Cần giúp: Giúp em với các mẹ ơi , bé nhà em ho với chớ suốt ( có mẹ nào đag onl ko )

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi ga_yeu, 30/7/2011.

1. ga_yeu

ga_yeu Thành viên chính thức

Có mẹ nào đang onl trên 4rum giờ này ko ??? Giúp em với :( . Bé nhà em ho quá , ăn đc bao nhiêu vào là ho chớ hết sạch àh . Lúc này bé chớ em cố cho bé ăn thêm ít cháo để uống ít thuốc ho nhưng bé mệt cử lả ng` đi đòi ngủ . Em cũng đành cho con nằm ngủ , nhg chỉ đc 5 phút đang ngủ bé lại ho và chớ hết . Bg thì cứ ngủ thiếp đi ( chắc do bé mệt ) , em trả dám cho con ăn sữa tiếp vì sợ chớ mà gọi con mệt cũng trả dậy ăn. Bây bé cứ ngủ thôi àh , động ho nhiều tý lại chớ , chớ ra toàn nước . Cả nhà đi vắng có mỗi 2 mẹ con ở nhà trả biết làm sao nữa . Có mẹ nào biết fai làm sao ko giúp em với làm sao cho bé ko bị chớ và dậy ăn uống 1 ty rồi uống thuốc ho , hay em đưa con vào viện . Giúp em với các mẹ ơi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ga_yeu
    Đang tải...

2. Zin_thoi

Zin_thoi Thành viên uy tín.

Ðề: Giúp em với các mẹ ơi , bé nhà em ho với chớ suốt ( có mẹ nào đag onl ko )

Gà được mấy tháng hay mấy tuổi rồi mẹ nó

Bạn Zin nhà tớ cũng hay bị như vậy. mỖi lần bị ho thì tớ như người chết rồi vậy. Ăn thì ngon lành nhưng cứ đi ngủ, ho 2-3 cái mà ko dứt thì là chớ hết. Tớ làm như thế này
    1. QUất với mật ong, đun lên và cho vào cái lọ nước nhỏ mắt, ăn xong sữa hoặc cháo tớ cho vài giọt để bạn ấy tự nhấm nháp. Cái này giúp đỡ ngứa họng, bé ít ho hơn

2. Để sẵn 1 chén nước nhỏ ở chỗ bé ngủ, hay chỗ bé chơi, thấy ho cái là Uống nứoc ngoan ngoan nào. ngủ thì tớ cũng nhỏ nước vào miệng, tí ti thôi để bé dứt cơn ho.

Uống Ích Nhi rất nhạy, bé sẽ dứt cơn ho nếu hợp thuốc

Chúc Gà nhanh khỏi ho và ko bị chớ nữa. Bạn Zin cùng với các bạn sẽ khỏe mạnh hay ăn chóng nhớm

3. tan_tit1982

tan_tit1982 Thành viên kỳ cựu

Ðề: Giúp em với các mẹ ơi , bé nhà em ho với chớ suốt ( có mẹ nào đag onl ko )

Có thể thời tiết thay đổi bé bị viêm họng đấy, nàng cho uống ít thôi để bé nghỉ ngơi đừng ép nhiều. Kinh nghiệm của tớ sau mấy lần cứ ép nó ăn chả ho mà nó vẫn ọe hết, chịu khó bế cho nó ngủ tầm 30p mới đặt đỡ trớ hơn, chứ mình lớn thía mà đêm ngủ vẫn ho huống hồ trẻ nhỏ ruột thẳng ho là trớ ngay. Mong bé khỏe chịu ăn cho mẹ yên tâm.

4. MeGiangkhai

MeGiangkhai Bắt đầu nổi tiếng

Kho than cac be qua. ma nho lai luc con minh con be. Con ho ma long me nhu cao xe. sot het ca ruot.
    chac nho nuoc muoi sinh ly am vao mui cho con se do ho day me no aj.
    ca chiu kho xuc mieng nuoc muoi am nua

5. dapgach

dapgach Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nó alo bs họ tư vấn cho . Nếu ko có em cho số mà gọi

khánh vân 2710 thích bài này.
  6. mamthoikhocnhe

mamthoikhocnhe Thành viên tích cực

Bé nhà tớ cũng vừa qua đợt ho xong.lần này kiên quyết ko dùng kháng sinh mà dùng pp dân gian thui.
    1. Bé ngủ thì xoa dầu vào lòng bàn chân, mátxa đi đi lại lại khoảng 5p nhé.mn có thể dùng tinh dầu tram hay dầu gió xanh cung dc
    2. Uống siro ho Phương Linh.Loại này ngâm theo kiểu gia truyền nha.TP đường phèn, lê hàn,gừng, củ cải.
    mn có nhu cầu mua ới m nha
    Sau 1 tuần con khỏi hẳn.M bầu cũng ho uống cùng con thấy ok

7. hafiume

hafiume Thành viên sắp chính thức

bé lả đi sợ bé bị mất nước, bạn xem lại kĩ do đến giờ bé ngủ hay ngủ do lả người đi. Nếu do lả người đi nên đưa đi viện luôn để truyền nước. Tạm thời chưa đi được ngay thì pha bù nước cho con uống chút một. K cho con ăn nhiều 1 lúc nữa, ăn chút một, ăn cháo nhuyễn, k lợn cợn làm ghê cổ bé!

8. khánh vân 2710

khánh vân 2710 Thành viên tích cực

chị ơi chưa từng khám bác sĩ ấy, thì liệu gọi điện họ có tư vấn cho ko ạ

9. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Bé bị ốm phải cho con uống thuốc chống chớ trước sau đó mới ăn . Sau đó mới uống thuốc được mn ạ

10. dapgach

Bác sỹ Vũ Huyền Trang
    Địa chỉ Số 86 ngõ 381 Nguyễn Khang
    Điện thoại 0912824867
    Lúc trước hai đứa trẻ nhà em hay bị chảy mũi , cứ khóc là sau đó nôn , chớ cho uống nhiều loại thuốc mãi không khỏi. Nghe mấy chị ở cơ quan giới thiệu nên đi khám thử , kết quả 2 đứa đều bị viêm tai giữa thể nhẹ , sau khi lấy thuốc và khám lại . Từ đó trở đi 2 đứa nhà em khỏi hẳn .

Các mẹ thử đến khám xem nếu bé bị tai mũi họng dùng thuốc lâu ngày chưa khỏi.

khánh vân 2710 thích bài này.
  11. dapgach

Mẹ nó cứ alo bảo tư vấn giúp . bs này nhiệt tình lắm ko cần thiết tới khám đâu vẫn tư vấn bình thường , Nhiều lúc em gọi bs cũng ko nhớ nhưng vẫn tư vấn

12. khánh vân 2710

khánh vân 2710 Thành viên tích cực

mn tốt qua!!! BS này làm ở bieenhj viện nào vậy chị?