Kinh nghiệm: Khổ Tâm Vợ Chồng Trẻ, Thay Tã Thôi Cũng Đã Đau Đầu

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi mepop, 12/10/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. thuyduonghn

thuyduonghn Thành viên chính thức

Nghe mấy mẹ nói mà em thích mê, mai em phải đi mua về chuẩn bị cho bé dùng, tháng 11 này là bé ra đời rồi, mà em bây giờ bầu bí cũng to đi lại khó khăn mà mẹ chồng chẳng cho đi đâu sợ xảy ra chuyện gì, mấy mẹ cho em địa chỉ để em nhờ người mua hộ cái, cảm ơn mấy mẹ nhé.

Đang tải...

2. vanvicvic

vanvicvic Thành viên chính thức

Ngày trước tìm tã merries cho bé khó lắm, em phải lùng sục nhiều shop cho mẹ và bé thì mới mua được có lúc còn phải nhờ người mua hàng xách tay từ bên Nhật gửi về cho, nhưng bây giờ thì dễ mua hơn rồi, mẹ nào gần AEON thì ra đấy mua, không thì hầu như những shop dành cho bé như Concung cũng bán tã Merries nhiều lắm ạ.

3. Mẹ Têgiac

Mẹ Têgiac Bắt đầu tích cực

ít ra chồng còn giúp mn ạ. đây xã nhà em cứ ỉ có bà nội. Đêm bà ngủ, em ngại k dám gọi. đái rồi ỉa. em lại cận chứ. ôi nghĩ đến tháy mệt rồi

4. tinhtinhtang123

tinhtinhtang123 Thành viên sắp chính thức

Chọn tã bây giờ quan trọng quá các mẹ nhỉ, mình phải cẩn thận, tỉ mỉ, nhất là những người mới lần đầu làm mẹ như em, may quá có topic này mà em mới biết có loại tã Merries dùng tốt như vậy.

5. minhngoc219

minhngoc219 Thành viên sắp chính thức

Đúng đấy mẹ ạ, từ ngày em dùng merries bé ngoan và đỡ quấy hơn hẳn còn ăn ngon béo lên trông thấy, đi đâu mọi người cũng khen là sao chăm con khéo thế có bí quyết gì không, em chỉ cười rồi bảo bí quyết của em chỉ là nhờ merries thôi, mà nhiều mẹ cứ không tin làm sao mà tã giấy lại thần kỳ thế, em mới kể hết các công dụng của merries ra thì ai cũng suýt xoa bảo về nhất định phải dùng thử xem sao.

6. congty_vieta

congty_vieta Thành viên đạt chuẩn

Nhà em cứ tè nhiều lắm, tốn tã kinh khủng, nhưng mà em cứ phải dùng loại tốt nhất cho con vì giai đoạn đầu này quan trọng lắm, mình phải chăm bé thật cẩn thận, các mẹ sắp sinh nhớ chú ý nha.

7. mepop

mepop Thành viên chính thức

Mẹ nói chí phải, mua đồ cho con không thể tin vào quảng cáo quá được, em mua đồ toàn phải xem chất lượng rồi nguồn gốc xuất xứ, hỏi ý mọi người xung quanh xem thực sự thế nào rồi mới dám mua. Bởi vậy nhà em chỉ cho con xài mỗi Merries thôi.

8. TuMoc

TuMoc Thành viên chính thức

Em bây giờ cũng chỉ tin dùng tã Merries thôi, chất lượng lúc nào cũng tuyệt vời và đảm bảo chất lượng, mẹ chồng em khó tính là thế mà bà còn khen là em biết chọn đồ tốt cho con hihi.

9. Mẹ Alfie

Mẹ Alfie Thành viên mới

Trước mấy chị hàng xóm của em có em bé, mà suốt ngày thấy các bé khóc hoài à, em nghe mà cũng xốt ruột thay các chị ấy, không biết nguyên nhân do đâu, nếu mà do tã như các mẹ nói thì em phải chuẩn bị kỹ cho bé bi sắp ra chuẩn bị oe oe vào tháng 2 tới thôi. Hồi hộp quá :)

10. Mẹ Cadie

Mẹ Cadie Thành viên mới

Đúng đấy mẹ nó ạ, từ hồi em thay đổi loại tã cho con thì làm vừa lòng được cả trẻ con lẫn người lớn luôn. Mẹ chồng em không ngại chi nhiều nhưng bà lại ghét nhất khoản không tìm hiểu kỹ lưỡng để mua đồ cho con. Giờ thì ưng cả đôi bên rồi ạ. Nhẹ cả đầu!

11. tinhtinhtang123

tinhtinhtang123 Thành viên sắp chính thức

Một phần có thể do tã đó mẹ, loại tã dùng cho bé không thấm hút nhanh, ẩm ướt khiến bé cảm thấy không thoải mái, khó chịu đấy. Hồi xưa em cũng vất cái khoản chọn tã cho con lắm, nhưng từ hồi được giới thiết và biết đến merries thì em ưng và tin dùng duy nhất loại này thôi mẹ nó ạ! Mà lại rất thích hợp với làn da nhạy cảm của bé sơ sinh đấy. Mẹ nó tham khảo xem sao.

12. mepop

Chọn tã cho con là một điều hết sức quan trọng đặc biệt đối với bé sơ sinh đó chị. Chị nên tìm hiểu và đọc các công dụng, thành phần hướng dẫn trên bao bì của một số loại tã thông dụng để có sự lựa chọn cho bé. Chị nên chọn cho bé loại tã nào có công dụng hút ẩm tốt giúp bé tránh được việc hăm da – vì nguyên nhân đầu tiên gây nên hiện tượng này đó là độ ẩm trong tã vượt quá 80% đó chị!!! Tìm hiểu kỹ càng hoặc tham khảo ý kiến của mấy mẹ bên trên để tìm cho bé loại tã tốt nhé.

13. methuy24

methuy24 Thành viên mới

Các mẹ cho em hỏi nên dùng tã dán hay tã quần thì tốt cho bé hơn ạ. Em mới sinh được 4 tháng – con đầu lòng nên không có nhiều kinh nghiệm, mong các mẹ giúp em.

14. minhngoc219

minhngoc219 Thành viên sắp chính thức

Thấy bảo sắp có không khí lạnh các mẹ ạ, bé nhà em giống em nên hay bị sợ lạnh, em chỉ sợ con tè ra không kịp thay là lại bị ốm thôi. haizzz

15. thuyduonghn

thuyduonghn Thành viên chính thức

Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé, em mua được rồi, em sờ thử qua thấy thích ghê, ưng lắm ưng lắm ạ.

16. congty_vieta

congty_vieta Thành viên đạt chuẩn

Đúng vậy đấy mẹ nó ạ, quảng cáo lúc nào cũng thần thánh hóa sản phẩm lên, mình phải tự thử thì mới đảm bảo chất lượng.

17. Thoa

Thoa Thành viên chính thức

Mẹ nó nói chí phải đấy, em nghĩ chọn tã cũng quan trọng như chọn sữa và đồ ăn cho con. Con có được thoải mái hay không mình đâu có biết vì con chưa biết nói. Những lúc con quấy khóc thì lại nghĩ con đói hay làm sao nên cứ lo cuống đến chuyện đó thôi mà không ai nghĩ đến con khó chịu vì tã dày, nóng đâu mẹ nó nhỉ.

18. mepop

hồi xưa con bé nhà mình tè 1,2 lần là ướt hết lên cả quần áo đó chị ạ. không chỉ vậy còn khiến bé khó chịu, quấy cả đêm ấy. Ngày hôm sau lại tha hồ dọn đống chiến trường đó. Ôi nghĩ lại giống như một cơn ác mộng vậy. Nhưng từ hồi biết đến merries thì mỗi đêm chỉ cần 1 cái là bé ngủ ngon giấc, không bị ướt mông nữa và mẹ cũng không phải vất vả giặt giũ, đúng là tiện đôi đường.

19. vanvicvic

vanvicvic Thành viên chính thức

bé nhà chị mới được 3 tháng thì nên dùng tã dán cho con. khi bé cứng cáp lên một chút thì cho bé dùng tã quần để tiện khi thay cho bé và còn giúp bé vận động dễ dàng hơn chị ạ.

20. thuytrang7733

thuytrang7733 Thành viên mới

Đúng là không nên lấy chồng xa nhà :3

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.