Thông tin: Địa Điểm Chụp Ảnh Cưới Nào Vừa Đẹp Vừa Lạ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi kem_socola_cool, 10/11/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Mẹ bé Cá

Mẹ bé Cá Tất cả vì con em chúng ta

Ko phải phim trường đâu. Nhìn giống Vinpearl trong Nha Trang hoặc Bà Nà Hills ở Đà Nẵng

Đang tải...

2. Chanel_12

Chanel_12 Thành viên chính thức

Tấm thứ 1 và 3 giống ở Đại Lải. Bạn em cũng lên đó chụp, cảnh nhìn giống giống. Nhưng gói nó chụp là gói 15 củ, tông màu ảnh nhìn ko đẹp lắm.

3. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Đúng rồi bạn, Kyahz có các gói đi chụp ngoại cảnh hoành tráng phết đó. Từ nội thành Hà Nội đến Ba Vì, Đại Lải, Tam Đảo, Vân Đồn, Tuần Châu, Mộc Châu, Quan Lạn, Minh Châu, Cô Tô. Các gói đi xa như: Nha Trang, Đà Nẵng, Đà Lạt, Quảng Bình... đến Phú Quốc, Sài Gòn... Muốn đi xa thì nên book trước để ekip còn sắp xếp nhân lực bạn ạ.

4. nam2nam4

nam2nam4 Bắt đầu tích cực

Hí hí, em đang bị chim ưng gói chụp ở Đại Lải của Kyahz nè. Các chị xem hộ em, được ko? :inlove::inlove::inlove:
    • Giá: 12.500.000đ
    • Thời gian làm việc: Cả ngày
    • Album: 1 album 25×38 bìa Meka chất lượng cao bọc da, bao gồm 15 tờ, 30 trang
    • Váy cưới ngày chụp: 02 váy cưới thương hiệu Kyahz Bridal (chụp thêm 1 váy cưới + 1000K)
    • Veston ngày chụp: 02 veston cao cấp
    • Phụ kiện ngày chụp: hoa cầm tay, lẵng hoa, phụ kiện đi kèm ngày chụp theo concept
    • Ekip ngày chụp: 01 photographer, 01 thợ phụ, make up và làm tóc đi cùng thay đổi số lượng tóc tùy ý
    • Ảnh phóng: 01 ảnh mica cao cấp size 60×90
    • 02 ảnh để bàn ép gỗ xinh xắn size 15×21
    • 02 CD slide lồng nhạc ảnh cưới
    • Toàn bộ file ảnh gốc ngày chụp

5. rubylinlin

rubylinlin Thành viên chính thức

Nếu bạn có điều kiện đi xa thì đi Mộc Châu đi bạn, đang mùa lúa chín, đẹp mê hồn luôn. Bạn mình mới phượt tuần trước về, khoe ảnh ngập tràn fb luôn.

6. Tamtitmitdua

Tamtitmitdua Quý cô hảo ngọt

Mình chụp ảnh cưới cách đây hơn 1 tháng, đúng lúc thời tiết cuối thu, se se lạnh. mình review cho các mẹ nhé: (Studio vc mình gửi gắm là Kyahz trên Nguyễn Trường Tộ, thấy anh Quang chủ studio bảo có cả cơ sở ở Hải Dương)

1. Chất lượng ảnh tốt, nước ảnh album rửa ra đẹp, nhìn chân thật (cái này rất chi là hợp với ý mình).

2. Thái độ của nhân viên, ekip: nhiệt tình, vui vẻ. Hôm mình chụp ảnh cưới, còn kéo mấy đứa bạn thân đi chụp cho vui, chúng nó còn được anh thợ ảnh chụp free cho một số ảnh nữa chứ.

3. Giá cả ở đây phải chăng, hợp lý. Mình chọn gói 10,5 triệu, chụp 5 địa điểm, ảnh đẹp lung linh, 2 bên nội ngoại, bạn bè xem album, ai cũng khen. Càng khen mình lại thấy mình đã đưa ra quyết định đúng đắn. Chứ đợt tìm studio chụp ảnh cưới, mình cũng cân nhắc về giá cả. Cũng vừa muốn tiết kiệm nhưng cũng vừa muốn ảnh đẹp vì cả đời người được 1 lần mà.

4. Về váy cưới: Mình rất chim ưng vụ này. Trước khi chụp ảnh cưới, mình lo người hơi mập, mặc váy cưới sẽ khó đẹp. Nhưng hôm thử váy cưới thì nhẹ nhõm cả người. Mình thử vào, chồng mình còn bảo, cũng eo ót đấy chứ. Thế là tự tin hẳn.

5. Về makeup: bạn makeup cho mình hum đó xinh gái, nhẹ nhàng. Trang điểm xong thấy xinh tự nhiên, chứ ko bị già đi như 1 vài đứa bạn mình

Còn gì để review cho cả nhà nữa không nhỉ. Thôi từng này vậy. Hôm sau nhớ ra gì thì mình sẽ comment sau.

7. Bơ Bụ Bẫm

Bơ Bụ Bẫm Thành viên tích cực

Mình thấy bên Kyahz nhiệt tình, chịu khó tạo dáng và đưa ra ý tưởng chụp ảnh cho cô dâu chú rể. Nhiều nơi nó ỳ lắm, mình bảo gì nó làm đấy. Đây là ảnh chụp ở Mộc Châu nè, đẹp chưa

8. VitNgann

VitNgann Bắt đầu tích cực

Đúng rồi, nhiều studio phong cách ảnh nhàm chán lắm. Nhìn cả album 30 trang mà thấy cái nào cũng na ná cái nào

9. Tamtitmitdua

Em thấy ekip nhà Kyahz nhiệt tình, chịu khó tạo dáng cho cô dâu chú rể. Có cảnh chụp phải đến 10 shoot vẫn chưa ưng được cái nào, 2 vc em hum đó cũng mệt nhưng vui, cười rách cả mồm nguyên ngày luôn. Bonus 1 cái ảnh hậu trường của đứa bạn em cũng chụp ở Kyahz để các mẹ check nhé. Hơi khó đỡ tí nhưng nó thật >:)

10. kem_socola_cool

kem_socola_cool Thành viên chính thức

Em sợt thông tin trên mạng, thấy bên Kyahz chụp khá nhiều cho nhiều ca sĩ diễn viên nữa, như chị Trà Ngọc Hằng, diễn viên Thanh Thúy, Á hậu Hoàng Anh, ca sĩ Lưu Thanh Thanh (Sao mai điểm hẹn), hot girl Vân Shi, hot boy Nam Vũ… Ảnh này chị Thanh Thuý chụp ở Kyahz nè. Nhìn xin voãi ra nhỉ 3D3%005

11. nam2nam4

Ảnh này chị Thuý đằm thắm quá. Bị thích chị này lâu lắm rồi. Kyahz chụp cả ảnh cho giới nghệ sỹ thì cũng phải dạng vừa vừa vừa đâu nhỉ :D

12. Trần Thông

Trần Thông Thành viên chính thức

Thanh Thuý xinh sẵn rồi, chưa bao giờ thấy bà ấy xấu, chắc chụp ở đâu rồi thì cũng đẹp như này thôi :rofl:

13. tanngoc

tanngoc Thành viên sắp chính thức

3 tuần nữa vc em đi Hạ Long chụp. Thuê studio ngoài đó, gói 8M. Bạn em mới chụp ở Mộc, Xã Đàn, gói 10M những cũng chỉ quanh quanh HN thôi ạ.

14. rubylinlin

rubylinlin Thành viên chính thức

Ra Hạ Long chụp cũng đẹp, gói 6M nhưng chi phí đi lại, ăn ở nữa thì cũng phải lên tầm 8M.

15. VitNgann

VitNgann Bắt đầu tích cực

Mộc ở ngay ngã tư Xã Đàn - Ô Chợ Dừa đúng ko chị?
    Em xem ảnh bên đó rồi, thấy bình thường, nhìn cả album ko thấy gì đặc sắc hay khác lạ cả.

16. nam2nam4

Cả đời chụp được bộ ảnh cưới mà nó chỉ ở mức normal thì chán đời lắm.
    Tiêu chí của em vẫn là: đẹp - độc - lạ - không trùng với ai cả các mẹ ạ.

17. HoangTN50K

HoangTN50K Thành viên chính thức

Đa số bây giờ các studio đều làm rất công nghiệp, hàng trăm bộ với phong cách và biểu cảm như nhau, nhìn vào bộ ảnh cưới thấy rất bình thường và chẳng có gì đặc sắc cả. Tính ra lại thích những bộ mà các cặp tự chụp hoặc nhờ bạn bè chụp cho ấy. Mình thấy mấy đôi đi phượt chụp ảnh cưới rồi, nhìn lạ mắt, cảnh lại đẹp nữa.

18. Tamtitmitdua

Bên Kyahz này thường thì mỗi đôi sẽ có 1 concept khác nhau, ko đôi nào giống đôi nào đâu.
    Vào website của họ mà xem, có nhiều bộ ảnh cưới với những Concept đẹp, độc lạ và quan trọng chẳng nơi nào có cả. Mình chụp ở đây rồi mình thấy, giá cả chỉ ở mức độ phải chăng nhưng chất lượng thì khó có thể đo đếm được. Bạn tham khảo thêm trên website của họ nhé: http://kyahzphoto.vn/

19. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Phải công nhận bên Kyahz có nhiều cày concept chụp ảnh hay. Mà ekip bên này thì hết sức vui vẻ và nhiệt tình với khách hàng luôn ấy. Đặc biệt là bạn Quang, chủ studio. Hiền hiền và vui tính lắm :)

20. t11nguyen

t11nguyen Thành viên sắp chính thức

thế là cũng kha khá lựa chọn đó :D bạn tham khảo mr lee xem, giá có vẻ cao nhưng bạn có thể xem album ảnh của anh ấy nhé

huyentran1102 thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.