồi hỏi tiếp cho cụ thể hơn.

Tuy nhiên, bạn cần lưu ý một vấn đề đó là:

- Lượng khách hàng vào fanpage của bạn phải đủ lớn để tổng hợp và kết luận. Nếu lượng truy cập của bạn quá thấp thì việc nghiên cứu sẽ không chính xác.

Chúc bạn nghiên cứu được nhiều dữ liệu!

Attached Files:

19. Van_nguyen_2016

Kinh doanh thực phẩm thì không khó khăn gì, miễn là mình phải chăm chỉ thôi. Nếu chỉ bán riêng cơm cháy thì hơi buồn, em có thể cung cấp các món ăn kèm với cơm cháy xem sao nhé.

Nếu em ở Hà Nội thì qua văn phòng SSK Hà Nội học thêm về kinh doanh online, dạy Miễn phí 1 buổi/tuần.
    Nếu ở ngoại tỉnh thì chịu khó tìm hiểu và hỏi kỹ hơn một chút, ví dụ là em định bán facebook hay bán qua website, có cửa hàng hay không? cơm cháy của em có đặc điểm gì ....

20. LunaTL

LunaTL Thành viên rất tích cực

Lưu lại để học hỏi