Tâm sự 20/11. Các Mẹ Tặng Gì Cho Thầy Cô Của Con Mình.

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi muathularoi, 28/10/2016.

1. muathularoi

muathularoi Thành viên chính thức

Chào các mẹ.

Lại sắp 20/11 rồi. Các mẹ đã chuẩn bị gì cho ngày này chưa??
    Ngày chưa lập gia đình thì vui ơi là vui, ngày này cứ cùng lớp đến nhà thầy cô chủ nhiệm của mình năm xưa chơi xong cả lớp tiện đông đủ đi hát đi ăn với nhau.
    Giờ lập gia đình rồi, có con cái, đi chơi thầy cô cũng k phải cho mình nữa mà là cho con mình.
    Nhiều lúc e nghĩ quà gì cũng đk, có tấm lòng là ok rồi nhưng sau nhiều vụ em thấy quà nhiều thì mới chứng minh tấm lòng nhiều.
    Em vẫn luôn nghĩ nhà giáo thực sự là 1 nghề cao quý, nhưng bên cạnh đó vẫn còn 1 số thầy cô đối xử với con em theo cách mà mình tặng quà nên e cũng đang lo lắng mấy cái ngày này lắm.

Các mẹ hay tặng quà gì cho thầy cô vào ngày này?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi muathularoi
    Đang tải...

2. medaudau139

medaudau139 Bắt đầu nổi tiếng

Ôi, mình cũng đang đau đầu vụ này, bé con 2 tuổi nhưng đi học rùi. năm đầu đi cô đây. Đang k bít mua quà hay phong bì :(

3. muathularoi

muathularoi Thành viên chính thức

E thì cứ thấy phong bì cho nó tình cảm. Nhưng có khi phải kèm thêm tí quà mà k biết các phụ huynh khác sao? Nhỡ mình kém nhất thì con cũng khổ tâm. ;)))

4. me_hoang _hoa

me_hoang _hoa Thành viên tập sự

Có vẻ như k có nhiều mẹ quan tâm cho lắm.

dacsanphanthiet01 thích bài này.
  5. tuankiet2015

tuankiet2015 GIA SƯ TẠI NHÀ

tùy từng thầy cô, có những ng mình tặng phong bì họ cảm giác bị xúc phạm đó, những ng thiên tình cảm thì nên tặng món quà nhỏ nhỏ nào đó kèm bó hoa
    Còn cũng có những ng họ quan trọng quà cáp thì những ng đó đi phong bì cho nhanh lẹ ạ
    Em thấy nhiều mẹ bảo mua mĩ phẩm nhưng biết mua j đâu mà tặng

6. tuankiet2015

tuankiet2015 GIA SƯ TẠI NHÀ

Nhiều cô giáo nói chuyện với em , em thấy các cô ý nhiều khi chỉ đơn giản cần sự thấu hiểu ph, đơn giản là 1 tin nhắn chúc động viên hoặc bó hoa bé bé , hay 1 cái khăn mùa đông,...là các cô vui rồi, các cô ấy cảm thấy mình được coi trọng ,chứ k hẳn cô nào cũng thích phong bì đâu ạ
    Thậm chí có cô mà 3 học sinh học thêm ôn thi đh ở chỗ cô, đến khi cả 3 đều đỗ cao bố mẹ 3 bạn ý thưởng cô 10 triệu chuyển thẳng vào tài khoản như chuyển tiền học phí vẫn học , cô tâm sư " cảm thấy vui lắm vì hsinh đỗ cao,nhiều khi nhìn 10 triệu to thật đấy, sắm được nhiều thứ cũng thích thật,nghĩ ừ công sức của mình người ta thưởng mình có gì sai, mình nhận xứng đáng mà với lại mỗi ph hơn 3 triệu đối với gia đình họ không là gì, nhưng chợt nghĩ nhiều bác sĩ vẫn nhận tiền cảm ơn từ các gia đình bệnh nhân,lúc đầu cũng chỉ nghĩ họ cảm ơn thì mình nhận,nhưng rồi theo thói quen nó tạo tiền lệ không hay hơn nữa người tặng tiền họ lại không còn coi trọng mình, đồng tiền có thể đổi lấy lời cảm ơn... Cũng như nghề giáo vậy nếu nhận tiền như kiểu thay nhận 1 lời cảm ơn thì sẽ tạo tiền lệ xấu cho mình, cho người khác dần nó chẳng còn là nghề cao quý nữa , mình đi dạy đã có lương, dạy thêm đã có tiền học phí dạy thêm, có nghĩa là đã đủ rồi " nên cuối cùng cô giáo ý quyết định trả lại 10 triệu dù rằng với cô giáo mới ra trường dạy hợp đồng,10 triệu là con số không hề nhỏ bằng mấy tháng cày gia sư, hơn 2 tháng lương của cô

7. me iu nghé

me iu nghé

mn có tặng vải may áo dài ko ? e thấy cũng thiết thực.

8. mecucoc2014

mecucoc2014 Thành viên tập sự

Mình quan niệm là không nên tặng mấy đồ dùng kiểu như sữa tắm, dầu gội, mỹ phẩm hay quần áo, vì rất dễ không hợp gu, phí tiền lắm, mà toàn mua hàng đắt. Mình hoặc đi phong bì, hoặc sang 1 tí thì 1 giỏ hoa nho nhỏ kèm phong bì. Không thì có lần tặng cô THỰC PHẨM SẠCH ( thịt gà, thịt bò....) .
    Mà mình cũng kinh nghiệm là không phải cứ đến 20/11 mới đi cô đâu, cứ thi thoảng vài tuần mình lại mua cho cô món gì đó, ví dụ cân hoa quả ngon ( nói dối là người nhà ở quê mang lên - cho đỡ khách sao), hay thùng sữa chua ( nói là hôm qua đi siêu thị thấy khuyến mãi nên mua nhiều mang biếu cô 1 thùng).
    Như thế, ngày 20/11 mình có đi ít cũng không phải nghĩ, mà cô cũng thấy mình có lòng, chứ không phải đi theo phong trào các mẹ ah.

9. support7

support7 Super Moderator

Cô giáo nào cũng có trăn trở như cô giáo này thì tốt biết mấy. Con người mà, ai cũng có đủ tham sân si cả, nhưng mấy ai nhận ra và vượt qua được nó.

10. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Nhà mình cũng chưa biết tặng gì đây

11. dacsanphanthiet01

dacsanphanthiet01 TRAO GIÁ TRỊ TẶNG NIỀM TIN <3

mình đi phong bì kẹp thiếp 20/11 thôi

12. ngoinha1

ngoinha1 Thành viên chính thức

mình buôn khăn và tất, áo các kiểu, khăn đang ế, mình sẽ tặng mỗi cô một bộ khăn :)

13. tieuyennhi93

tieuyennhi93 Hạt dinh dưỡng - Hoa quả sấy các loại

các mẹ lo xa quá, 20-11 các thầy cô em nghĩ không cần quá quan trọng vậy đâu, dẫn cháu đến nhà thăm các thầy cô, mua ít hoa quả và ngồi nói chuyện, chia sẻ là được rồi. Chứ mua quà đắt quá cứ thấy tiêu cực ấy.

14. vunhattrang

vunhattrang Thành viên chính thức

mình thấy cứ làm cái phong bì cho cô là nhanh mà các cô quý nhất. nhà nào biết được số đo của cô thì tặng (thêm) cho cô cái váy hay bộ áo dài là ok rồi. nhưng mà cũng nên hỏi thăm xem gu của cô là gì nhé không lại bị lố thì lại mệt.