Tâm sự Em Bất Lực Từ Khi Trở Thành Mẹ Đơn Thân

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Hằng mun mun, 30/11/2016.

1. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Chưa thấy 1 người con nào nói mẹ, đẻ mình như này, ^^

Đang tải...

2. jennifer_1

jennifer_1 Thành viên đạt chuẩn

Có những người bố người mẹ dù là thương con nhưng cũng rất ác khẩu, là người con nghe vậy đôi khi muốn chết quách đi cho xong... đau lắm chứ, đến bố mẹ mình mà còn chửi rủa mình như vậy...nhưng việc e cần làm là phải TIẾN LÊN, lên trên tất cả , KIẾM TIỀN, sau này lo cho con, cho bản thân mình, và lo cho bố mẹ mình,
    Bạn định nuôi con kiểu gì khi tiền ko có, nuôi con, phụng dưỡng cha mẹ kieu gì đây?? Rồi thì cái vòng luẩn quẩn ý mãi chẩng bao giờ chấm dứt. Lại còn ở gần bố mẹ bạn nữa, thời gian này ko nên ở gần ông bà nhiều, tiền ko có, lại còn suốt ngày nghe chửi cay nghiệt như vậy , mặc dù là trong đầu cũng nghĩ bố mẹ thương mình nên mới vậy nhưng mà cũng có lúc cũng nổ đầu mà chết. Nghĩ nhiều, muốn tất cả ko được đâu, cứ vậy mà làm, đó là cách tốt nhất cho e lúc này !!!

3. Giadinhtoi01

Giadinhtoi01 Thành viên tích cực

Mình cũng có cô con gái 1 tuổi. Mình sinh con trong đk đầy đủ và Ck cũng chăm con cùng. Vậy mà mình vẫn thấy vô cùng vất vả. Mỗi ngày đều làm việc ko ngowi tay từ sáng đến tận khuya. Đôi khi mình nghĩ nếu vác thêm nỗi lo cơm áo gạo tiền thì chắc mình phát điên luôn. Vì vậy mình thông cảm với chủ top. Các bạn í trách bạn ấy thiếu trách nhiệm nhưng rơi vào hoàn cảnh ấy thì mới biết.

Mình thấy lúc này đây bạn phai cắn răng lại. Gọi điện cho mẹ đẻ xin lỗi đã làm khổ bà và tìm việc lương cao hơn. Ko có cách nào khác cả. Mẹ đẻ của bạn cũng khổ lắm vì chăm trẻ con rất cực nên nói vậy thôi, mình phải coi như ko nghe thấy.

4. thuha060579

thuha060579 Thành viên sắp chính thức

cố lên bạn, hi vọng may mắn sẽ mỉm cười với bạn

5. luckystar0809

luckystar0809 Bắt đầu nổi tiếng

có đấy mn ạ, em chứng kiến rồi, có những bà mẹ ghê gớm mà con cái phát hãi, mẹ của anh rể em này, anh ấy xấu hổ với bạn bè, hàng xóm mà k dám về í, bà ghê gớm, cãi chửi nhau, đánh nhau với những ng bà k ưa. nói chung là rất ác liệt

6. Smile112

Smile112 Thành viên đạt chuẩn

Chia sẻ với mn, m k phải mẹ đơn thân nhưng đang hiếm muộn :( buồn

7. thuyntt234

thuyntt234 Thành viên tích cực

Chia sẻ với mn, mình có bà ngoại đỡ cho mà cũng thấy vất vả. Đúng là phải có tiền thì mới lo được cho con. Chúc mn sớm tìm được công việc tốt để đón con lên nhé! Cố lên mn, khi vượt qua được khó khăn, đến lúc nhìn lại thấy sao mình giỏi thế. Rồi mọi chuyện sẽ ổn thôi!

8. mebetom.vp

Hổ giữ ko ăn thịt con m.n ạ. Bụng ngoài dạ, họ có nói như nào đi chăng nữa. bố mẹ vẫn là bố mẹ. có nói gì thì vẫn thương con. Có thương con mới nuôi được ta lớn từng này để mà có những suy nghĩ "sai trái" về người đã sinh thành mình.
    Nếu bản thân mình đã làm cha, làm mẹ, thì ắt sẽ hiểu được chuyện này thôi m.n ạ

P/S: Mình cũng đang là mẹ, và nhiều khi cũng rất bực con cái, nhưng mình sẽ buồn nhiều hơn khi con không hiểu và nói bố me như chủ top đây, :(

Smile112 thích bài này.
  9. Smile112

M nghĩ bm mãi mãi yêu con cái, dù có nói j làm j đi nữa, sau này chúng ta đều sẽ hiểu thôi ạ

10. mebetom.vp

Đúng đấy m.n ạ. Nuôi con mới biết tấm lòng cha mẹ, :)

Smile112 thích bài này.
  11. Smile112

nhà m trc cũng xảy ra rất nh ch tồi tệ mn ạ, m cũng giận bm lắm nhưng từ khi lấy ck m thấy yêu bm và gđ m nh hơn, kể cả bm có ntn vẫn là bm m vẫn là ng duy nhất yêu thương và quan tâm m thật lòng :)

12. mebetom.vp

Me too, cái thời chưa suy nghĩ đc gì ngoài việc trách móc người khác ra. ^^. Nhưng khi đi lấy ck, sinh con rồi, mới biết quãng thời gian ở gần bme mới quý giá làm sao. Giờ có được ở gần, bị mắng cũng đc, :D

13. Smile112

đúng đúng mn ạ chỉ mong đc quay lại thời chưa ck thôi :))))

mebetom.vp thích bài này.
  14. MeGiangkhai

MeGiangkhai Bắt đầu nổi tiếng

Thay lạ la ban co tieng Anh, da tung lam huong dan vien du lich ma lam luong dc co 3,5tr la the nao nhi?
    Kiem cho khac luong kha hon di.
    hoac xin vao ca khach san nho lam Le Tan cung luong cao hon bạn a.