Bé Bị Viêm Va Sớm

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi ngochan2908, 7/12/2016.

1. ngochan2908

ngochan2908 Thành viên mới

Có mẹ nào giúp e vs cún nhà e 20ng bị viêm phế quản 2thang rưỡi bị viêm họng phai dung ks 3t lại khụt khịt khó thở k có mũi chảy ra đi khám nta bảo bị viêm VA uống thuốc hnay là 5n ui mà k đỡ gì cả.cứ lạnh lại bị.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ngochan2908
    Đang tải...

2. cuncon0712

cuncon0712 Thành viên đạt chuẩn

mình có biết một chuyên gia a ấy rất giỏi về vẫn đề con của bạn đang mắc phải. bạn thử liệc lạc với a ấy tư vẫn cho biết đâu lại khỏi. Cháu mình dc a ấy tư vẫn và điều trị từ đó đến nay không bị lại nữa. có gì liệc lạc với mình mình giới thiêu cho.

ngochan2908 thích bài này.
  3. cẩm nang trẻ lười ăn

cẩm nang trẻ lười ăn Thành viên tích cực

Bé đã phải dùng kháng sinh từ nhỏ nên để cần giữ gìn vệ sinh cho bé, nhỏ mũi đánh tưa hàng ngày. Chúc con nhanh khỏe

4. ngochan2908

cảm ơn b nha.m ở thái nguyên sát hà nội ý b cho m địa chỉ của a ấy vs.hnay thấy c ngạt mũi hơn ui ý.mắt thì vẫn đau trông tội quá.đêm mấy lần zậy bế vì cún k thở đk huhu

5. jundat

jundat Thành viên đạt chuẩn

Con bạn bị nhiễm lạnh vào trong rồi, thuốc KS, long đờm chỉ đỡ không hết được vì chỉ là mới chữa ở ngọn, uống ks nhiều sức để kháng giảm thì lại dễ bị nhiễm lạnh. cháu nhỏ quá không dám cho thuốc uống. Bạn làm như sau để rút bớt hàn lạnh và giữ ấm cho bé:
    1. cám+lá ngải+ gừng rang lên bọc lại đánh dọc sống lưng và 2 bên từ vai gáy xuống.
    2. xong chườm vai gáy cho bé (chủ yêu là huyệt đại trùy- người lớn thì xác định bằng cách cúi đâu xuống, sờ sau gáy có 1 đốt xương nhô cao nhất, vết lõm ngay phía dưới là đại trùy), chườm mỗi lần tối thiểu 10 phút, ngày làm vài lần thì tốt (chú ý giữ độ ấm vừa phải không làm bỏng ra bé, trẻ con da mỏng và rất nhảy cảm)
    3. buổi tối trước khi ngủ vẫn cám (ấm) như trên cho bé để chân lên để lám ấm huyệt dũng tuyền, 10-15 phút để ý nếu trên đầu ra mồ hôi lâm râm thì lau cho bé.

phudunghoa thích bài này.
  6. ngochan2908

cám gì vậy b.làm mỗi lần bnhiu thì đủ.cảm ơn b nha

7. phudunghoa

phudunghoa Thành viên rất tích cực

Để lâu ko tốt đâu bạn. Tốt nhất bạn nên cho đi viện khám các xét nghiệm rồi bác sỹ kê đơn. Bé nhà mình mình cũng chủ quan cuối cùng bị viêm phổi, phải vào viện cấp cứu ý :(

8. jundat

jundat Thành viên đạt chuẩn

Cám gạo.
    Kinh nghiệm: trẻ bị nhiễm lạnh -> sô mũi, ho -> viêm họng, VA, để lâu sẽ -> viêm PQ -> Viêm phổi. Đã viêm nhiễm thì phải dùng kháng sinh sớm để không bị nặng và nhanh khỏi. để đến viêm PQ, viêm phổi mệt lắm. nếu bé ho, sổ mũi mà kèm sốt thì thường là đã viêm rồi khi đó phải đi khám ngay, các mẹ đừng tiếc tiền, thời gian mà ko đi khám khổ các bé. mấy bài trên áp dụng khi mới có hiện tượng ho, sổ mũi thì hiệu quả, nếu có hiện tượng viêm nhiễm thì phải đi khám bs ngay. Để ý liều lượng giờ nhiều bác cho liêu cao lắm.

ngochan2908 thích bài này.
  9. ngochan2908

Thanks mn nhiều nha hnay m đưa cún đi khám.bé nhà m k ho k sốt chỉ nghẹt mũi thui ý

10. hoahuongduong6666

hoahuongduong6666 Thành viên tích cực

có gì cũng nên cho bé đi khám

11. ngochan2908

Hqua m đưa cún đi khám chỗ khác uo mn a.vẫn bị viêm lại đổi thuốc.trộm vía tối qua c đã ngủ ngon ui mn a

12. ngochan2908

huhu bạn ơi.con mình lại bị lại ui.trở lạnh lại ngạt mũi hôm trk hôm sau lại bị chớm phế quản hjx.cái bệnh này k chữa đk rứt điểm phải k nhỉ.bạn cho m xin sdt của a ý vs mình nhờ a tư vấn giùm hjx

13. cuncon0712

cuncon0712 Thành viên đạt chuẩn

Chào bạn mình xin lỗi giờ mới biết bạn nt. mình không thể cho bạn số ở trên diễn đàn được bạn nt hay gọi cho mình vào số điện thoại ở chữ ký mình giửi cho bạn a Chuyên đã giúp cháu nhà mình.