Kinh nghiệm: Em Phải Làm Thế Nào Khi Chồng Cặp Bồ?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi anhthao2812, 25/10/2016.

1. support8

support8 Administrator

Ôi các mẹ dũng cảm quá, nếu là em hẳn em cũng sẽ như chủ top là sẽ yên lặng nhưng em sẽ suy sụp nhiều lắm. Giờ thấy đâu đâu cũng cặp bồ, ngoại tình mà lo lắng chẳng hiểu sao đàn ông họ bội bạc thế nữa. Nhiều đôi yêu nhau cả chục năm trời, có con cái rồi trải qua bao nhiêu biến cố đến lúc ổn định thì đâm ra nhố nhăng, thay lòng đổi dạ.

Đang tải...

2. Ngoctrangkute^^

Ngoctrangkute^^ ^^

Chị hành xử thật là bình tĩnh và văn minh ạ. Em thì máu ghen gen sư tử có sẵn không giữ dk bình tĩnh ạ.

3. adu_mt3

adu_mt3 Thành viên rất tích cực

Nhưngsau time im lặng thì f làm sao? sốngtrong im lặng bực bội lắm, mà tỏ ra k có j thì càng k đc. nếu là mn, mình sau 1 time im lặng, bỏ đi du lịch cùng con lúc đó mình sẽ nói chuyện cho ra nhẽ. Mình sẽ bi mật ghi âm lại chồng quyết định sẽ sống thế nào. yêu cô ta là thật hay chơi bời bời. tính xử lý với cô ta ra sao. nếu còn tái phạm thì toàn bộ tài sản sẽ để lại cho vợ con. Con cái sẽ ở cùng mẹ, miễn cần thăm . mỗi tháng đều trích lương từ tài khoản để nuôi con. ghi âm đàng hoàng và bắt viết cả giấy nữa.
    - Việc tiếp theo, hẹn con bé kia ra cho nó vài câu thật mỉa mai , thật đau. Cho nó nghe đoạn ghi âm chồng nói.
    - Yêu cầu nó tự động nghỉ việc. Cấm le ve lảng vảng. Nếu không nó cũng mất tất danh dự tại chỗ làm. tất cả bố mẹ, họ hàng, hàng xóm của nó sẽ được mn cho biết nó là đứa đi cướp chồng,phá hoại gđ người khác thế nào.
    - trc khi mn làm những việc trên, mn phải hết sức bình tĩnh và âm thầm, ghi âm, chụp lại bằng chứngnhư tin nhắn, ảnh cặp đôi gặp nhau...Phải có đc thông tin đầy đủ về nó ( mình có dọa thì cũng phải có cơ sở và thông tin đối thủ chứ).Đấy,mình mới nghĩ đc thế thôi. dọa tung trời cho 2 kẻ đó sợ, vẫn nhơn nhơn thì mn đành chấp nhận tập xác định đường ai nấy đi.k cần tiếc nuối suy nghĩ gì nữa cho thêm nhạt sắc đẹp

4. Đại Long Phát

Đại Long Phát Thành viên chính thức

Sao bạn có thể hiền như vậy? Nếu bạn làm chủ được kinh tế thì nên bỏ đi bạn. Sống với chồng như vậy không biết mang bệnh vào người đó. Vợ chồng lấy nhau là để xây dựng gia đình chứ không phải lấy nhau để làm khổ nhau đâu. Biết đâu bỏ lão rồi bạn lại tìm được người tốt hơn. Mình thấy rất nhiều người đi bước nữa còn hạnh phúc hơn lần đâu vì đã trải qua đau khổ 1 lần sẽ đúc kết được kinh nghiệm xương máu

caymayman thích bài này.
  5. trinhph88

trinhph88 Thành viên tích cực

theo mình thì bạn với chồng lên có buổi nói chuyện thẳng thắn, đừng im lặng

mong_anh_ve thích bài này.
  6. ngoinhahanhphu

ngoinhahanhphu Thành viên nổi tiếng

Là mình chắc mình không bình tĩnh dc thế, mình sẽ lao ra túm cổ 2 ng đó rùi bù lu bù loa. Mẹ nó mời ck cùng ngồi uống trà hoặc cà phê vào buổi tối chỉ có hai người, rồi cùng tháo gỡ, con trai giờ dễ thế lắm mn à

7. meiutri

meiutri Bắt đầu tích cực

nếu chị nắm tiền tích kiệm của gia đình thì đi du lịch, tiêu hết đi nhé, rồi về thông báo với chồng là tiêu hét rồi, em mỗi lần giận chồng là đi mua sắm cho bõ tức. nói thế thôi, chia buồn cùng chị lắm

8. nana1811

nana1811 Thành viên tích cực

nếu là em thì chồng xong rồi
    e gầm lên, bùng lên cho tơi bời ạ

9. TubepThien

TubepThien Ký gửi - Mua bán BĐS - 0936.064.702

Mẹ này thật bình tĩnh. Đúng là đỉnh cao của sự im lặng. Nếu là em thì em rối trí lắm, nhưng cũng không im lặng được như mẹ nó đâu, chắc là sẽ ly thân vài hôm.

10. MinhMuong

MinhMuong Thành viên chính thức

Bác này bình tĩnh hơi ảo. Như em thì em 3 mặt 1 lời ngay tại khách sạn rồi. Em sẽ lập tức cho con về bà ngoại vài hôm tư tưởng thoải mái

11. kdtrieuan

kdtrieuan Bắt đầu tích cực

Một cái cảm giác tan nát cõi lòng, người nào đã trải qua sẽ biết nó như thế nào

12. anhminh360

anhminh360 Bắt đầu tích cực

Em từng kể chuyện này, chị ấy cũng hoàn cảnh giống của c đấy, sau đó lựa chọn mặt lạnh bình tĩnh và quyết định chia tay trong vui vẻ, nhà cửa con cái 2 ng cùng nhau dàn xếp ổn thỏa. Nhà 2 căn sát nhau, chị ấy ở 1 căn, căn còn lại rao bán rồi thối lại cho ck. Con cũng không giành ổng muốn nuôi thì để ổng nuôi, ổng không nuôi chị ấy sẽ nuôi. Lúc đầu ck còn năn nỉ ỉ ôi, nhưng c ấy dứt khoát lắm, không khóc cũng không nháo gì cả. Chỉ nói ngắn gọn là anh đã như thế, giờ e có tha thứ hay không cũng không quan trọng gì, ở không vui thì chia tay đi. Thấy chị ấy như thế thì ổng cũng đồng thuận.

Cuối cùng chỉ nuôi con, ông ấy chu cấp đến năm con 18t. Nhưng mà nhà ck có việc thì c ấy vẫn qua thăm nom, nhà chị ấy có việc thì ổng cũng qua để ý. Tiệc tùng của 2 gia đình đều có mặt của 2 người. Sau bao nhiêu năm ổng cũng chẳng thêm bước nữa, chị ấy cũng chẳng quen ai. Cứ ở vậy, rồi thỉnh thoảng cuối tuần 2 người với đứa con cũng ra quán ăn uống như gia đình bình thường. Đến tết cũng thu xếp đi du lịch cả nhà vì...con.

Ai cũng có hạnh phúc của họ, nếu mình không phải nữa thì buông tay là lựa chọn tốt. Chứ em thấy bao cảnh nhà, vở lỡ ra, vợ quánh ghen làm ầm ĩ, hoặc tha thứ đi nữa thì ông ck vẫn chứng nào tật nấy, ở chung với ck mà nước mắt thay cơm, gia đình lục đục thì con mình cũng không thể phát triển bình thường được. Giờ ông ấy đang mang trong mình cảm giác tội lỗi vì bị chị bắt gặp, với ổng trừng phạt lớn nhất là để mất gia đình. Nếu chị làm ẩm ĩ, làm mất mặt ông ấy thì người sai sẽ là chị, ổng sẽ mất luôn cảm giác áy náy mà nói rằng đàn ông ra ngoài lăng nhăng là chuyện thường, không bỏ vợ bỏ con là được ( em thấy lý do ấy nó..thối lắm, mà chị nào cũng phải ngửi). Còn chị bao dung, tha thứ, ổng sẽ cho rằng chị ..sợ . Thế là hết lần 1 sẽ có lần 2, lần 3. Con người ai cũng vậy, khi có không biết quý, đến khi mất đi rồi mới thấy hối tiếc. Hơn thua được mất trong quyết định này chỉ có chị biết rõ nhất, Hy vọng chị hạnh phúc với quyết định của mình!

13. anhminh360

anhminh360 Bắt đầu tích cực

Đúng rồi c, bất lực, thất vọng cùng không cam lòng. Cảm thấy những thứ mình đã bỏ ra thật sự không đáng giá, đau khổ, dằn vặt, sợ hãi và nghi kỵ nữa.

14. Minh Ngọc94

Minh Ngọc94 Thành viên tích cực

chị này thật là bản lĩnh, và mình thực sự kết cách giải quyết như vậy, nhiều người cứ bảo là sẽ tha thứ vì con cái nhưng rõ ràng nó chỉ là lý do để cho người chồng tiếp tục sai thêm mà thôi

15. kehonnguoi

kehonnguoi Thành viên đạt chuẩn

Theo mình thì bạn nên nghỉ xả 1,2 ngày thôi, đừng để mọi chuyện vào quên lãng, rồi hẹn ông tồng nói chuyện trực tiếp để giải quyết vấn đề.
    Các vấn đề bạn nên đặt ra là:
    - Hôm trước anh đã làm gì? / hoặc nên hỏi là anh còn điều gì để nói về chuyện hôm trước không? (cần bình tĩnh, hỏi, đặt vấn đề 1 cách nhẹ nhàng nhất có thể)
    - Anh định giải quyết mọi chuyện như thế nào (tôn trọng ý kiến của chồng bạn và ngược lại, ông ý cũng sẽ phải tôn trọng ý kiến của bạn)
    - Ý kiến cá nhân của bạn
    P/s: xin chia buồn với bạn, cố lên nhé :)

16. lelumber

lelumber Thành viên tích cực

Mình thích cách làm này, sạch sẽ, gọn gàng, cần thì đổi họ cho con luôn đi. Như câu truyện "bố mẹ đừng chơi trò ly hôn" trên webtretho ý đọc thương lắm nhưng đó là cái giá phải trả cho những lỗi lầm họ gây tổn thương cho người khác, sai thì phải trả giá và trả giá đắt vào họ mới nhớ lâu mới đau mới ân hận. Mình ghét lừa dối và người lừa dối mình sẽ phá bung bét hết chứ không bao giờ để yên được cả tính cách mình hiền thì hiền thật nhưng mà điên lên rồi thì xong luôn

copnhaheo thích bài này.
  17. tinhde

tinhde Thành viên chính thức

Chị bình tĩnh thật, nhưng em nghĩ sự im lặng chỉ đáng sợ với người chồng còn yêu vợ và là người còn nghĩ cho vợ thôi ạ. Chứ nhiều trường hợp các ông chồng ăn vụng bị phát hiện mà vẫn tỉnh bơ như không thì sự im lặng cũng không có tác dụng gì. Về lâu về dài vợ chồng chị nên ngồi lại nói chuyện rõ ràng chị ạ.

18. dacsanphanthiet01

dacsanphanthiet01 TRAO GIÁ TRỊ TẶNG NIỀM TIN <3

chồng 40 đi bồ giờ nhiều lắm mn ạ cơ bản là có ít ng vợ bắt gặp thôi nhưng phải xem xét lại chồng đi xem anh ta giải thik sao

19. rabbit.bear

rabbit.bear Thành viên rất tích cực

Nếu là em, em sẽ chụp ảnh và lấy bằng chứng rồi đi về. Vì em chửi k giỏi, đánh nhau cũng k biết. Sau khi em hết cơn điên, em sẽ chìa cho xem, rồi hỏi: Bây giờ anh tính thế nào? Để cho hắn tự đưa ra phương án xử lý. Bt thì rất điên, muốn lao vào cào cấu cắn xé, nhưng nhiều khi em điên quá em cũng k thèm nói 1 câu nào luôn.

20. cali9x

cali9x Thành viên đạt chuẩn

Hẹn con bé kia ra cho chúng nó vào nhà nghỉ mình đứng đấy xem chúng nó làm gì.