Hà Nội: Cảnh Báo Giúp Việc Tên Hướng - Quê Ninh Bình - Sn 80 (81)

Thảo luận trong 'Người giúp việc' bởi hienpt91, 23/11/2016.

1. phuong_gpmb

phuong_gpmb Thành viên nổi tiếng

M k tin gv lắm. M nghĩ mang con đi gửi hàng xóm mà nhận trông trẻ sẽ yên tâm hơn. Tất nhiên thời gian bầu bí phải bỏ công tìm hiểu vài chỗ họ trông trẻ như vậy, để ý qtam xem họ ntn rồi gửi. Mà phải gửi những người có nhà cửa gia đình đàng hoàng bao h cũng thấy yên tâm.

Đang tải...

2. sevens

sevens Thành viên mới

Nói chung là đâu cũng có người này người kia.

Tuy nhiên nhà mình thuê 2 người Nghệ An đều chán (lười và chậm, bảo thủ), nên từ giờ mình tránh không muốn thuê NA nữa.

3. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

ôi trời c chủ top giỏi chịu 2 tháng.

4. Ca bống

Ca bống Thành viên tích cực

Cho be di nha tre la tot nhat, con 2vc thay nhau ma lam viec nha .viec nha cu g co gi dau, 1 tuan lau nha 1 lan, com thi toi moi phai nau, di lam ca ngay co an o nha bua sang va trua dau. Di cho thi di 1 lan an 3 den 4 ngay cho tien.

5. beXoi

beXoi Thành viên kỳ cựu

Mình may mắn vì có ông bà trông. Chị chủ top chịu được 2 tháng thật là giỏi đó ạ.

6. Hồng mèo

Hồng mèo Thành viên mới

M đây mười mấy năm tìm dc chủ tốt cuối cùng lại thất vọng. Cuối cùng thì k đâu vào đâu

7. xuka263

xuka263 Thành viên rất tích cực

bác mình năm nay 50t. Đang muốn giúp việc và trông trẻ. Bác tốt tính, lễ phép, hiền lành. Bác không có chồng con nên xác định gắn bó lâu dài. Mn có nhu cầu lhe 0968288799 nhé

8. memyduyen

memyduyen Thành viên tích cực

Mình cũng đi làm giúp việc được 4năm rồi nhưng kg bao giơ đòi hỏi j.năm đầu tiên đươc gđ c ý thưởng tết 1tr,năm thứ hai được thưởng tết 1500k,năm thứ ba được thưởng têt 2tr con năm nay chưa biêt thê

sky_amway thích bài này.
  9. sky_amway

sky_amway Thành viên tích cực

Mình thấy tùy người chứ ở tỉnh nào chẳng có người thế này thế kia. Lúc mình chuẩn bị đi học ĐH ở nhà mấy cậu em hơn mình mấy tuổi đang học ĐH ở HN thì dặn không nên chơi với các bạn ở Thanh Hóa. Nhưng khi mình đi học, mình thấy còn dễ mến ấy. Mà cuối cùng mấy cậu em ấy cũng lấy vợ ở Thanh Hóa, làm ăn phát đạt. Không thể đánh giá theo địa phương được.
    Người giúp việc đúng là khó tìm đấy, biết là họ có hoàn cảnh mới phải đi gv nhưng nhiều lúc ko hiểu tâm can ở đâu nữa. Cả mấy cô giáo nhà trẻ nữa. Buồn ơi là buồn.

10. medollar1208

medollar1208 Đặc sản vỏ ram Hà Tĩnh, lẻ/sỉ: 09678-49-248

chia sẻ với mn. đúng là cs bây giờ chẳng thể nào mà ở nhà ôm con chờ chồng đi làm về đưa cho mấy đồng được. mặc dù lương đi làm cũng chỉ bang lương giúp việc.
    nhưng số e thì may mắn thuê đc 1 cô giúp việc. cô ấy rất thương bé nhà em. chăm con em còn hơn cả em chăm ý. ăn uống thì chỉ cần có canh rau thôi. chả bao giờ đòi hỏi. nhiều khi ra đường, mọi người cứ hỏi là nội hay bà ngoài mà thấy cưng nựng thằng bé thế? em bảo là giúp việc mà ngta còn k tin cơ. trời lạnh cô ấy cứ dặn dò em phải mặc ấm cho con, k đc cho nó ra ngoài gió... em thuê theo giờ từ 5h30 sang tới 2h30 chiều e đi làm về thì cô ấy nghỉ đi làm cho nhà khác. e trả lương 2,5tr/tháng, lúc đầu cô ấy cũng bảo tang cho cô 2,8tr vì phải đến sớm quá, nhưng e cũng bảo cháu có đk thì cũng k để cô thiệt nhưng cô thấy hoàn cảnh của cháu thì cô giúp cháu...bla bla... vậy mà ở chỗ em có nhà sẵn sang trả lương cho cô ấy cao hơn em nhưng cô ấy k đồng ý, chấp nhận lương 2,5tr và đi sớm trong cái thời tiết này.
    chắc tại ông trời thương em nuôi con 1 mình nên cho e tìm đc 1 ng giúp việc có tâm như thế. Ra tết e định cai sữa rồi cho bé đi học mà tiếc cô ấy quá. nhưng mà lương đi làm tháng nào cũng giật gấu vá vai, tằn tiện lắm mới đủ sống. chẳng thế nào thuê mãi đc.

Sửa lần cuối: 3/12/2016
  11. hoa hồng lắm gai

hoa hồng lắm gai Thành viên sắp chính thức

ừm, có lẽ mấy đứa em nhà bạn không may mắn gặp phải người xấu, còn bạn thì gặp người tốt, nhưng cuối cùng vẫn lấy vợ thanh hóa, hay ghét của nào trời trao của ấy vậy? Mình cũng muốn nói để các bạn chỉ ghét thanh hóa khi gặp người xấu, còn lại những người thanh hóa bạn chưa tiếp xúc, chưa biết người xấu hay tốt thì đừng có kì thị và ghét bỏ luôn, cho rằng đó là người xấu, thì đó là đang không công bằng với xã hội rồi, vô tình làm người ta mặc cảm tự ti với chính quê hương của mình, phải chịu thiệt thòi rất lớn trong mọi lĩnh vực, nên thanh hóa đã nghèo lại lại còn nghèo hơn. Suy rộng ra làm cho nước Việt Nam càng không phát triển được, tự mình làm hại mình thôi, bảo sao Việt Nam nghèo vẫn nghèo, nghèo quá con người ta sinh ra quẫn tính, tính bẩn tăng lên, vì miếng cơm manh áo hằng ngày, sinh ra trộm cắp, ích kỉ,....do không được giáo dục tốt

12. hoa hồng lắm gai

hoa hồng lắm gai Thành viên sắp chính thức

nên mình cảm thấy rất buồn

13. hienbt.tamviet

hienbt.tamviet Thành viên nổi tiếng

chia sẻ với chủ top. Tìm được người giúp việc thật sự thành tâm với gia đình thời buổi này quá khó ạ. Ngày trước khi chưa lập gia đình em có ở cùng nhà với chị gái và anh rể, thấy nhà hàng xóm có một bà giúp việc phải nói là siêu tốt luôn. Bố mẹ bé thì bận, đi suốt, mẹ bé thậm chí còn suốt ngày đi chơi về muộn, để mặc thằng ku mới dc tầm 2 tuổi với bà giúp việc, nhưng bà chăm nó vô cùng, như cháu ruột bà vậy. Bà hay cho bé sang nhà em chơi, mà nhà em cho bé cía gì bà cũng từ chối, phải nài ép mãi bà mới lấy, rồi dạy nó từng chút một là con phải xin, phải ạ, dạy dỗ bé rất tử tế, và đặc biệt ko bao giờ nói xấu chủ nhà. Thật tiếc là sau đó con gái bà sinh nên bà phải về quê trông cháu, thế mà lúc về bà sang nhà em chào, rồi chia tay thằng ku kia bà cứ ôm nó khóc mãi. thương thật đấy. tìm dc ng như bà quả là hiếm lắm luôn.

14. Chicothelayeu7602

Chicothelayeu7602 Thành viên rất tích cực

Chia sẻ với mn gv thời nay sướng như vua vậy chiều như chiều vong mà cũng ko vừa ý vừa lòng. Mình cũng ghét nhất cái chuyện ăn lo rồi dửng mỡ của mấy bà gv đơm chuyện cứ như kiểu đúng rồi đvoi loại người đó tiễn sớm đc ngày nào hay ngày đấy giữ lại càng thêm tức.trên đời này thật lắm loại người hiếm có khó tìm mn đen nên vớ phải người như thế cũng coi như kinh nghiệm để tuyển người chuyến sau vậy

15. memyduyen

Thuê theo giơ là tiên nhât các m ạ

16. duthuphong

duthuphong Thành viên đạt chuẩn

Hic, bạn ơi bạn ở Hà Nội không? Bao giờ bạn không thuê cô ấy nữa thì nhắn cho mình nhé, tìm Gv bây giờ khó quá ý :-s.

17. memyduyen

Các mẹ nên tìm giúp việc hành chính có nhà và hộ khẩu HN rồi đến tấn nhà để biết nhà của gia đình như nào trả lương cao một tý cũng được

18. hienpt91

hienpt91 Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ ơi!!!!
    Mụ này dạo này đang bí việc nên có dấu hiệu làm loạn ạ. Bác giúp việc hàng xóm báo với em, hôm qua 11h đêm nó gọi cho nhà ông bà hàng xóm nhà em thăm dò, và hỏi han. Cũng ko hiểu đi lê la thế nào mà có cả số điện thoại chủ nhà hàng xóm.

Qua diễn đàn này, nếu người chị họ của chị giúp việc tên Hướng có đọc được, thì em khuyên chị nên nói với chị Hướng nên tìm việc nơi khác và đừng lượn lờ ở khu vực nhà em và làm phiền đến gia đình nhà em nữa. Nếu có dấu hiệu can thiệp và dò hỏi nhà em thêm 1 lần nữa hoặc ảnh hưởng đến con cái em, em sẽ ko để yên đâu.

Đồng thời em cũng khuyên các mẹ nếu ko muốn có rắc rối thì lưu ý tránh cái bản mặt chị giúp việc Hướng - Ninh Bình này ra ạ.

Sửa lần cuối: 14/3/2017
  19. memyduyen

Đi làm giúp việc còn sang nhà hàng xóm buôn chuyện thì kg hiểu làm được j.mình cũng đi làm giúp việc nhưng mỗi buổi làm tầm 3 đến 4 tiếng làm luôn chân luôn tay kg nghỉ lấy 5phút mơi xong việc.mình là người rất nhanh nhẹn mà làm còn kg có thời gian để nghỉ lấy vài phút.được cái chị chủ nhà trả lương cũng cao so với mặt bằng chung nên cứ vui vẻ chăm chỉ làm thôi