Cần giúp: Làm Thế Nào Để Trị Thâm Quầng Và Bọng Mắt

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi ThuTrang2T, 28/10/2016.

1. ThuTrang2T

ThuTrang2T Bắt đầu tích cực

Các chị tư vấn giùm em với, em hay thức khuya nên có bọng và quầng thâm dưới mắt to lắm. Em thử mấy phương pháp hướng dẫn trên mạng là đắp khoai tây, dưa leo với cả trà nhưng em thấy không ăn thua ạ. Sáng đi làm tô son các kiểu nhưng nhìn vết thâm mắt lớn nên thiếu sức sống, thành ra mất tự tin ấy ạ. Các chị ở đây có phương pháp nào hay chỉ cho em với ạ. EM cảm ơn ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ThuTrang2T
    Đang tải...

2. An Rose Spa

An Rose Spa Thành viên đạt chuẩn

Đôi mắt là cửa sổ tâm hồn nên các chị, các bạn nhớ chăm sóc thường xuyên nhé. Hiện tại An Rose Spa có phương pháp chăm sóc mắt bằng mặt nạ củ cải giúp cung cấp độ ẩm, làm căng da, giảm quầng thâm đó mn ạ.

3. thuy84

thuy84

Vụ này nguyên nhân chủ yếu của em là do em thức khuya nên em muốn điều trị tốt thì trước tiên em phải hạn chế thức khuya đã, rồi mới áp dụng các phương pháp khác. Chứ em vẫn thức khuya như thế thì các phương pháp kia cũng chỉ có tác dụng không đáng kể đâu.

4. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

thế thì em chịu khó đi ngủ sớm.... xưa thấy đứa bạn phòng mình chườm đá...có vẻ cũng hiệu quả...

5. ThuTrang2T

Công việc của em ngồi máy tính nhiều các mẹ ạ. Khổ em chỉ lo chồng em nhìn thế nhiều nhanh chán thôi các chị ạ

thuy84 thích bài này.
  6. Hamypham

Hamypham Thành viên rất tích cực

Đắp trà xanh hàng ngày cũng cải thiện đáng kể

ThuTrang2T thích bài này.
  7. thuy84

thuy84

Hihi mình nhìn còn thấy chán nữa là chồng, trừ khi người chồng đó yêu mình hết mực, không để tâm đến mình trông như thế nào. Điều này thì hơi bị hiếm :p Chị cũng phải ngồi máy tính nhiều, đang cố rèn dùng khoảng nửa tiếng rồi ra đi đi lại lại mà chưa được vì ngồi vào là ham, quên cả thời gian.

ThuTrang2T thích bài này.
  8. ThuTrang2T

Em thì bị áp KPI căng quá, về nhà chẳng có thời gian chăm sóc gia đình. Về nhà lại lao vào hoàn thành công việc cho kịp KPI ngày hôm ấy, rồi lại buôn bán thêm. Suốt ngày cắm mặt vào máy tính .Hai vk ck lại mới cưới nữa, nhiều khi nghĩ cũng thương ông ấy chị ạ :(

thuy84 thích bài này.
  9. camnho

camnho Thành viên tập sự

Mình hay uống nước trà xong lấy hai cái túi lọc trà sau khi dùng đắp lên mắt thấy hiệu quả phết đấy bạn. Quầng thâm giảm hẳn luôn. nhưng phải chăm chỉ hihi

10. thuy84

thuy84

Ôi ôi thế thì không có thời gian dành cho chồng rồi. Chồng sẽ "dỗi" đấy, có khi lại đi tìm thú vui khác nữa ý. Phụ nữ không nên chỉ chăm chăm vào kiếm tiền đâu. Chăm sóc gia đình quan trọng hơn em ạ. Mình vẫn độc lập về tài chính nhưng bớt công việc đi và cùng chia sẻ các việc với chồng nữa nhé.