Tâm sự Chồng Bảo:" Từ Giờ Đến Cuối Năm Mà Không Có Bầu Thì Ly Hôn"

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi tuba, 6/12/2016.

1. Huyền Jikky

Huyền Jikky Thành viên tích cực

chồng bạn cx thật quá đáng đáng nhẽ phải nên cùng vợ vượt qua khó khăn này chứ có phải là vô sinh hoàn toàn đâu, vẫn còn cách chữa mà, chúc bạn sớm có tin vui

Đang tải...

2. mebinthoi2010

mebinthoi2010 Thành viên tích cực

Khổ thân mẹ nó quá, đi làm đã căng thẳng rồi, về nhà lại chẳng được dựa dẫm động viên cũng buồn. Kinh tế đã chẳng được dựa, tinh thần cũng không có.... Giờ con cái còn chưa có, chưa bị ràng buộc, mẹ nó nên suy nghĩ kỹ, nếu thấy sai lầm thì sửa. Người như mẹ nó đáng được hưởng hạnh phúc.

tuba thích bài này.
  3. gavang9x

gavang9x Thành viên nổi tiếng

c em cũng mới ly dị ck, lý do là ông ck lấy tiền đi cá độ mùa rồi, bé con ms gần 3 tuổi, nhung c em bảo sống phải cho bản thân mình trc đã

tuba thích bài này.
  4. Đại Long Phát

Đại Long Phát Thành viên chính thức

nếu bên công ty mới điều kiện tốt hơn thì em nghĩ chị nên qua công ty mới làm ạ, mình tự chủ về kinh tế, công việc cho mình trước thì dù có chuyện gì xảy ra vẫn có thể tự tin đi bằng hai chân mình được. Còn vấn đề chồng chị em nghĩ ly hôn là tốt nhất đó chị. Lấy chồng mà vô dụng, không phụ giúp cho mình lại còn vô tâm, gia trưởng như chồng chị thì sống thêm khổ, có con rồi lại càng khổ hơn. Em hoàn toàn ủng hộ quyết định của chị. Rồi chị sẽ tìm được hạnh phúc thực sự của mình.
    Chị gái em cũng lấy chồng mà phải gánh vác toàn bộ kinh tế, chồng ở nhà chơi rồi bị tự kỷ đánh mẹ, không lo cho vợ con được gì và chị em quyết định ly hôn khi bé mới mấy tháng. Vất vả thời gian đầu nhưng bây giờ chị em thấy hạnh phúc với quyết định của mình và tìm được 1 người yêu thương mình đúng nghĩa.
    Cố lên chị, lấy chồng để xây dựng hạnh phúc chứu không phải là chịu đựng, làm khổ nhau.

5. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

giờ còn 2 tháng liệu có thể kịp hay ko? e nói thạt nghe câu: cuối năm vẫn chưa có con thi chúng ta cũng ko sống đc với nhau mà cảm giác sỉ nhục mình ghê lắm hic, có con hay ko là còn xem xét cả 2 mà. Trc chồng em có người bạn 2vc lấy nhau bao năm ko có con, bà mẹ chồng cũng ghê bắt con trai bỏ vợ lấy vợ khác. Ừ bỏ thì bỏ , chị kia cũng lấy anh chồng khác, đẻ sòn sòn, anh chồng cũng lấy vợ giờ phải phanh k dám đẻ :D . Đôi khi nó là cái duyên con cái thôi mn ạ

August88 thích bài này.
  6. Thai Anh

Thai Anh

next đi mẹ nó, tự enjoy cuộc sống của mình, với ng chồng tính cahcs như vậy thì liệu khi bạn sinh con ra anh ta có chăm bẵm thương yêu bạn hơn ko hay chỉ là cái máy đẻ thuê?
    QĐ cho cs mình dễ thở, bớt ngột ngạt

7. tinhde

tinhde Thành viên chính thức

Nghe chị tâm sự em thấy thương chị quá, số vất vả từ bé mà chị sống có tâm như vậy chắc chắn sau này sẽ được đền đáp chị ạ. Còn về vấn đề gia đình, em nghĩ chị thẳng thắn nói chuyện với chồng một lần trước khi đưa ra quyết định có ly hôn hay không? Nếu chị nói rõ ràng quan điểm, thái độ và tình cảm mà anh chồng còn chưa chịu thay đổi thì lúc ấy chắc phải kết thúc để chị tìm hạnh phúc mới.

tuba thích bài này.
  8. giadinhhanhphuc_hungloan

giadinhhanhphuc_hungloan Bắt đầu tích cực

Ck c bạc bẽo đấy là điều rõ ràng. Nhưng c khó có con vậy mà có vẻ cũng ko mong con nhỉ, là e e sót ruột lắm, khó khăn thì e cũng phải 1 đứa đã, cưới mà lâu ko có con nhà nào nó cũng vậy cả thôi c ạ. E ko thích suy nghĩ coi trọng sự nghiệp hơn con cái. Vì xung quanh e thấy toàn ng khó có con, chạy chữa bao nhiêu, gia đình lục đục, bme ck gây áp lực khổ lắm. Vừa rồi c bạn e quen cũng thế, vk bầu 2 lần đều hỏng, ck cặp bồ với đứa cùng cty, bỏ nhau được 2 tháng giờ bọn nó đã cbi cưới rồi đây, khổ thân c ấy.

9. me_trecon

me_trecon Thành viên chính thức

Nếu b có thai ngoài tử cung hay tắc nốt vòi trứng kia thì sao. Khuên b nên gom tiền làm thụ tinh nhân tạo. Không có tiền ck b tự khắc phải phấm đấu!

10. Na Bông Nốt

Na Bông Nốt Thành viên tích cực

Em thấy vấn đề của mn là:
    - Tắc 1 bên vòi trứng --> khó thụ thai, cái này cần kiểm tra cả ông chồng nữa, chứ 1 người tắc 1 người yếu thì phải nhờ bác sỹ cam thiệp.
    - Ông chồng có vẻ không có chính kiến, nếu yêu vợ thương vợ thì cùng nhau vượt qua khó khăn, còn vì áp lực chưa có con về mặt nặng mày nhẹ nói này nói kia là ko được, ko tôn trọng vợ, ko có bản lĩnh, khó làm chỗ dựa cho vợ, mà em thấy mn cũng ko có tôn trọng chồng (cảm thấy chồng phụ thuộc, bạc béo, ...), vợ chồng ko tôn trọng nhau rất khó nói chuyện, sống cùng nhau có đứa con còn đỡ, chứ ko đi làm về có 2 cái mặt mốc nhìn mãi cũng chán, rồi kiểu j cũng này nọ ông 1 câu bà 1 câu.
    Cố lên mn vấn đề gì cũng có cách giải quyết, nhìn mọi việc tích cực lên. Duyên hợp thì đến, không hợp thì đi, mn cứ làm sao thấy thoải mái nhất là được rồi, quyết định xong thì không hối hận.

11. janustql

janustql Thành viên chính thức

ko phải đàn ông nào cũng vậy nhưng ox nhà bạn thế này thì vô tâm quá ... hôn nhân ko phải chuyện chơi mà hở xíu đòi ly hôn...

mình ghét nhất người xíu đòi ly hôn cứ như đó là chuyện đơn giản như mua mớ rau....

Na Bông Nốt thích bài này.
  12. Na Bông Nốt

Na Bông Nốt Thành viên tích cực

Đồng ý với bạn :)

13. tinhas123

tinhas123 Thành viên chính thức

Mình nghĩ nếu yêu nhau thực sự thì chồng của bạn có thể thogn6 cảm cho nhau,nếu vì chuyện con cái mà chia tay thì sống như vậy chưa yêu nhau thực sự, còn mình nghĩ chuyện vợ chồng của bạn nếu không có con thì có thể tìm cách chữa benh y học giờ phát triển mà, theo mình nghĩ bạn nên khuyên chồng bạn như vậy

14. Thảo Phạm 90a

Thảo Phạm 90a Túi, giày xuất hịn giá 1/2- 1/3 hàng store.

E chưa có gia đình, cũng chưa từng trải như cm trên này nhưng đọc truyện của mn cũng muốn khuyên mn 1 câu. Vợ chồng đến với nhau là xác định sống với nhau cả đời, cả 2 phải có trách nhiệm với đối phương. mn hy sinh như thế, thử hỏi khi có e bé, kinh tế sẽ eo hẹp hơn, sẽ càng có nhiều vấn đề phải đối mặt hơn, 1 người ck như thế có cùng mn gánh vác không hay sẽ làm mn khổ hơn. Hãy suy nghĩ thật chín chắn các phương án xảy ra và nói chuyện rõ ràng với ck, nếu thật sự người đàn ông đó không làm được thì mn hãy tìm cho m 1 cuộc sóng mới, 1 hạnh phúc mới. Chúc chị sáng suốt và gặp nhiều niềm vui!!!

August88 thích bài này.
  15. tuba

tuba Thành viên đạt chuẩn

Thanks em đã chia sẻ cùng chị. Nhưng nếu nói là mong con thì chị còn mong hơn. Nhưng chị không vì thế mà quyết định vội vàng vì chị muốn cho con chị một môi trường sống tốt nhất. Lương chị hiện giờ chỉ đủ lo sinh hoạt trong nhà. Tháng nào cũng hết. Chồng chị không kiếm thêm được đồng nào. Một hoàn cảnh thế thì sinh con làm sao yên tâm được em. Chị khổ từ bé nên chị hiểu cái cảm giác đó như thế nào. Nhiều gia đình thích số lượng nhưng chị thì chỉ cần chất lượng thôi nên kế hoạch của chị cũng chỉ mong có một đứa là chị cảm tạ trời đất lắm lắm rồi

August88 thích bài này.
  16. thuvtt1

thuvtt1 Thành viên sắp chính thức

chồng bạn bạc bẽo quá, ích kĩ nữa

17. trangnguyenbk56

trangnguyenbk56 Thành viên kỳ cựu

chồng bạn bạc bẽo quá, t có ng bác ở quê 2 ng tuy ko giàu có gì nhưng rất tình cảm, họ năm nay gần 60 rồi , ko có con nhưng lại sống rất tình cảm vs nhau, mà con cái là cái duyên nợ vs cha mẹ

18. tiaduahau

tiaduahau Bị rạn da xem ngay => chuarandasausinh.com

khổ thân bạn, cũng may mà chưa có còn còn chưa vướng bận nếu có con mà còn đối xử vs bạn như thế nữa thì còn khổ nữa. Nếu bạn muốn chữa vô sinh thì mình chỉ chỗ cho bạn. Mình có quen chị chuyên chữa vô sinh hiếm muộn. chữa cho rất nhiều cặp vợ chồng rồi

19. Mạnh Nguyễn 1208

Mạnh Nguyễn 1208 Mạnh mẽ , tự tin , cố gắng đạt thành công

Cố gắng lên , ck bạn sẽ hiểu thôi mà

20. MePun

MePun Bán đèn trang trí Vintage - 0936.069.251

Đời người con gái, được mấy cái gọi là thanh xuân đâu.