Toàn quốc: ME_NTN nhận order các stores ở MỸ và SINGAPORE. Mời các Mẹ order nhé!!!

Thảo luận trong 'DỊCH VỤ ĐẶT HÀNG QUỐC TẾ' bởi Me_NTN, 6/11/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Me_NTN

Me_NTN

Dạ em sẵn lòng luôn chị ơi .......

- Bộ giáo dục Singapore hàng năm tổ chức 2 kỳ thi tuyển sinh cho học sinh phổ thông quốc tế muốn đến học tập ở trường công lập của Singapore đó chị (1 đợt tháng 9 hoặc 10 và 1 đợt tháng 2). Thi đầu vào 2 môn toán và tiếng Anh. Theo kinh nghiệm của em thì phải cho bé học sách ở bên đây mới có thể làm bài được. Bé thi vào lớp nào thì phải nắm hết nội dung của chương trình lớp dự định thi vào. Một kinh nghiệm nữa là khi nộp hồ sơ dự thi nên chọn nguyện vọng vùng muốn sinh sống là vùng có nhiều trường thì xác suất đậu sẽ cao hơn.

https://www.moe.gov.sg/admissions/international-students/admissions-exercise

- Học phí họ vừa tăng nên hiện giờ cho sinh viên quốc tế là 370sgd/tháng. Ăn uống thì cũng như ở nhà mình thôi chị, thậm chí rẻ hơn vì ko phải order về.... Hihihih... Đắt nhất là nhà ở, tầm 1500-2000 SGD/tháng. Chi phí đi lại cũng rẻ vì 2 bé học trường công nên được chính phủ hỗ trợ, 1 chiều đi đến trường/về khoảng 0.4sgd.

- Nếu ko nghĩ gì hết về bản thân, chỉ nghĩ về những gì tốt nhất mà mình có thể đem đến cho con thì em hoàn toàn ko lăn tăn gì về quyết định này đó chị. Cuộc sống ở đây cũng như ở nhà mình thôi chị nhưng cách họ chú ý giáo dục 1 đứa nhỏ thì hay lắm. Có 1 lần con gái em về kể hôm nay cô phải xin lỗi cả lớp vì cô giải bài toán cho cả lớp bị sai. Em thì nghĩ xa hơn về hành động của cô. Đó là cô dạy và làm gương cho tụi nhỏ biết nhận lỗi và xin lỗi. Khi đặt tên lớp, họ ko bỏ phí bằng cách đặt A,B,C,.... mà họ sẽ dùng các từ như 3 Respect, 3 Responsibility, 3 Care, 3 Hamorny, 3 Resilience, 3 Honesty, 3 Independent, 3 Integrity và gọi đây là school values. Sau đó giờ đạo đức sẽ dạy cho tụi nhỏ những câu chuyện về những giá trị này. Cuối năm các bạn trong lớp sẽ bỏ phiếu vote cho bạn nào xuất sắc nhất đại diện cho từng school values để được lên sân khấu nhận giấy khen. Hoặc môn thể dục, ko phải dậm chân tại chổ, đi đều bước hay chạy, nhảy như hồi xưa em học và con em cũng vẫn học y như vậy khi còn ở nhà. Lớp 2 học thể dục là nhảy Hiphop đó chị, lớp 3 học bơi, lớp 4 học leo núi, lớp 5 là tập chơi môn thể thao theo team. Ngoài giờ học chính khóa (từ 7h30 đến 1h30) thì mỗi học sinh phải ở lại 1 buối/tuần đến 5h30 để học môn năng khiếu (hội họa, thể thao, nhạc cụ). Môn toán và science thì trước mỗi học kỳ trường mời phụ huynh vào để giáo viên phụ đạo trước cho phụ huynh biết đường mà dạy con nên ko có tình trạng học thêm. 1 tuần thì sẽ có 1 ngày gọi là split class. Các bé trong lớp sẽ chia ra đi sang các lớp khác học nên kỹ năng làm quen với môi trường mới và kết bạn mới sẽ tốt hơn. Kết quả thi phân hóa rất rõ ràng giữa bạn nắm vững kiến thức và bạn còn yếu. Trong kỳ thi, lớp nhỏ khoảng 3-5 bạn bị fail, lớp lớn khoảng 8-10 bạn. Các bạn này sẽ được chuyển qua lớp yếu hơn trong trường để được lấy lại kiến thức. Nếu sau đó kết quả tốt thì sẽ chuyển ngược trở lại qua lớp cũ. Và cuối cùng là kết cấu chương trình, sách giáo khoa và cách dạy, phải công nhận là super hay đó chị!

Vài dòng chia sẻ với chị và mọi người những trải nghiệm của em hen!!!

Thanks chị!!!

2. Me_NTN

Me_NTN

3. Chip gả

Chip gả Bắt đầu nổi tiếng

C ui, mai c co gang ship sòm nhát giup e nha. E cam on c

4. Me_NTN

Me_NTN

Uh em, tụi nhỏ cân xong xuôi hết luôn rồi ....

Thanks em!!

5. home_tech

home_tech Thành viên tích cực

6. quynhanhqa

quynhanhqa Bắt đầu nổi tiếng

Thích quá chị ơi !!! Em cũng đang muốn hỏi chị về việc này.
    Em hỏi thêm về phần chăm sóc cho bé còn nhỏ như thế nào. Chị có công việc ở Sing ạ ? Nếu ba / mẹ qua Sing ở chăm sóc con đi học có được chính phủ cấp visa dài hạn không ?
    Hoặc trường có ký túc xá ở lại, cuối tuần mới về nhà không chị ?

Me_NTN thích bài này.
  7. Me_NTN

Me_NTN

Link này của bạn fs, có tax, công 5% => giá 1700K + ship mỹ-SGòn 11$/kg
    Vì Bạn chưa có acc bên mình nên bạn deposit giúp mình để mình tạo acc. Bạn ck xong nhắn mình mua hàng nha

Thanks Bạn!
    Diễm

8. Me_NTN

Me_NTN

9. Me_NTN

Me_NTN

Ba/mẹ qua Sing được chính phủ cấp visa dài hạn theo con em nhé. Em được đi xin việc làm nữa đó!! Bé còn nhỏ thì chị nghĩ thích nghi mới càng tốt đó em. Trường công lập chị thấy ko có ký túc xá em ui ..... Chỉ cần bé pass kỳ thi, còn lại thủ tục rất đơn giản, ko cần chứng minh tài chính gì hết cả luôn.....

Thanks em!!!

songbien_80 thích bài này.
  10. cunghe

cunghe Thành viên tích cực

Cho chi pass vao coach nhe

11. songbien_80

songbien_80 Thành viên tích cực

Thich qua chi Ngan oi, neu co dieu kien em cho con qua Sing hoc lien. Khi nao c ranh scan sach cua may be cho moi ng tham khao voi c nhe.

Me_NTN thích bài này.
  12. Me_NTN

Me_NTN

Check pm nha Chị

Thanks Chị!
    Diễm

13. forever_2709

forever_2709 Thành viên tích cực

Chị ở TP nào chị ơi? đầm hoa xanh hay hoa hồng a?

hoalydai thích bài này.
  14. mehaichuotchic

mehaichuotchic Bắt đầu nổi tiếng

Cam on Ngan da chia se voi cac me kinh nghiem hoc hanh cua cac con.....moi nguoi co thec mec gi them thi tum Ngan hoi tham tha ho nhe....hihii....Khong biet co nhieu nguoi Viet cho con hoc ben do khong ha....va khong biet tim viec lam o ben do co de khong vi day cung la mot dieu kien tot de co the lo cho cac be duoc hoc o moi truong tot nhu vay....

Me_NTN thích bài này.
  15. Me- Na- Sing

Me- Na- Sing Thành viên tích cực

16. Me- Na- Sing

Me- Na- Sing Thành viên tích cực

17. Me_NTN

Me_NTN

18. mickey 2015

mickey 2015 Thành viên tích cực

Da chi mua roi rang ship cang som cang tot dum ban em nha.

Me_NTN thích bài này.
  19. hoanganhdung

hoanganhdung Bắt đầu tích cực

chi oi em chuyển tiền mua đũa ikea 370k rồi mà, em mới chuyen them 1,7tr, check TK và tạo acc giúp em. Mua cho em mon nay nua nhé
    http://www.ikea.com/sg/en/catalog/products/80324840/ 5.9@ mua 5set 10 cái màu white.

Me_NTN thích bài này.
  20. bé heo 2015

bé heo 2015 Thành viên tích cực

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.