Hội Các Mẹ Bị Rụng Tóc - Chia Sẻ Kinh Nghiệm

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Giangiang, 27/10/2016.

1. Tung2612

Tung2612 Thành viên tích cực

Mm uống Biotin loại nào vậy?

Đang tải...

2. nguoimetuyetvoi

nguoimetuyetvoi Thành viên tích cực

Mình cứ mỗi lần chuyển nơi sống lạ nước là tóc lại rụng ko thương tiếc, chưa kể bình thường cũng rụng rất nhiều rồi, nhưng được cái tóc mọc nhanh nên nếu ko để tóc dài thì chả mấy chốc tóc nó lại mọc lại. Chỉ thấy khó chịu suốt ngày tóc rớt ra sàn nhà. Còn nguyên nhân tóc rụng thì nhiều lắm, nếu tóc rụng quá nhiều thì bạn nên đi khám xem sao

3. tiểu cáo

tiểu cáo Thành viên rất tích cực

E uống Biotin của hãng Natrol c ak, loại 290k/hộp

4. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

mình lúc sinh con cũng bị rụng...sau ủ dầu oliu, dầu dừa.. thì khỏi...

5. xuandc52

xuandc52 Thành viên mới

mình đang có bầu cũng bị rụng tóc nhiều quá, sót ruột ghê ghớm

Mẹ SunSun thích bài này.
  6. punvip210

punvip210 "SỰ HÀI LÒNG ĐẾN TỪ CHẤT LƯỢNG"

Ghé xem dầu gội nhà mình nha b. Gội là đỡ rụng liền ah

7. Mẹ SunSun

Mẹ SunSun Thành viên mới

Các mẹ tham khảo Dầu Đông y Thu Hương này nhé. Bản thân em cảm nhận thấy tốt, tóc em đỡ rụng hẳn, còn đỡ khô và xơ hơn. Em theo dõi page thấy feed back của khách hàng cũng tốt ạ!. Hơn nữa dòng sản phẩm tự nhiên nên cũng yên tâm các mẹ ạ!
    https://www.facebook.com/thuocmoctoctrirungtoc/

8. Mẹ SunSun

Mẹ SunSun Thành viên mới

Các mẹ tham khảo Dầu Đông y Thu Hương này nhé. Bản thân em cảm nhận thấy tốt, tóc em đỡ rụng hẳn, còn đỡ khô và xơ hơn, cảm giác sạch da đầu. Sinh xong, đầu em om đến 5 ngày là bình thường.hihi. (em thuộc da dầu, dùng dầu gội bt thì được 2 ngày đã bết dính - nhất là mùa đông.hức). Em theo dõi page thấy feed back của khách hàng cũng tốt ạ!. Hơn nữa dòng sản phẩm tự nhiên nên cũng yên tâm!
    https://www.facebook.com/thuocmoctoctrirungtoc/

Sửa lần cuối: 31/10/2016
  9. Thanhte

Thanhte Have a nice day!

Mình thì chuyển sang gội bồ kết + vỏ bưởi, trộm vía đỡ rụng rồi. Nhưng giờ nhiều tóc con quá! Các mẹ có kinh nghiệm gì cho tóc nhanh mọc không cứu mình với :(((((

10. Mẹ SunSun

Mẹ SunSun Thành viên mới

Đợt bầu mình dùng Dầu đông y Thu Hương (đặc trị rụng tóc). vẫn dùng thay thế dầu gội đến tận giờ luôn. Sinh xong om đầu tới 5 ngày vẫn bình thường, hok bị bết. :)
    Bạn tham khảo page này nhé: https://www.facebook.com/thuocmoctoctrirungtoc/

11. Giangiang

Giangiang Thành viên tích cực

các anh chị quảng cáo đừng xen vào đây nha, em mất niềm tin với các thể loại đấy rồi ạ

12. Giangiang

mình gội bồ kết bưởi mãi mà chả có cọng tóc nào mọc thêm, cũng chẳng bớt rụng tí nào, haiz. để tóc nhanh dài thì dùng dầu oliu hoặc dầu dừa, nhanh dài khủng khiếp

13. Mẹ SunSun

Mẹ SunSun Thành viên mới

Đó là trải nghiệm thực tế của mình trong vai trò là người tiêu dùng, mình đã bị như các mẹ và đã dùng thấy tốt thật thì giới thiệu cho các mẹ ạ!

14. nhasocgau

nhasocgau Thành viên chính thức

Rụng tóc thì mùa này rụng nhiều mà mn. Bạn thử dùng tinh dầu bưởi xem. Đợt trước có đứa bạn mình giới thiệu có cậu làm trên Tuyên Quang ở Na Hang gì đó chiết xuất bưởi rừng với nước suối. Thấy quảng cáo bảo mọc tóc nên mình cũng mua thử dùng.

15. Giangiang

tinh dầu bưởi mình dùng thorakao, cũng ko ăn thua bạn ạ

16. mekenlavie

mekenlavie Bắt đầu tích cực

b nên dùng dầu gội xả có chứa biotin, hoặc có loại viên uống biotin 100 viên giúp chống rụng tóc đó b :)

17. Soi_Beu

Soi_Beu Thành viên rất tích cực

Tớ sinh bé đầu xong bị rụng tóc dã man luôn. Trc tóc t dày khinh khủng, cứng, đen sì lun. Tới mức đi nhuộm ko bh ngồi dưới 1h mà tóc lên đúg màu. Thế là đủ hiẻu tóc trâu bò tnao nhá. Mà đẻ xog ôi... Tóc rụg phát sợ luôn. Đầy nhà, đầy giường. Mng cứ bảo do sau sinh. Vài thags là hết. Xin thưa tới tận lúc con tớ 18m, nó rụg ít hơn tẹo. Chứ vẫn rụg n. Gội đầu, chải tóc, ngủ dậy là thấy tóc. T xài đủ loại dầu gội hàn, nhật, mỹ, chả ăn thua khỉ gì.
    Cho đến 1 ngày, lượn vớ đc cái dầu gội bưởi handmade. Ôi có 55k/ chai 150ml. Với xịt tinh dầu 60k thì phải. Tặc lưỡi thử. Sau 1 tuần gội xịt tinh dầu. Tóc rụg ít hẳn. Bh đag bầu đứa t2 7m rùi ( xài dầu gội đc tầm 2 thag nay) tóc rụg ít lắm luôn. Bóng khoẻ. Kêke
    Tớ địh dùng hết đổi qua dầu bửoi của Thorakao hàng cty xem sao. Cũng rẻ lớm. Ôi yêu hàng VN . Hehe. Tớ pm băgf ipad nên k có ảnh dầu gội cho các mẹ x3m. N lên mạng search là ra đấy ạ...

18. vuphihung1990

vuphihung1990 Thành viên tập sự

:inlove::inlove::inlove: Bên em bán tóc giả cao cấp cho các mẹ nha. Giá cả và chất luon đảm bảo địa chỉ cụ the uy tín nha
    :inlove::inlove::inlove: 111 ngõ 231 chùa bộc đt 0967782308
    :inlove::inlove::inlove: FB: Linh Tít (chuyên tóc giả cao cấp)

19. cmscelio

cmscelio Bắt đầu tích cực

Rụng có thể do stress hoăc tới tuổi.
    Tớ trvia năm nay rụng nhiều. Mà trvia thêm mọc dài ra và mọc mới còn nhiều hơn nên luon nặng đầu. Tóc nhiều cũng khổ mà tóc ít đi cũng khổ nhỉ.
    Mọi người hạn chế dầu gội hoá mỹ phẩm mà chuyển sang dược mỹ phẩm hoặc organic hẳn xem. Thường mấy loại này tóc không mướt không bọt không thơm bằng mấy loại sthi bán nhưng ít hoặc không hoá chất luôn lợi cho sức khoẻ nữa.
    Muốn suôn mượt thì dễ mà. Tớ toàn tự ủ tóc bằng dầu dừa+chanh hâm nóng (microwave) cực dễ 15-20p, sau đó đi gội lại như bthg. Hoặc mua dầu argan (organic mua từ Mỹ cực rẻ), dầu hạt hoa trà Nhật mà dùng. Dưỡng mặt dư tớ bôi trét lên tóc thay mấy cái vuốt tóc luôn ạ. Ai cũng hỏi đi tiệm ép à. Từ khi sang Nhật chả phải tốn tiền đi tiệm ép ủ như hồi ở VN. Cái khó ló cái khôn ạ.

20. mamamom

mamamom Thành viên rất tích cực

haiz, cho em nhập hội với ạ. Em tính ra rụng tóc cũng chục năm nay rồi, mà trộm vía nó cũng mọc khá khá dù k bù lại lượng rụng đi nhưng nhìn cũng chưa đến nỗi hói. Giờ bầu bí lại càng rụng nhiều, lại còn vào mùa đông nữa chứ, ôi thôi tóc rụng cứ phải gọi là như rơm như rạ ý ạ. Trước em dùng tinh dầu bưởi, mỗi lần gội xong thì ủ thấy tóc cũng mọc nhiều hơn tý, nhưng tội lười.

*Hà Phương* thích bài này.