Cần giúp: Help Tìm Trường Cho Trẻ Chậm Phát Triển Trí Não

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi hongmu, 22/11/2016.

1. hongmu

hongmu Thành viên tập sự

Chào các mẹ
    Hiện em có cháu gái năm nay đã 15 tuổi nhưng học rất kém, mới chỉ học đến lớp 5 mà hầu như học không biết gì. Cháu bị suy dinh dưỡng lúc bé do bố mẹ không chú ý chăm sóc. Dù cháu đã lớn, nghịch điện thoại, ti vi rất nhanh nhưng học rất kém và có biểu hiện tăng động. Cháu chưa nhận thức được cháu đã lớn, hành vi mang tính bộc phát.
    Vì vậy, nếu mẹ nào biết trung tâm nội trú tại hà nội chuyên giành cho trẻ chậm phát triển thì giới thiệu cho cháu em với ạ. Cháu sắp lớn rồi và rất lo cho tương lai của cháu nếu cứ tiếp tục thế này.Mà nhà chú em ở quê nên sẽ mang cháu lên hà nội hcọ. Mẹ nào biết chỉ em với ạ
    Em xin cảm ơn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hongmu
    Đang tải...

2. hongkoi8x

hongkoi8x Thành viên rất tích cực

mình chỉ biết chỗ dạy cho bé 1-5 tuổi còn lớn hơn thì k biết mn ạ

3. 360 Độ New Skin

360 Độ New Skin Thành viên mới

Mẹ nó không đưa con đi khám ở khoa thần kinh ở bệnh viện đi à? :( Cái này cứ đưa đi viện xem bác sĩ chuẩn đoán thế nào đã...biết đâu con ko bị bệnh như vậy thì sao?

4. khoicv.pgbank

khoicv.pgbank Thành viên chính thức

Mình cũng đang dạy cho 1 bé có biểu hiện tăng động, vẫn học đúng lớp theo độ tuổi, mình có 1 số lời khuyên với bạn
    1/ Với các bé như vầy thì đòi hỏi có bố mẹ hoặc người thân quan tâm nhiều, rất nhiều. Trên lớp cô giáo sẽ không thể quán xuyến từng bạn, và khả năng tiếp thu của con chắc chắn sẽ rất kém. Bố mẹ sẽ phải giúp cho con tự học ở nhà, nỗ lực nhiều hơn các bạn khác gấp nhiều lần.
    2/ Đừng đặt ra các thành tích cho con theo đuổi, trước hết làm cho con hiểu cuộc sống gồm nhừng gì, cuộc sống này như thế nào, tạo hứng thú khi học thì mới có hi vọng cải thiện tình hình.
    3/ Cần kết hợp giữa học kiến thức sách vở với việc cho con tích lũy hiểu biết từ chính thực tế cuộc sống, cho con đi tìm hiểu các danh lam thắng cảnh, di tích lịch sử liên quan tới bài học...